Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kuna sababu ya kufuatilia background ya wapenzi wetu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sipo, May 7, 2009.

  1. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kuna sababu?
     
  2. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mapenzi kabla ya ndoa ni kama gari inapopita kwenye round-about, kila mtu ana-keep left. Hivyo ukitaka kujua idadi na aina ya magari yaliyokwisha pita kabla yako ni kutaka kuumiza kichwa bila sababu.
     
  3. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kwa hivyo just fumba macho, ukipata mke mzuri (wa sura na tabia) utakuwa na furaha, lakini ukipata mke mbaya (wa sura na matendo) basi utageuka philosopher jambo ambalo pia ni kheri..........!
     
  4. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,230
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    Hakuna ulazima wa kufuatilia, lakini kama mpenzi wako ataamua mwenyewe kukueleza unaweza ukamsikiliza kwa sababu inawezakufanya mapenzi yenu yakawa strong.
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yaani wewe unataka kujua flani ndo alikuwa anampitia mke wako duh! mzee hutaumia?
    Kama mvumilivu basi muulize akutajie na wengine usikute walisha chomoka kwa miwaya.
     
  6. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    sikushauri ufanye hivyo, pale mnapoanzana urafiki wa kimapenzi ndipo hapo hapo na wewe uanze kuchuja yako, ukisema ufatlie hata kama alicheza rafu mahali hataweza kukuambia ukweli! ki ujumla mtadanganyana, kwani wewe unaweza kumwambia kwamba wewe ni mwanamke wa 16 kwangu? hivyo hivyo na yeye atakueleza wewe ni wa pili wa kwanza walitengana coz alienda ULAYA kimasomo...lol
     
  7. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    wewe SIPO naomba kujua jinsia zako.
    inawezekana unatafuta Mume na sisi tunajua namna ya kukushauri VYEMA kabisa namna ya kujitutumua kufikia malengo.
    Ila si unajua kwa kila twisheni hulipiwa na bure ghali?
     
  8. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mbona mnapenda kufatilia tu mambo ya mechi za hapo zamani.... kama ni background infor I would be more interested in any genetic disorders katika familia yake ambazo zaweza kuleta nuksi baadaye!!! ya nani kamla/kaliwa na nani yatafaidi nini????
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    USIJARIBU HILO NIPO..

    La, kama unataka mchumba ambaye ni perfect, basi nenda kwa wale

    jirani zako wamakonde, au fundi MHUNZI, AU MFINYANZI

    akamchonge wa hivyo!! MIMI nina taaluma ya masuala ya ndoa

    na jinsia, nitafute private nikushauri.

    Kimsingi, wewe na mchumba wako mna uwezo wa juu kabisa wa

    kuanzisha au kutunga maisha mapya mnayotaka kuyaishi...Lakini

    suala la kufuatilia maisha ya nyuma Halipo!! Kinachotakiwa ni kuwa

    AIDS-FREE!! Ndo maana hata makanisani wachumba wanatakiwa

    kuleta vyeti vya Daktari vya vipimo vya UKIMWI, mambo mengine

    hayajalishi... umenipata?

    KARIBU KWENYE TAASISI HII NYETI...!!
     
  10. Penny

    Penny JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndugu hupo, usimchunguze bata sijui baba/mama hutomla, muombe mola wako akujalie umpate mtakae randana.
     
  11. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2009
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haifai kabisa na wala usithubutu. Wewe cha msingi ujue tu kuwa aidha umemkuta mkeo tayari kabanjuliwa au la. Na nina uhakika hutakuwa na **** za kutafuta mke bikira, labda kama nawe hujawahi kubanjua (bahati mbaya mwanamke hataweza kuthibitisha kama umewahi au la), inatosha. Hayo mengine, sijui nani alikuwa anafaidi, sijui nani alimbikiri mke wangu haitakusaidia lolote zaidi kukuongezea msongo wa mawazo.

