Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna umuhimu wa kuwa na wabunge zaidi ya 200?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGUVUMOJA, Jul 3, 2011.

  1. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huwa najiuliza kama ni muhimu kuwa na mamia ya "Waheshimiwa Wabunge" na utitiri wa Madiwani. Niliwahi kuambiwa "Hao ndio wawakilishi wetu wanaoikoromea Serikali ishughulikie matatizo yetu pamoja na kutuletea maendeleo"
    Inamaana Serikali haiyaoni na hivyo haiyashughulikii hayo"matatizo" yetu mpaka iambiwe na "Waheshimiwa?"
    Rais, Mawaziri, Wakuu wa Mikoa na Wilaya yaani Serikali kwa ujumla wake si ndio kazi yake?
    Nikilinganisha gharama ya kuwa na hao Waheshimiwa na manufaa ya kuwepo kwao, naona ni mzigo kwa nchi masikini kama hii yetu.
    Kibaya na kinachoudhi zaidi ni kukuta wengi wa hao "Waheshimiwa" sio wachangiaji wa kweli kwenye hoja za msingi.
    Nawasilisha.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,302
    Trophy Points: 280
    We juilize hili
    marekani ina watu wangapi na wabunge wangapi????
    India ina watu wangapi na wabunge wangapi????????

    Halafu linganisha na tanzania...
     
  3. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kila wilaya iwe na mbunge mmoja kubana matumizi,walipwe mshahara tu hamna posho ya petroli sijui vikao wapewe landcruiser hardbody bei mil 35 na waendeshe wenyewe.
     
Loading...