Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuoa au kuolewa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kachumbari, Dec 3, 2010.

  1. k

    kachumbari Senior Member

    #1
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    maana yake ni nini?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    ni kuuza uhuru na kununua utumwa.
     
  3. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2010
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 807
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    Ni tendo la ndoa....:tape:
     
  4. V

    Vumbi Senior Member

    #4
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hilo tendo likoje?????
     
  5. HansMaja

    HansMaja Member

    #5
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Ni kufanya mapenzi na kuzaa watoto then kuongeza shida kwenye maisha!
     
  6. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    :bump:
     
  7. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Yote ni majaliwa!
     
  8. M

    Matarese JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni aina fulani ya utumwa ambao bado haujapigwa marufuku afrika, ingawa ulaya walishaanza kuupiga marufuku.
     
  9. Safina

    Safina JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 498
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwajili na Mwajiliwa (he) mwajili (she) mwajiliwa.
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Dec 3, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Maana yake ni ndoa...!

    Ndoa ni nini:
    Ndoa ni mkataba wa kuishi pamoja kati ya mume na mke kwa kufuata utaratibu uliowekwa na jamii. Yakiwemo kuwa na hiari kati ya mume na mke wa kuishi pamoja kwa wema na upendo kufuatana na masharti na taratibu zilizowekwa na sheria...

    Ndoa kwa mtazamo wa Uislamu inatarajiwa:

    i) Kuihifadhi jamii na zinaa

    ii) Kuendeleza kizazi kwa utaratibu mzuri

    iii) Kujenga mapenzi, huruma na ushirikiano katika familia

    iv) Kukuza uhusiano na udugu katika jamii

    v) Kukilea kizazi katika maadili

    vi) Kumuendeleza mwanaadamu kiuchumi.

    (i) Kuhifadhi jamii na Zinaa

    Matamanio ya jimai ni katika maumbile na hayaepukiki.Wanyama pia wameumbwa na matamanio haya lakini yanatofautiana sana na yale yaliyopandikizwa kwa mwanaadamu. Matamanio ya jimai kwa wanyama yanakuja juu wakati maalum, wakati ule tu wanapokuwa tayari kupandikiza mbegu ya uzazi. Matamanio ya jimai kwa wanaadamu wa kawaida yako pale siku zote, mradi tu vipatikane vishawishi. Kwa hali hii, endapo mwanaadamu ataachiwa huru atosheleze matamanio yake ya jimai apendavyo pasina kuwekewa mipaka, kwa vyovyote patatokea madhara makubwa kwake binafsi na kwa jamii nzima. Hivyo, Mwenyezi Mungu (s.w.) aliyemuumba mwanaadamu kwa lengo na anayelifahamu vyema umbile la mwanaadamu na matashi yake kuliko yoyote yule, amemuwekea utaratibu madhubuti wa kukidhi haja zake za kimaumbile pasina kuleta kero kwa yeyote katika jamii. Mwenyezi Mungu (s.w.) ameharamisha jimai nje ya ndoa ili kuikinga jamii ya mwanaadamu na madhara makubwa ya zinaa ambayo huidunisha na kuivuruga kiasi kikubwa.
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    duuhh ntakuwa nafuatilia hii thread kwasababu hata mi sijui jibu....

    thanx XP.... hapo umenena..
     
  12. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Just a reason to relax desperate minds.
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Hakika,ni utumwa tena wa maisha!
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    moi as well
     
  15. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #15
    Dec 4, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hahaha hiyo avatar ndo mother Xmass?
     
Loading...