Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna sababu ya kusubiri 2015?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Technician, May 31, 2012.

  1. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chadema arusha 2015.jpg
    ARUSHA 2012
    chadema Dar may 2015.jpg
    DAR-CHADEMA SQURE 2012
    chadema mtwara_thumb[2].jpg
    MTWARA MASHUJAA 2012

    Sioni sababu ya kusubiri tukiendelea kuibiwa
    mpaka 2015 wataacha deni kubwa sana la Taifa.
     
  2. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kuwa makini ndugu, hujasikia muuaji wa mwenyekiti wa cdm arumeru amekamatwa na amesema waliomtuma ni akina nani kwa ujira wa 2m?
    Wakimzidishia mara 2 na kumuahidi 4m atakutoke huko unakotolea wazo zuri kama hili!
     
  3. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kusubiri ni muhimu kama ambavyo ilivyo ukitangaza ndoa lazima siku 21 zipite ndipo ifungwe kama hakuna pingamizi.
    Wakiiba wanajiongezea uwezekano wa kufa kwa shinikizo la damu,kisuklari ama kufia Segerea mahabuuuusuni,ama kifo cha ugenini kiletwacho na kiharusi-stroke kama Mobutu na Idd Ammin
     
  4. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ingawaje waswahili wanasema Mambo mazuri hayataki haraka,mi natamani hata sasa uitishwe uchaguzi,laniki tunataka wakimbie wenyewe....mbona bado mkuu wangu hao ni cha mtoto
     
  5. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani wewe bado hujui kasi ya wizi inavyokuwa kwa kasi ya ajabu.subiri
    kikao cha bunge la bajeti kama kitamalizika kwa usalama.
    fikiria bado Ripoti ya CAG 2011/2012 haijasomwa bungeni na
    wezi bado wako kwenye baraza la mwaziri,wako bize wanatafuta
    nyumba za kununua ulaya na afirka kusini.
    kalagabaho
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo mnataka kuchukuwa dola kwa nguvu ebu jaribuni ndio mtajua nidhamu ya jeshi letu la wananchi na lile la kulinda nchi.
     
  7. B

    Ba'mdgo JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Big up CDM mpaka kieleweke, CCM wanakula vumbi tu
     
  8. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunafuata utawala wa demokrasia
    wananchi ndio waamuzi wa nchi yao.
    wao ndio wenye maamuzi ya mwisho.
    sio kuingia ikulu kwa nguvu.
    kura ya maoni tuu inatosha mkuu ritz.
     
  9. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli urais ungekuwa ni nyomi,hizo nyomi ni za kufa mtu. ila demokrasia ina gharama yake na gharama ni pamoja na hii..,nchi haina rais lakin inabid tu tusubiri kalenda iandike oct 2015. Otherwise..,let's suffer the consqnce of waiting. Bad enough...,the mo we wait the worst the country bcome!
     
  10. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nyinyi ni wepesi mno....pamoja kuwa mnamajeshi,Lakini hakuna zaidi ya NGUVU YA UMMA
     
  11. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #11
    May 31, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    sawa mkuu ritz tumekusikia.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. A

    AZIMIO Senior Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yule Muuaji wa Arumeru amekamatwa,una taarifa hiyo?
     
  13. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,550
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kuweni na subra jamani huu ni mwanzo
     
  14. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sitapenda kuona CHADEMA inachukua nchi kwa kumwaga damu hata kidogo. Watanzania sasa wanajua ukweli kwa mwamko huu wa MTWARA NA LINDI ambako waliweka zengwe kubwa kabisa kuwa sio kaskazini nadhani sasa wanajua kinachoendelea na muda si muda watakimbia wenyewe.
     
  15. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Jsrehi gan hilo unaloliongelea ambalo litashinda nguvu ya umma? Kumbuka misri! Kumbuka Luddism na chartism movements kwenye industrial revolution kule british in karne ya 18, nadhan mapaka hapo utakuwa umepata jibu kamili kuhusu nguvu ya umma.
     
