Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna tofauti gani ya kupata urais na kuwa rais ?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Saint Ivuga, Jul 23, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    hivi vitu hutofautiana?
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Swali gumu sana hilo, mtu asipokuwa makini anaweza kupata "zero"

    Ngoja nijaribu kwa kutoa mifano..........

    Mwalimu alikuwa Rais....Mzee Ruksa alipata U-Rais

    Mr Clean alikuwa Rais.....Mk**e alipata U-Rais

    Hassan Dalali alikuwa Mwenyekiti....Ismail Aden Rage alipata U-enyekiti.....!!!!!!!!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    mkuu naona umenipa kazi nyingine tena.but nimekupata
     
  4. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umezunguuka sana mkuu..
     
  5. The Analyst

    The Analyst JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Kwa mtazamo wangu kupata urais ni kitendo cha mtu kuingia madarakani (madaraka yenye jina la urais) baada ya kuwa ametamani na kutafuta nafasi hiyo kwa muda fulani kabla. Kwa Tanzania ni namna kama iliyomwingiza JK madarakani. Hapa mtu anayetamani kuwa rais anakaa na watu wake wa karibu na kupanga mikakati ya namna gani ataweza kupata nafasi hiyo. Mwisho wanatafuta fedha na kufanikiwa kutengeneza njia inayompeleka jamaa madarakani. Sifa mojawapo ya viongozi wa aina hii ni kushindwa kutoa maamuzi kwa kuwaogopa waliompa/kumwezesha kupata urais huo. Huyu hata ukimwuliza ghafla tangu ameingia madarakani amefanya nini anachoamini rais mwingine asingeweza, atakwambia ametoa uhuru kwa vyombo vya habari na kummwagia tindikali aliyetumia uhuru huo kufichua maovu ya wanasiasa.

    Kuwa rais
    ni kitendo cha mtu kuingia madarakani (urais) baadaya kuwa amefanya shughuli tofauti kwa mafanikio makubwa au madogo pasipo yeye mwenyewe kutamani wala kukusudia saaana kupata nafasi hiyo. Mfano inatokea mtu, kwa imani za watu kwake akajikuta anawajibika kuchukua nafasi hiyo kwa matakwa ya watu wengine na kuwa na mamlaka kamili juu ya maamuzi anayopaswa kuyatoa pasipo kuwaogopa watu fulani fulani. Dr. Slaa angeingia madarakani baada ya uchaguzi wa 2010 angekuwa rais. Dr. Shein wa Zanzibar pia anaweza kuwa mfano wa ambaye amekuwa rais maana hakujitafutia nafasi hiyo mwenyewe bali watu walioamini atafaa ndiyo walipendekeza na kumuwezesha japokuwa inawezekana wakawa wamefanya hivyo kwa maslahi yao tofauti na umma. Kama anao uhuru wa kuamua anachoamini kinawafaa watu wake kwa pamoja pasipo kuhofu watu waliomweka hapo anafit moja kwa moja katika hili.
     
  6. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Analysis nzuri!
     
  7. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Rais anaweza kuwa wa Coca Cola, Toyota, Chuo au taasisi yoyote, nchi n.k. Tena nasikia siku hizi hata kuku nao eti wanataka wawe na Rais wao. Wanasema eti wamechoka kuchinjwa chinjwa ovyo na binadamu. Hawakatai kuchinjwa, ila wanataka kuwe na utaratibu maalum wa kupotezewa maisha yao. Takwimu zinonesha kuwa kuku zaidi ya bilioni 10 hupoteza maisha kila mwaka, idadi inaweza kuongezeka miaka ya karibuni
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    unaongeza idadi ya post zako
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,866
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii ndio tofauti ya kuwa raisi na kupata uraisi haswa!
     
  10. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,682
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Sitta alikuwa Spika, Makinda aliupata uspika.....umemaliza.
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha ha haaaa....!!!!!Hakika Mkuu!
     
Loading...