Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna mgomo wa wauza mafuta?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by luck, Dec 18, 2011.

  1. luck

    luck JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    upatikanaji wa mafuta umekuwa ishu sn hasa toka bei ya 1990 (kwa petroli) ianze kutumika kwa hapa dzm vituo vingi vimefungwa unaambiwa hamna wese. leo jpili nimeyapata kwa vijana wanayauza 3000 kwa lita. hiv kuna mgomo au nn kinaendelea? na km mamlaka haiwez kuwatia nidhamu hawa jamaa kwann wasiwaachie wauze kwa bei watakayo kuliko hiv hatupati kabsa wese?
     
  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,692
    Likes Received: 1,830
    Trophy Points: 280
    Issue iko namna hii,
    EWURA imetengeneza utaeatibu wa kupabdisha na kushusha bei karibia kila wikiend inapokaribia!!
    Sasa utaratibu huu umekua wa ajabu sana kiasi cha kwamba kama last time ilipanda, basi this time lazima ishuke.
    Bei haijawahi kupanda au kushuka mara mbili mfululizo.
    Sasa kwa kua leo ni Jumapili na lst time bei ilishuka basi ni wazi kesho lazima itapanda!!
    Sasa wanachofanya wafanyabiashara ni kuyahifadhi mafuta yale waliyoyanunua wiki iliyoisha kwa bei kidogo ili waje kuyauza kwa bei kubwa wiki inayoanza!!
    EWURA wanachanganya sana kwa kweli!!
    Watu wana mafuta karibia mwezi wa pili sasa, lakini wao kazi yao ni kupandisha na kushusha ka wiki kwa bei za ku-google Internet.
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    WaTZ ukimya na woga wetu pia na kuptojua haki zetu ndicho chanzo cha amtatizo kama haya nani wa kutupigania kama sio sisi wenyewe kwani hata wabunge wetu wamekwisha tusaliti
     
  4. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    ...Updating.

    ...Bei imezidi kushuka na kinachoendelea sasa ni kitu kama mgomo baridi. Ngoja tusubiri, labda wataachia.

    ...But, this is not good, at all.
     
  5. M

    MASIKITIKO JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 688
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Viongozi wanasubiri hadi hali iwe ngumu ndio waingilie kati swala hili,nchi yetu bwana!
     
  6. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    ...Ukizingatia hii ni holiday season, hali inaweza kuwa mbaya zaidi. Kuna shida kubwa ya mafuta ya petroli daressalaam hivi sasa.
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Unajua wanasema autakiwi kuamini uchawi
    lakini seriali yangu inabidi iamini hivyo kwa upuuzi na uchafu wanaofanya hawa watu wa miliki wa vituo vya mafuta...nimekaa kujiuliza je wamaelogwa ama lah???kwa nini serikali inakaa kimya kuadimika kwa mafuta ya petrol na kuuza diesel pekeyake....kwa nini mpuuzi mmoja wa ewura juzi anaulizwa na clouds anada swala la kuzza ama kutooza ni la kivbiashara kila mtu ana uamuzi wake pumbafuuuuuuu kabisa mziray kama umekosa cha kuongea usiende cluods tutakutukana kwenye magari yetu hata kama usikiii na upumbavu wenu wa ewura..kuna aj hgani ya kupunguza mafuta na wau wameifadhi mafuta ya petrol chini shenzi zenu nyie msie na haya ya kuzaliwa ......

    Nimepita oilcom ya kisutu wasivyo na aibu kabisa wanadai ati atuuzi petrol zaidi ya alfu 20 yaani 20,000
    loh na serikali wamekaa kkimya kabisa engen mikocheni wamesema ama zao wafunge ama serikali ipandishe bei ndio wanafungua

    kuna haja ya kujiunga na al shabab kwa kweli ili nchi iende sawa
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yaani, kama vile hatuna serikali... sijui hao walioko serikalini hawaoni aibu!
     
  9. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu sirikali hailogeki na nakubali haiamini urozi,isipokuwa mtu anayetunza siri ndo anaweza akafanyiwa urozi na urozi wenyewe si mpaka uende sumbawanga enzi zile,hapana.Uropzi wa kisasa,unapewa zako mshiko unakula kona,we unaulizwa sh.ngapi tukupe? we unazani nyumba zote na magari yaliyopo hapa dar ni halali? (wakwere,wazaramo huwa wana huu usemi) We kalaga baho na ubozi wako!
    Yaani kaaga hapo hapo na ujinga wako.
     
  10. G

    Goodsize Member

    #10
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    The main problem hapa hatuna anything kiko kwenye str8 line. Kila mtu ananguvu ya kuamua na kufanya anachotaka hata kama anaenda against the regulations.... viongozi legelege, sera legelege, nchi legelege,,,, what else we can get?
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sio kwamba wamelogwa wenye vituo vya mafuta wako juu ya serikali japo serikali anajifanya inawapa schedule price ya mafuta
     
  12. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Me najiunga na Yeyote yule anaetaka kuasi, mapambano ya keyboard yamenichosha
     
  13. C

    Campana JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kazi tunayo. Juzi nilipita vituo kadhaa naambiwa petroli hakuna. Kumbe ni cartel - kuikong'oli serikali
     
  14. O

    Optimistic Soul JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    maanina! Leo wamenitesa hawa watu! Imebidi niombe kupack ofisini kwa m2 nitafute za kuungaunga hadi hospital, baba Irizi anatutesa jaman duh!
     
  15. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    SErIKALI IPO MIFUKONI MWA WATU
     
  16. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni saa la pili sasa nimepanga foleni ya kusubiri mafuta ya petrol. Hivi hii nchi ina uongozi? Jk,pinda, bilali wapo wapi ? Hawaoni mateso ya watanzania. Ni njia gani rahisi ya kuhama nchi?
     
  17. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poleni sana,
     
  18. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    na hapo ndo theluthi ya magari hayapo mjini
     
  19. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    we endelea kupanga foleni bana......hao uliowataja wako saa hizi wanajiandaa kwa sikukuu......
     
  20. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Halafu kuna watu bado wanathubutu kusema tuna serekali- Serekali gani inachezewa hivi? Hili ni genge la wachumia tumbo tu!!! Mpaka hii miaka 4 iishe hamna rangi tutaacha ona!!!
     
Loading...