    Mimi nashauri hata suala la sijui mmoja kiamua kumsimulia mwingine mimi nadhani ni kulikataa mapema kabisa kwamba ajenda hiyo haifai na isipewe nafasi katika uhusiano wenu.
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Ndugu kuwa mwangalifu kama una taka mwenza, mkubali mwenzako kitabia,umbile,matarajio yake uyakubali pia kama atakwambia,pokea ushauri toka kwa jamii inayokuzunguka baada ya kuwashirikisha juu ya mpendwa wako na la mwisho kama mna imani/dini ni vizuri mkafanana. Usisahau elimu,walau ajue kusoma vibao vya daladala.
     
  13. Killuminati

    Killuminati JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2009
    Joined: Apr 24, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 33
    Usimchunguze muulize point blank kuwa kama yupo ok na wewe na at least partner wake wa mwisho alimalizana naye kivipi kisha ishia hapo usitake kuwajua wote, by any means do not dig too far coz no one is perfect but at least one previous partner can tell you what type of a partner a.k.a mpenzi he/she is.

    Methali zetu za kiswahili zinasema kuwa ukimchunguza sana bata........
     
  14. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,743
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kama walivosema Nyamayao,Shishi na Penny we anzia hapo mnapofahamiana ya huko nyuma yaache yalivyo mtaishi kwa amani ukitaka kujua ya zamani utaumia na pia itadhihirisha hujiamini.
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    umeamua kweli kutomchimbua sana huyo mpendwa wako na mambo yamekuwa safi. Mmefunga ndoa vizuri.Kidudu mtu kakwambia mwenza wako alikuwa anagawa tigo kama hana akili vizuri au siku ya kujifungua kule Muhimbili ikagundulika alikuwa anatoa tigo na Nesi ndo anakwambia sokomeza tambala ili ajifungue salama utafanyaje?

    Wanajamvi,ni kumwomba Mungu akujalie kupata mwenza safi.
     
  16. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2009
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    sasa shida yote ya nini si bora usioe tuu...wanakuambua "what you don't know wouldn't hurt you"
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    May 7, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,207
    Likes Received: 16,206
    Trophy Points: 280
    Ignorance is bliss....
     
  18. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Je una hamu ya kujua background ya mpenzi wako?; na
    Je upo tayari kuoa bila kujua hiyo background?(can you live without the knowledge of this history?);na la muhimu,
    Je, unao uwezo wa ku-probe na kupata hiyo background ya mwenza wako?

    Ni kweli kuna mambo mengine kwa kuyajua kwake hayasaidii kujenga uhusiano wenu.Lakini yapo mambo kadhaa ambayo ni muhimu kuyafahamu kabla hujaaamua kuingia kwenye ndoa.


    Nitatoa mifano michache (wengine wanaweza kuongezea!);
    • Mpenzi wako ameoa/ameolewa? alishawahi kuoa/kuolewa? ameachika? nk(Hili ni muhimu sana. Nimeshuhudia mara kadhaa wanawake wanaingia kwenye ndoa ya mitala bila kujua au mwanaume anaoa mke wa mtu!)
    • Je mpenzi wako ana mtoto/watoto? (Ni hatari sana kulijua hili baada ya kuingia kwenye ndoa)
    • Fahamu pia familia ya mwenzio (kaka, dada zake nk). Kuna wengine unaweza ambiwa ni dada kumbe ni wake wenza! nk nk
    • Ni vema ukajua elimu ya mwenza wako (kuna ndugu yangu mmoja alioa mwanamke asiyejua kusoma wala kuandika- yeye ali assume mwanake ni literate!. Hakujua hili mpaka walipofika madhabahuni!)
     
  19. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ukimchunguza bata utashindwa kumla,la muhimu angalia FANTASY zenu zina owana.
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,146
    Likes Received: 9,836
    Trophy Points: 280
    Kuna watu wengine wana wivu wa ajabu sana. Kama unataka mke au mume ambaye ni bikira :) basi wapo kibao! we tangaza tu unataka bikira basi utapata maelfu ya watu kisha utafanya uchaguzi wako. Umchunguze mke/mume wako ili kujua katembea na watu wangapi ili iweje? halafu ukishajua itakusaidia nini? Bora ungesema woote mchunguze afya zenu ili kuhakikisha hamjangusa miwayawaya kabla ya kuingia kwenye ndoa yenu.
     
Loading...