  16. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,591
    Likes Received: 3,926
    Trophy Points: 280
    Nguvu ya umma my feet..hivi nyie wajinanisha na waarabu.?wale sekeseke iko kunako damu.ingekua kila mtu anaweza ,occupy newyork wangeshafanikiwa.
    Suala la chadema kushinda 2015 is a POLITICAL WETDREAM .endelea kuota
     
  17. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,591
    Likes Received: 3,926
    Trophy Points: 280
    Nguvu ya umma my feet..hivi nyie wajinanisha na waarabu.?wale sekeseke iko kunako damu.ingekua kila mtu anaweza ,occupy newyork wangeshafanikiwa.
    Suala la chadema kushinda 2015 is a POLITICAL WETDREAM .endelea kuota
     
  18. JingalaFalsafa

    JingalaFalsafa JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2012
    Joined: Apr 13, 2012
    Messages: 701
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Una uhakika na unachokiongea? Kipi kinakusukuma, je sio hisia zako? Uko tayari? Umejiandaaje?
    Jamaa alijisifia ujasiri na ushujaa, haogopi simba, nyoka, chui wala mbogo. Mara akadondokewa mjusi, kilio chake hadi mtaa wa pili!
    Tungekuwa hatujafunga ndoa ya kinafiki na wazungu (UN), ya Demokrasia, tungeweza! Ndio maana sikubaliani na mfumo huu, na yeyote aliyomo humo kwangu ni mnafiki, na msaidia ukoloni Afrika...wakiwemo chdm, ccm, cuf, na upuuzi mwingine kama huo!
    Mungu wetu anaita!
     
  19. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2012
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ingefaa wanaJF tujadili suala la kusubiri hadi 2015 kwa kutazama Katiba yetu ya sasa.

    Kwanza tutazame uwezo wa Bunge kumshtaki Rais, na sababu zinazoweza kumfanya Rais ashtakiwe:

    Ibara Na. 46A (2)(a), inasema: Kama Rais 'ametenda vitendo vinavyovunja Katiba au Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma' anaweza kushtakiwa na akishindwa katika mashtaka ataondolewa madarakani.

    Hapa kuvunja Katiba kunaweza kuwa ni kutochukua hatua dhidi ya viongozi au wateule wake ambao imedhihirika wamekwapua mali ya umma (e.g. EPA, Richmond, Meremeta etc);
    Kuvunja Sheria ya Maadili ya Viongozi ni huku kujirundikia ama kwake binafsi au kwa familia yake, mali kiasi kisichoelezeka.

    Taratibu zinazofuatwa na Bunge kumshtaki Rais zimeelezwa katika Ibara 46A (3) (a) na (b). Taratibu kama hizi zilifuatwa juzi juzi na Mhe. Zitto Kabwe alipotaka Bunge lipige kura ya kutokuwa na imani kwa Waziri Mkuu.

    Inavyoonekana kama M4C itaendelea na momentum ya sasa, na CHADEMA kitaendelea kuvuna wanachama kwa "magamba kuvuliwa na magwanda kuvaliwa", basi wakati wowote mwaka wa 2013 au 2014, itawezekana kupitisha motion of no confidence in J.K.

    Kwa hiyo ili kujibu swali "Kuna sababu za kusubiri 2015", inaweza kutamkwa kwamba hakuna sababu. Pia inawezekana kwamba kama J.K. ataona mambo yamwendea mrama, anaweza kuamua kujiuzulu mwenyewe kabla ya Bunge kufikia hatua ya kutokuwa na imani na yeye. Akifanya hivyo ataweza kuendelea kula pension na kupata marupurupu mengine yanayohusu Rais mstaafu.

    Nimeandika hii thread kwa vile inaonekana wanaJF wengi wanadhani ni lazima Rais akichaguliwa awe Rais kwa kipindi chote cha miaka 5. Katiba yetu inatamka wazi wazi kwamba Rais anaweza kuvunja Bunge na kuita Uchaguzi Mpya wakati wowote. Maoni yangu ni kwamba kama Rais anashindwa kuongoza nchi basi ndio wakati wa kuondoka.
     
  20. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #20
    May 31, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,754
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Hata hiyo 2015 kitakachoongea ni Ballot Box hata Mtikila, Mrema, CUF NCCR walijaza watu nashauri bora pori kwa pori uchague sasa hivi km inaujua mlio wa AK-47 au LMG
     
Loading...