Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kunywa pombe kuna faida gani??

Discussion in 'JF Doctor' started by Mzizi wa Mbuyu, Mar 9, 2010.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa najiuliza hivi pombe pamoja na kukatazwa na imani tofauti tofauti, Madaktari kuwazuia baadhi ya wagonjwa, na watu wengi kupewa ushauri waache pombe.
    Lakini cha ajabu pombe inazidi kunyweka sana sana, pita mabarabarani utakuta bar zimeongozana na zimejaa watu mno wakinywa!, Kuna pombe za kila aina kuanzia za kizungu, za kichina, za kiarabu, za kiafrika( kama vile Denge, Chimpumu, Ngedule, Choya, Gongo n.k) n.k..
    Hivi kweli jamani watu woote hawa wanao kunywa hizi pombe wanatumia kitu kisicho na faida???? Noo... naamini huenda zikawepo...
    Faida ya pombe ninini?
     
  2. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    usipokunywa utachanganyikiwa mapema....zinaburudisha mwili na kuleta furaha moyoni,,,tamu sana
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Faida za pombe
    1-Kuahirisha matatizo
    2-Ngono zembe
    3.............
     
  4. bht

    bht JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    jipe moyo kwa kujidanganya
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Raha ya Pombe muulize Chrispin atakwambia.
    Jaribu uone utaona faida yake.
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,731
    Trophy Points: 280
    Hivi kumbe si kweli?
    Mi nikinywa pombe huwa nakuwa tajiri kwa muda. Nasahau kama kuna kufa, watu wote nawaona maskini isipokuwa mimi. Matatizo yote huisha. Sijawahi kuona hasara ya pombe kwa kweli. Mpaka sasa sijaona.
     
  7. bht

    bht JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sema faida zake wewe hapO
    Chimunguru kakupa baadhi endelea au cement hizo....
     
  8. bht

    bht JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    and thats my honest big Pako!!!
     
  9. jossey1979

    jossey1979 Senior Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hasara za pombe
    1.Matumizi mabaya ya pesa
    2.Hangover asubuhi
    3.ngono uzembe
    4.dhambi kwa Mungu
    5.Ugomvi na watu kwa wale wasio weza kujizuia
    6.Huzeesha haraka
    7.Huna muda wa kukaa na familia
    8.Unadharaulika (kwa wale wanakunywa kwa kupitiliza)
    9.
    -----------------
    -----------------
    ----------------
    --------------------
    --------------------
    ---------------------
     
  10. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Unataka ufahamu faida zake ili uanze kunywa au ili usinywe kabisa? Kwanini usinywe kwa kuwa sio kosa la jinai ili upate majibu unayoyahitaji? Kwa kuwa mitizamo juu ya pombe inaegemea na mhusika, kama mtu nimnywaji ana majibu yake ambayo ni tofauti na shekh au pastor fulani au mlokole fulani pale.
     
  11. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Kwangu mimi Pombe haina faida(kwa mtu) bana,ina hasara(inakuletea umasikini,ngono zembe,ujasiri wa kijinga unaoweza pelekea upigane/upigwe au kufanya uhalifu wowote ule,magonjwa kama kisukari na matatizo ya ini(gongo)

    Sanasana pombe ina faida kwa serikali tu maana inapata kodi nyingi kutoka makampuni yanayotengeneza vilevi...Ni mtizamo tu
     
  12. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Afya jingi (mashavu hiha).

    Nna bro wangu anakata ulabu kwa kwenda mbele. Jamaa ngano imemfanya kapasuka mwili kinoma....
     
  13. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    Kunywa pombe si tatizo hata kidogo, ni faida kama utakunywa ya kutosha na kwa wakati muafaka... tatizo liko kwenye ulevi hapo sasa ndio kuna matatizo mengi mengi na ya ajabu. lkn kunywa pombe kiasi inasaidia kuburudisha mwili, inasaidia kupata mda wa kujumuika pamoja kwa ndugu na jamaa, inasaidia kukata mzizi wa fitina kwa wale waliokuwa wamekosana kule kijijini mtu akikosea anapewa faini ya kununua debe la pombe na watakunywa wazee pamoja na mkosaji na mwisho wa siku jamaa anakuwa kasemehewa.... so tupige vita ulevi na si pombe kama ambavyo pia inatakiwa tupige vita ulafi mbona ulafi watu hamsemi wakati nayo ni dhambi na ina madhara kama kuwa na kitambi na kushindwa kumtimizia haja mama nyumbani,
     
  14. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hahaaaaaa,kupasuka mwili kinoma na kuwa na shavu hiha ni afya!!!!!!...haya bana,we jifariji tu
     
  15. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    TBL is one of the largest taxpayers in Tanzania. Labda tujiulize pia na hiyo kosdi wanayolipa walevi tunaifanyia nini?
     
  16. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Mkuu unanitia moyo sana, na mimi najiuliza kweli watu hawa woote wanatumia kinywaji chenye hasara tupu!!??
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Haina faida kivile sana. But TBL is one of the largest taxpayers in Tanzania. Labda tujiulize pia na hiyo kodi wanayolipa walevi tunaifanyia nini?
     
  18. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Pombe ni dawa. "Sio unywe tu maji, kunywa na mvinyo ili kuondokana na magonjwa yako ya tumbo huku ................."

    Hiki ni kifungu kwenye biblia. Kwa wajuzi wa bibilia watakubaliana nami.
     
  19. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa kurudia kwa kusisitiza maneno nliyotumia, ''i have done the needful 4 u'' (nakote Chrispin hapa).
     
  20. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hakuna kisichokuwa na madhara kinapotumika kwa kiwango cha kuzidi. Magari ni mazuri lakini tunalalamikia mwendo kasi! Kadhalika na pombe kama ukifanya mwendo kasi ndio madhara yake. Vingenevyo, pombe ni kinywewa murua na kinachoburudisha kuliko vinywaji vyote. Na ndio maana kinaweza kunywewa kwa muda mrefu kuliko kinywewa kingine. Watu mara nyingi wanaisingizia pombe kwani huwawezesha kuyafanya yale yaujazao moyo wao kwa kisingizio cha pombe!
     
Loading...