Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kununua mali ya wizi ni kosa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtumiabusara, Nov 19, 2010.

  1. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hebu fikiria kuwa kuna mtu amekuletea mali ya wizi mfano simu ya bei kubwa (zaidi ya Tsh 600,000) akakuuzia bei poa kama Tsh 30,000, Je utakataa kununua? Kumbuka kuwa muuzaji humjui mmekutana tu barabarani na ni eneo ambalo halina watu, kiasi ambacho huwezi kufanya chochote kumchukulia hatua za kisheria


    Kuna namna mbili au 3 za kukabiliana na hali hii
    • Kwanza inawezekana wakati unanunua, ulikuwa unajua kabisa hii ni mali ya wizi, lakini hujui imeibiwa wapi au kwa nani, na wewe kwa sababu ulikuwa unatamani kuwa na simu kali umeamua kuinunua, na umeshawaonesha watu mbalimbali kuwa umenunua hii simu kwa bei mbaya
    • Pili inawezekana ulinunua huku ukijua kabisa aliyeibiwa ni fulani, ukaona ni bora niinunue ili nimrudishie baadae, kwani usipofanya hivyo kwa wakati huo, huyo jamaa anaenda kumuuzia mtu mwingine ambaye humjui. Baada ya kununua ukaipenda, ukaona ngoja ukae nayo kwanza kwa siku au miezi kazaa
    Sasa mweye mali amejitokeza, anataka uanzishe uchunguzi wa kumtafuta mwizi wake (aliyeiba simu) huku ukijua kabisa ile mali umeuziwa wewe, utashirikiana naye kwenye huo uchunguzi?

    Siasa za Tanzania ndipo zilipofikia sasa, Chadema wanataka tume huru ya kuichunguza NEC ilivyotangaza matokeo, na CCM ambao wanatakiwa waunge mkono hoja hiyo wao ndio labda wamenufaika na kazi iliyofanywa na NEC

    Tafakari, ungekuwa wewe ungefanyaje?
     
Loading...