Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna mtu amechaguliwa kusoma muhimbili na combination ya CBG?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by damashizo, Sep 3, 2011.

  1. d

    damashizo Member

    #1
    Sep 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 13
    Ngugu wanajamii forum naomba kuuliza kama kunamtu amechaguliwa muhimbili kusomea doctor of medicine na cbg, nauliza kwasababu niliomba kama first choice hawaja nichagua bali wamenipangia nursing. Nafikiria nikifika niombe kubadilishiwa jee itawezekana?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Cbg muhimbil hawachaguliw kwa MD,mayb jaribu bugando.
     
  3. mkuyati og

    mkuyati og JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 665
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    kusoma MD lazima uwe umefanya pcb, not otherwise. inamaana hukuwahi kufatilia hvyo vigezo mpaka ukaomba medicine kama chaguo la kwanza?
     
  4. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #4
    Sep 3, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    doh madogo mbona mnakuwa wkuung unga mambo?Uliingia JF ili ufuatilie jukwaa gani au kuchangia jukwaa gani?
    Maana hapa tulitoa somo kwenu wote ili muweze kufanya machaguo sahihi vyouni kulingana na combination zenu.
     
  5. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Uvivu wa kusoma , maelezo ya koz unayotaka yapo kwny kitabu cha tcu.
     
  6. P

    PGW Member

    #6
    Sep 3, 2011
    Joined: Nov 19, 2008
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Marafiki zangu wawili wali join muhimbili mid 1980s mmoja ni phamacist na mwingine ni dentist
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Hauwezi pata medicine kama haujafanya Physics. Kwa CBG labda Sua veternary Medicine, IMTU md, bugando au Udom. Phamacy ipo fresh. Tatizo uvivu wa kusoma vitabu vya tcu.
     
  8. H

    HOYANGA Senior Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hii inaonyesha hata huko chuo haelewi anaenda kufanya nini!!!!
     
  9. T

    The Priest JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kubadil koz pale sahau kabisa,labda uapply tena college zngne.
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    hapo ameingia choo cha jinsia tofauti na yake.
     
  11. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    soma BS nursing ni nzuri.MD MUCHS hawatakukubali kamwe.
     
  12. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    We nYaWU waKAT unAaPplY hukuwONA VigEZo??
     
  13. K

    Kakulwa Senior Member

    #13
    Sep 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Acheni kumlaumu mshkaji.Hiki kigezo cha muhimbili kwamba MD isomwe na form 6 aliyefaulu(moja kwa moja) masomo ya PCB,hakina maana kabisa.Mtu wa CBG anaweza kabisa kusoma MD kwani Chemistry&Biology ndiyo msingi hasa wa MDna Physics ni nyongeza tu na hata ya form 4 inatosha.Ningeelewa kwa PCM manake huyu hakufanya Biology form 5&6,hivyo hana msingi imara wa kumuwezesha kumudu MD.
    Dogo usikate tamaa.Jaribu kwenda kuwaomba kubadilisha,kama umefaulu vizuri lakini.Namaanisha kama una div one au 2 ya point 10.Kuna watu kama wewe anaweza kuwa kachaguliwa MD lakini anataka Nursing au Pharmacy,hivyo ikawa nafasi nzuri kwako kum replace.
    all the best
     
  14. vena

    vena JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndo hivyo mkuu ulichokisema ni cha kweli na ni jambo la msingi ambalo vyuo inabid walifikirie...Coz seriously vyuo vingi sio tu vya bongo hata kenya uganda, south africa na nchi nyingine nyingi watu waliosoma physics wanakipaummbele kwenye MD, mfano mtu kasoma PCM, na mwingine CBG Na wamefaulu almost kwenye the same grade, wa PCM ana chance kubwa ya kuchaguliwa
     
  15. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Soma nursing mbona nzuri we komaaa 2 na hiyo hiyo.
     
  16. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hata ukichaguliwa pharmacy ni ngumu kuingia MD seuse CBG?is it possible kusoma MD in UK iwapo umesoma CBG,does it mean kila kinachofanywa kenya na Uganda na sisi tuige?mwisho wa siku tunatengeneza madaktari feki.kama uwezo umeonekana ni wa kusoma nursing acha asome hiyo hiyo asije akadisco kwa kunga'nga'nia M.D.
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    i know several people ambao wamesoma cbg wameshagraduate MD. labda kama wamebadili vigezo, ila nadhani ni minimum credit zipatikane kwenye two subjects in one seating. so hapo chemistry na bios will suffice.
     
  18. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hayo ndiyo matokeo ya kujifanya mjanja na kukacha Physics
     
  19. K

    Kakulwa Senior Member

    #19
    Sep 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenijibu miye au?Naona majibu yako hayafanani na nilichochangia.either hukunielewa au umekurupuka.Sikusema tuwaige wakenya na uganda,tena hata aliyesema hivyo hukumuelewa.
    Point ni kwamba si lazima kufanya physics a'level ili uweze kumudu MD muhimbili au wherever.Msingi wa MD ni Biology na Chemistry.Physics ni nyongeza tu na hata mtu wa CBG anaweza akaimudu vizuri tu physics ya medical school.
    Nadhani umenielewa sasa
     
  20. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,554
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Tupe point zako kwanza ili tukushauri mdogo wetu, chemistry... bio....geo... then ntakushauri
     
Loading...