Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna tafauti gani Mh Abuu Bakari kati ya Tanganyika ya zamani na Tanzania ya sasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Jun 29, 2011.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,721
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    [h=1][/h]Written by amini // 29/06/2011 // Habari // No comments

    [​IMG]Tanganyika kabla ya Muungano, nembo ya Taifa.

    [​IMG]Tanganyika ya sasa simbuli(nembo) ni ile ile jee Wazanzibar si tuko ktk tumbo la Tanganyika kwa jina la ubatizo Tanzania?.

    Kama Mh AbuuBakari ni Mwana Sheria basi kuna vipengele vya sheria
    hakuvipitia vizuri? kwanza ni sheria na haki za mzulumiwa, ambao
    Wzanzibar kwa mujibu wa sheria ndio wazulumiwa wakupwa tokea mwanzo wa
    huo mfumo mzima na utaratibu wake wa Muungano.
    Haiwi ndowa ukitaka kuowa nilazima makubaliano ya wenye kuoa na kuolewa
    wakubaliane sio kulazimiswa tu, sasa wahusika wa Muungano ni wzanzibar
    wenyewe na hawakuulizwa na hivi sasa Mh AbuuBakari sijamfahamu alipo
    sema hata hio mswada wa maoni ya katiba mpya basi wananchi wataangaliwa
    maoni yao? alipo ulizwa na muwakilishi wa chake chake kuwa wananchi
    wakiamua kusema Muungano basi jee vipi Mh Abuu? Mh asema eti tutapima na
    hayo maoni nyenye jee vipi hayato hatarisha ulaji wetu ? maana mimi
    naona Mh kajibu utumbo?.
    Mara zaote hakuna mtoto kumzaaa mzee? sasa kati ya Wzanzibar na akina
    Abuu na wenzake ipi power? mimi naona Mh Abuu nimiongozi mwa watu wenye
    kuhitaji sifa kutoka Tanganyika na kuwakandamiza Wzanzibar.
    Maana kisheria Wzanzibar Muungano upo au haupo? Muungano mimi nahisi
    haupo maana huwezi kufanya ushirika na Kombo kecho ukambiwa umefanya
    ushirika na Nyange? uchirika ninao fahamu mimi ni makubaliano yani ni
    (agrement) hata ndoa basi zina Agrement M/mungu katuwekea(cheti cha
    ndoa) sasa na huu Muungano wetu unao Agrement kama ipo na nisikiavyo
    kuwa Agrement ni kati ya Tanganyika na Zanzibar? sasa kinacho
    tuchanganya Wzanzibar nikuwa leo twambiwa Tanganyika haipo ipo Tanzania
    From no where?.
    Sasa kweli Mh Abuu Muungano ni halali? na baado tuendelee kulinda na
    kuenzi? mimi nahisi Mh Abuu unamsadia Aduwi na Mradi wake wakuimaliza
    Zanzibar kwa jina la ubatizo Tanzania.
    Mh Abuu katika huo mkataba wa Muungano(Artcle of Union) kuna kipengele
    gani kilicho andika Tanzania? a.) b.) Kama Muungano kisheria ni halali?
    Jee ilipo vunjwa Tanganyika na Bunge la Tanganyika na Katiba ya
    Tanganyika ambae ndio mchirika wa Zanzibar Memba Baraza la Mabinduzi
    au Baraza la Uwakilishi la Sasa jee Mulishauriwa kisheria au vipi na
    kama mulishauriwa uko ushahidi wowote?
    C.) Kama hamukushauriwa jee Bado Muungano nihalali? na Kama nihalali
    jee mkataba wa Muungano umetaja Muungano huu sasa ni wa Tanzania na
    Zanzibar? Yani mkataba umefanyiwa marekebisha na Sulusi 3 za wahusika wa
    pande mbili za Muungano?
    Jengine ni kiungo cha Mkataba wa Muungano Arcle of Union? Raisi wa Watu
