Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kunani CHADEMA?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ray jay, Jul 9, 2012.

  1. r

    ray jay JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 864
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 45
    KAULI ZENYE UTATA…..!!!
    Wenje (Mbunge) v/s Adam Chagulani (Diwani)
    Sababu "ukabila + kambi"
    "Meya wa Mwanza hatufai ang'oke na wenje si msukuma hajali maendeleo yetu’’_Adam
    ‘’Adam ni mzushi na mkabila ni zao la Zitto Z Kabwe’’ Wenje
    WENJE ANAJENGA KAMBI YA MBOWE, CHAGULANI KAMBI YA ZITTO.

    Shibuda (Mbunge) v/s John Heche (Mkt BAVICHA)
    Sababu "Ukanda +Kambi”
    "Shibuda ni mamluki, hatumuhitaji arudi CCM’’_Heche
    "Heche aniombe radhi na asitumie BAVICHA kwa maslahi yake, ninayajua mengi ya CHADEMA msinilazimishe niyamwage hadharani’’_Shibuda
    HECHE ANATAJWA KATIKA WALINZI SHUPAVU WA “UNTOUCHABLE DOMINANCE” KTK CHAMA.


    Mbowe v/s Sugu - kuhusu Clouds
    Sababu "self-interest"
    “Clouds wazushi , wanaibeba CCM na wanadhaminiwa na JK’’ Joseph Mbilinyi aka Sugu.
    “Clouds ni chombo chetu sote, tunaweza kukitumia’’ Mbowe

    Mwenyekiti BAVICHA v/s Makamu Mwenyekiti BAVICHA.`
    Sababu “power factor”
    “Tamko la Heche ni tamko lake, mimi sikushirikishwa wala hakukuwa na kikao cha kuidhinisha kauli hiyo, ana sababu binafsi na BAVICHA halihusiani nazo _ Makamu Mwenyekiti”
    “Tamko la mwenyekiti ni tamko la BARAZA _ Mwenyekiti”


    Dr. Slaa V/S Lema
    Sababu " Uongo wa Lema"
    " Kauli ya Lema juu ya Vigogo wa CCM kuhamia Chadema si kauli ya Chama ni yake mwenyewe kwa kuwa sisi kama chama hatuna taarifa rasmi juu ya hilo’’ *_ Dr. Slaa

    My take;
    Katika kipindi cha miaka michache hapo nyuma tulishuhudia kasi kubwa ya kukua kwa chama hiki na watanzania walio wengi hasa vijana wakionesha kukikubali na kukipenda. Ni chama ambacho kiliweza kutoa fursa kwa kila mmoja kushiriki shughuli za chama, kuchagua na kugombea. Tuliweza kuona vijana wengi wakipata nafasi kama madiwani na wabunge na hili lilihamasisha wengine kukiamini na kuwatumia vijana hawa kama mifano hai.

    Imani imeanza kupotea:
    Kulingana na matukio mbalimbali ndani ya chama hasa migongano na mifarakano ambayo imekuwa ikiendelea na kufikia baadhi ya watu kutishiwa ama kufukuzwa kabisa uanachama ktk chama.
    Akihojiwa juzi na Clouds Fm Mhe. Mbowe alidai kuwa “mifarakano hii si jambo la msingi na mwenye akili hapaswi kujadili hili” kauli hii kutoka kwa Mwenyekiti wa Chama imeshtua wengi, kwani mifarakano hiyo ambayo haina msingi wa kuimarisha chama na haina misingi ya kikatiba wala kisera katika chama bali ni matakwa ya watu na hulka binafsi ni vitu vinavyotishia uhai na makuzi ya Chama,KWA MTAZOMO WANGU-MIFARAKANO HII NI VYEMA IJADILIWE TENA KWENYE KAMATI YA MAADILI NA KUTOLEWA KARIPIO KALI.

