Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kunasa simu za watu.!?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kayoka, Aug 13, 2011.

  1. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hv sheria ya Tanzania inasemaje juu ya mtu atakayehusika kurekodi cm za watu mbalimbali bila ya ridhaa yao.?

    Kwa kumbukumbu tu mwezi uliopita gazeti moja huko Uingereza limefungiwa na baadhi ya watu kushitakiwa. Naongea hayo nikirejea mazungumzo yaliyonaswa na Godbless Lema (mb-Arusha) baina ya diwani *Estom Milliyah* (aliyefukuzwa na chadema) na kamanda wa police mkoa wa Arusha bwaa T. Andengenye na jambo hilo lilithibitishwa na Lema mwenyewe ktk mkutano uliofanyika Alhamis wiki hii hapa Arusha.

    Jamani wadau jambo hii limekaaje?
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Lini wewe umeona sheria za Tanzania zinafuatwa?
     
  3. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sheria zimewekwa ili zivunjwe...
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mkuu hilo sawa lakini hii ishu ya madiwani inaexceptional kwani ni ishu sensitive kwa hapa wana haki yakufanya hivyo..
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Najua umepata negative opinions kinyume na matarajio yako. Lakini nataka nikutaarifu tu kwamba sometimes you may do the right thing in a wrong way! Na inaruhusiwa maana inafaida!
     
  6. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    naomba nikujibu, kwahakika Sheria ckama hesabu majibu yantegemea mambo mengi umetoa mfano wa Uingereza kwa hakika ni ni mamlaka nyingine yenye sheria tofauti na Tanzania,pia ina tegemea na mazingira yatukio kama nimerekodi CM ya jambazi, vilevile lengo la kurekodi katika mtazamo wangu nahisi malengo ya Lema yalikuwa kutafuta ushahidi lengo halikuwa baya. Its depends with the line of arguments having associated with.
     
  7. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mhe.Lema alimrekodi RPC Andengenye na diwani Estomihi, lakini kwa fikra zako chakavu unadhani kosa ni la Lema??

    Kosa liko kwa TCRA kwa kushindwa kudhibiti mawasiliano. Because TCRA are the watchdog to regulate the communication, and protect the privacy of the subscribers.

    Hivi we ukiweka mlinzi nyumbani, then mwizi akaja akaiba bila mlinzi kujua, halafu akaenda kujitapa mtaani kwamba nimeiba nyumba ya bwana fulani we utaanza kumkamata nani?

    Kwa akili zako mgando unavyoonekana utamkamata mwizi na kumwacha salama mlinzi tena ikibidi umpandishie mshahara.

    Lakini ungekuwa mtu makini, kabla hujadeal na mwinzi hakikisha umemfukuza kazi mlinzi kwanza kwa kushindwa kazi. So kama unataka Lema achukuliwe hatua inabidi TCRA wachukuliwe hatua kwanza, kwa kushindwa kudhibiti mawasiliano.
    Think big kijana, acha utapiamlo wa fikra!
     
  8. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,196
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Sheria ipo, lakini huyu Estomih ana ubavu wa kulalamikia hilo? Hili jambo liko tricky kwa sababu wahusika wakilipeleka kisheria inabidi wakiri kwamba kweli hizo ni sauti zao na hilo dili kweli lilikuwepo hivyo kumpa Lema credit. Wana option ya kukana kuwa hiyo CD imechakachuliwa hivyo hakuna kosa la kunasa simu lililotendeka. Yote kwa yote, message sent and delivered.
     
  9. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Je Lema anapaswa kuchukuliwa sheria kwa kosa hilo, ili iwe fundisho kwa wengine!?
     
  10. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Bongo sheria hazifuatwi.
     
  11. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu sheria iko wazi, kwamba kuingilia mazungumzo ya watu ni kosa. Lakini sheria hiyohiyo inaruhusu baadhi ya vyombo viwapo katika shughuli zao viruhusiwe kuingilia mazungumzo ya watu. Mfano mzuri ni watu wa usalama wa taifa.

    Kwa upande wa suala la lema limekaa kimtego, linawafanya victims wasiweze kwenda mbele ya vyombo vya sheria kulalamikia uvunjifu wa sheria ya mawasiliano. Hasa kutokana na unyeti wa kile kilichokuwa kikipangwa na wahusika.

    Kwa ujumla wake wa kulaumiwa ni TCRA, bado haina ufanisi katika kuhakikisha enforcement ya communication act inafanyika bila obstacles.
     
  12. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    nashukuru kwa kupata elimu toka kwako, nadhani umenielewa.
     
  13. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Excellent,

    People like you are realy diserve to be members of JF, coz mnaonesha how you think big.

    Hebu waelimishe akina "kayola" na "Maoniyangu" maana inaonekana hata kusoma hawajui. Wangekua wanajua kusoma wangeelewa tunachosema.

    Lakini unfortunately wameajiri mtu awasaidie kusoma. And very unfortunately huyo jamaa anawasomea uongo. Poleni!
     
  14. W

    We know next JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona hii mitandao ya simu karibu yote huwa inatuma text mbalimbali za matangazo ktk simu za wateja wao bila ridhaa yao? Mbona hilo linatokea karibu kila siku na hukuuliza? umeona hili tu? Shame on you!
     
  15. A

    A Lady Senior Member

    #15
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    That is invasion of peoples privacy. Unfortunately people here dont see anything wrong with it until when your privacy is invaded.
     
  16. G

    Godwine JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ulinzi ni jambo zuri lakini likizidi linaleta tatizo kwenye jamii yetu ndio maana wamarekani wansema kama ukiweza kusikiliza au kusoma barua pepe za mtu basi siri ya uliyoyasoma au kuyasikia yasiyokuwa na uhusiano na lengo lako yabaki kuwa siri kama mgonjwa na daktari.

    kama wewe kusudio lako ni kupambana na majmbazi au madawa ya kulevya basi ukikuta sms za mahusiano yangu na mtu mwingine basi yasiwe sehemu ya wajibu wako na daima yabaki kama yalivyokuwa na usijihusishe nayo
     
  17. c

    chicharitoson Member

    #17
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama ni jabo la uhaini au lenye lengo baya nadhani hakuna tatizo.
     
  18. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Unajua wewe maana ya sheria au unajaribu kuleta hoja zisizokuwa na kichwa, hata Kikwete yeye hajui maana ya sheria za hii nchi anayoiongoza ndoo maana anatembea kama kafungiwa motor miguuni.
     
  19. mfanyaji

    mfanyaji Member

    #19
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kisheria ni kosa lakini kibongobongo kila kitu kinawezekana bana.
     
  20. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tusubiri sheria gani maana kila kitu tunasema sheria mbona kwenye maswala sensitive hatuingizi sheria tunaonewa hatuongelei sheria
     
Loading...