    wa Zanzibar ndio kiungo kikubwa cha Muungano kwa vile Rais kapigiwa kura
    na Wzanzibar ambae anawakilishi watu wake sasa kiungo cha Muungano hivi
    sasa kinacho wawakilisha Watu wa Zanzibar ktk Muungano ni kipi ikiwa
    Rasi wa Zanzibar states yake ktk Muungano ni Waziri asio na wizara
    maalum yani hata ofisi Bara hana ya Muungano na ni mjumbe wa baraza la
    mawaziri . Jee bado Muungano ni halali?.
    Na ikiwa tushukulie anae wakilicha Muungano ni Dr Bilali sheria gani na
    ridhaa gani ya kuwawakilisha wazanzibar? kama mimi siko ktk ccm/cuf au
    ktk chama chochote jee bilali kapata ridhaa gani kwangu mimi Mzanzibar
    aniwakilishe wakati mimi sio ccm wala sina chama?.
    Na kama Muungano Mh Abuu ni halali kisheria Yapi mambo yasio ya Muungano
    Bara na yanasimamiwa na katiba gani isio ya Muungano ikiwa Tanganyika
    ndio haipo? b.) Jee nivikaao vingapi vilivyo kwisha kaa Baraza au Bunge
    linalo jadili mambo na rasilimali za Tanganyika lililokaa kujadili
    mambo yao ya sio ya Muungano?.
    Na jee Mh Abuubakari SMZ na wajumbe wa Baraza la Uwakilishi na
    Wanasheria kwa vile Muungano ni halali Jee tumerizika kuwa na mshirika
    mpya Tanzania badala ya Tanganyika? na kwa zamira gani na nia gani kufaa
    kwa Tanganyika ikawa haitajwi wala kusikika tena kama Zanzibar lengo na
    mazumuni ni nini?.
    Au nikupata mwanya wa kuwa utaifa wa Zanzibar na kuwa na sera ya
    serekali 1 Tanzania lakini power tafauti? Hivi sasa kilisho badilika ktk
    Serekali ya Tanganyika ni jina tuu nisawa na Zaire ya zamani kuita
    Kongo lakini nembo za nchi nizile zile za awali za Tanganyika kama nembo
    ya Taifa ya Adam na Hawa? na Katiba ya Tanganyika ndio hii hii ya
    Tanzania kuna vipengele tu flani vimebadilishwa lakini haiizuru
    Tanganyika.
    Jee Mh Abuu na Wajumbe wa Baraza Mumerizika na mapungufu yote mazito na
    makubwa kuwa bado Muungano ni halali na tuwenzi na kuudumisha? kwa nini
    Tanganyika isiwepo kama kweli Muungano ni halali.
    Mimi nahisi Muungano umeshapoteza uhalali wake tokea kufa kwa Tanganyika
    na nyiyi viongozi au munao jita wana sheria kuna mpako wakutupeleka
    ovyo kutokana na maslahi yenu mulio wekeza Bara ya kibiashara, sisi
    hatuko tayari Wzanzibar kuza nchi kwa maslahi ya wafanya biashara waloko
    Bara au kusema ukivunjika Muungano watakwenda wapi? warudi nyumbani
    bado tunawahitajia , nibora kurudi nyumbani kuliko kubakia ugenini?.
    Zanzibar itajengwa na Wzanzibar wenywe wenye ari na uchungu wa nchi yao
    na kila Wzanzibar wakiondoka basi ndio hasara ya Zanzibar maana mipango
    ni kuingiza wakeni kwa wingi na kuua Uzawa wa ki-Kizanzibar, Zanzibar ni
    ndoko hata ukilinganicha na Mkoa wa Murogoro una watu wengi kuliko
    Zanzibar kwa hio kupotea kwa Identite ya Kizanzibar nimara moja tu.
    Haingii akilini kabisa kwa mtu mwenye akili timamu kuwa watu million 44
    kungana na watu million 1.2 hii sio halali ni zulma na uonevu mkubwa.
    Mungu ibariki Zanzibar na ujalie imani mzuri viongozi wetu wabadilike ili kuinusuru Zanzibar na kizazi chake kuangamia.
     
Loading...