    Ni nani hasa “UNTOUCHABLE DOMINANCE” katika CHADEMA…?
    Ukifuatilia kwa undani mifarakano hii katika Chama inayo sababu zinazoshabihiana sana na mfanano wa hali ya juu, yote kwa pamoja yanatokana na kuwepo kwa kundi hili la “untouchable dominance” ambalo Mbowe anatajwa kuwa ni kinara wake na ndio maana anajaribu kuweka namna ya kutojadiliwa mifarakano hiyo. Tangu kuasisiwa kwake Chadema kumekuwepo na dhana hii ya kuwepo watu rasmi kuandaliwa kwa nafasi Fulani ya juu ya chama hicho. Mnamo mwaka 2004 katika mchakato wa kumpata mgombea urais, alinukuliwa muasisi wa chama hiko Mzee Mtei akieleza kauli inayofafanua hili linaloendelea leo katika Chama, alisema kwa kutumia lugha ya kigeni “.. We can’t give this position to anyone ..”
     

    Attached Files:

  2. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Acha upotoshaji wa wazi wazi CDM pako shwari,wewe ndo hujielewi
     
  3. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Ukombozi umefika ndo maana yanatokea hayo yote.
     
  4. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mleta thread apongezwe kwa jumla kwamba kwa akili zake zote hiki ndicho kitu chema kabisa alichotuletea.Pongezi hizi hazina maana kuwa alicholeta ni sahihi!
     
  5. a

    andrews JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​du tukiweka za ccm page itajaa hivyo rudi hukohuko hatukutaki humu pole sana na siasa za maji taka
     
  6. a

    andrews JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​du tukiweka za ccm page itajaa hivyo rudi hukohuko hatukutaki humu pole sana na siasa za maji taka
     
  7. a

    andrews JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mbona mnatumia usalama wa taifa kuwawinda ili muwauwe si magarasa hayo upepo umekataa kupita mkaja na mbinu mpya liwalo na liwe?
     
  8. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mh!mnjamba jamba kisa cdm imewashika kunako mumeshindw sasa mnaleta usalama wa taifa magamba na cuf hamna maana nendeni kuzimu huko.
     
  9. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #9
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu fuatilia red hapo chini. Halafu uje tena
    Mwisho, ndani ya Chadema hakuna makambi mkuu, hiyo ni strategy ya magamba.
     
  10. F

    Froida JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Kama ukingojea mkono uanguka lakini kwa sasa bado kabisa
     
  11. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    tumekuona tumekusikia mjulishe na Nepi akupe posho
     
  12. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Magwanda yameanza kushika moto! Muda si mrefu watu wataanza kuyavua!
     
  13. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ata kule South Afrika wanaharakati wa ukombozi walikuwa wanatofautiana ki mtazamo mara nyingine lakini mwisho wote kwa pamoja wakaikomboa South Afrika kutoka kwenye serikali dhalimu ya KIKABURU ambayo kwa matendo yake haina tofauti na serikali ya CCM refer to ULIMBOKA incidence utaelewa.
     
  14. ChaterMaster

    ChaterMaster JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    WALA MSIHANGAIKE WADAU WANGU WA CHADEMA NA HUYU MWEHU ALIELETA HII THREAD , NENO MOJA TUU LINAMTOSHA NALO NI HILI
    -du tukiweka za ccm page itajaa hivyo rudi hukohuko hatukutaki humu pole sana na siasa za maji taka

    -mbona mnatumia usalama wa taifa kuwawinda ili muwauwe si magarasa hayo upepo umekataa kupita mkaja na mbinu mpya liwalo na liwe?
     
  15. w

    wakuziba Senior Member

    #15
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ulivyoandika ni sahihi kabisa. hali si shwari chadema
     
  16. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    u ar an Idiot
     
  17. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unatafuta wa KUKUZIBUA? Maana husikii vizuri
     
  18. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    M4C inapigwa mawe ndani ya serikali,Chama,Tiss, magamba na Makada ambao wote ni 5% na inakubalika na Umma ambao ni 95%. hauitaji kuwa na Phd ya online kutambua hili.
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Wakuu mimi nina njaa lakini wengine wako hoi mfano wa huyu mleta thread hata shs 500 ana uza utu wake
     
  20. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ahsante sana kwa majibu mazuri...waumbue chadema ni moto moto moto wa kuotea mbali......
     
Loading...