Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna mantiki gani mfanyakazi wa serikali kutolipa kodi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Jicho, Jun 11, 2011.

  1. T

    The Jicho Member

    #1
    Jun 11, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wana JF
    Hivi majuzi waziri wa fedha akisoma budget alitaarifu kuwa posho zitakazolipwa wafanyakazi wa serikali hazitakatwa kodi. Pamoja na ukweli kwamba hazijawahi kukatwa kodi je kuna sababu gani ya kumkinga mfanyakazi wa serikali na baadhi ya kodi? Je hao walioko serikalini ndio wazalendo zaidi kuliko sisi? Ufisadi wa aina hii umekuwepo kwa mda mrefu kwa mfano kodi ya gari anayolipa mtumishi wa serikali ni kidogo kuliko ninayolipa mimi. Kwa nini kuna set up kama hizi bado sielewi? Kwa nini serikali iwe na uchungu na kisection fulani tu cha watu wake (walioko serikalini )je hawa wengine si wananchi? Kwani hizo posho wanazipata wapi si ni kodi zetu sisi tunaolipa kodi? kwa nini wao wasilipe? Je uzalendo ni kulipa kodi au kutolipa kodi? Je Rais analipa kodi na kama halipi ni kwa nini? Na kama hawa wote hawalipi kodi kwa nini tunasumbuka kujiuliza tutapanua vipi wigo wa kodi? Au nyie wana JF mnalionaje hili?
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Acha zako wewe!kuna mlipa kodi kama mfanyakazi?!nadhani unaleta utani wewe,na sasa tunataka wafanyabiashara walipe kodi bila kujali wameingiza faida kiasi gani,na wakulima wote walipe kodi ya kichwa!
     
  3. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Anatengeneza matabaka nchini, kwani anadhani trick ya "divide and rule" itawasaidia huko mbeleni!
     
  4. n

    ngwini JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mshahara wenyewe wanalipwa laki mbili,so hyo extra duty allowance ikitozwa kodi c watakufa njaa,waacheni waendeshe maisha.
     
  5. MashaJF

    MashaJF JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hivi hiyo posho inayozungumziwa ni ipi? Mimi ni mfanyakazi serikalini level ya senior na sina posho yoyote zaidi ya mshahara hivyo nashangaa!!!!!Kazini kwangu najua wakuu wa maidara ndio wanaposho, sasa kwanini wanajumuisha wafanfnykzai badala kuweka wazi walengwa ni wakina nani?
     
  6. T

    The Jicho Member

    #6
    Jun 11, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kama suala ni mshahara je ni serikalini peke yao wanalipwa mishahara kidogo?
     
  7. N

    Nyumisi JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Hebu uwe unaweka mada zilizofanyiwa utafiti. Kwa taarifa yako wafanyakazi ndo walipa kodi wakubwa kwani mshahara wao wa kila mwezi unakatwa kodi tena kubwa sana na kuwaachia kimshahara ambacho hakikidhi mahitaji. Ukilinganisha na wafanyabiashara ambao mapato yao hayapo accessible kutokana na mfumo uliopo. Anaweza kuuza hata milioni 10 asitoe hata senti ya kodi. Hizo posho ambazo mara nyingi wanafaidi walio kwenye menejimenti ni kwa kufidia mishahara yao ambayo haikidhi. Kwa hiyo msiwasakame, komaeni na wafanyabiashara na watu wengine ambao mapato yao hayako accessible kuweza kukatwa kodi.
     
  8. T

    The Jicho Member

    #8
    Jun 11, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kulipa kodi ni wajibu wa kila mwananchi sio kwa wale ambao mishahara yao inatosha. Huu ndio ukweli duniani kote. Kinyume na kulipa kodi ni ufisadi. Kwa nini serikali ya ccm inakuwa na mawazo ya kifisadi tu?
     
  9. N

    Nguto JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,973
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Nani kakwambia posho zilikuwa hazikatwi kodi? Zilikuwa zinakatwa tena kubwa sana wakati wakubwa pamoja na wabunge hawakatwi kodi kwenye posho zao kubwa,Wafanyakazi wanalipa kodi kubwa kwenye mishahara yao halafu viposho vidogo wanavyopata wewe unataka vikatwe kodi? Acha zako hizo!!!
     
  10. R

    Rwey Senior Member

    #10
    Jun 11, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 103
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    truly speaked. 14% ya mshahara anayolipa mfanyakaz as kodi ni kubwa sn, kwa mshahara wng wa 1.2m nalipa kodi karib laki mbil per month, a huge amount
     
Loading...