Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kunywa pombe watoto wakitembea uchi atajua mama yao!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Sep 26, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Juzi siku ya Ijumaa ya tarehe 23/9/2011 usiku katika kipindi cha Kipima Joto cha ITV kilichokuwa kikiongozwa na Reinfred Masako, mmoja wa wachangiaji katika mjadala huo mama Rehema Mwateba kutoka mtandao wa kijinsia wa TGNP alizungumzia jambo ambalo limekuwa likipigiwa kelele na wanawake kila uchao.

    Mfumo Dume, ndio kilio kikubwa cha mama huyo, kilichonisisimua ni pale alipotoa mfano wa jinsi mwanamke anavyobebeshwa majukumu ya kutunza familia kule Rungwe huku kina baba wakifuja fedha kwa ulevi.

    Akiongea kwa uchungu mama huyo alidai kuwa kuna hata msemo unatumiwa na akina baba kule Rungwe wakiwa kwenye vilabu vya pombe, hujisifu kwa kusema, "Kunywa pombe, watoto wakitembea uchi atajua mama yao" (Neno hili alilitamka kwa lugha inayotumiwa na wakazi wa hapo Rungwe na alilitolea tafsiri)

    Hii inadhihirisha ni kiasi gani mwanamke anabebeshwa majukumu kiuonevu, huku wanaume wakitanua na ulevi na pengine nyumba ndogo.
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,899
    Trophy Points: 280
    sipendi tv za bongo ni wanafiki wakubwa.
     
  3. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna tofauti ya mume, mwanaume na mtoto wa kiume...... Kinachonisikitisha maisha ya leo bado kuna watu wanafanya hayo.... Itakua ni tatizo na jamii husika na mfumo mzima wa nchi km nchi. Hainingii akilini, mtu mzima, uamue kuoa na kufanya hayo mambo..... Bado tuna safari ndefu sana!
     
  4. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    wanasema koma amisi abhana bhende kitali ha ha
     
  5. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huu mfumo dume sijui utaisha lini jamani,utakuta mtoto alieharibikiwa either kapata mimba za utoton,kakataa shule, kawa teja lawama zote anabebeshwa mama, jamani wababa badikikeni majukumu ya kulea ni wote.
     
  6. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    mnh hii kali
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha haaaaaaa..........Wewe umepatia, hivi hiyo ni lugha gani?
     
Loading...