Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna hatari ya ccm kunyang'anywa cheti cha usajiri na tendwa muda wowote ule.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sangarara, May 30, 2012.

  1. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Nina wasiwasi kwamba kwa hii tabia iliyoanza ziku za karibuni za makundi kwa makundi ya wananchama wa CCM kukimbilia CHADEMA kama Tendwa atasema anafanya review kuangalia kama vyama vilivyosajiliwa bado vinacomply na requirement ya kuwa na idadi stahiki ya wanachama bara na visiwani, atajikuta anaking'anya hiki chama Cheti cha usajiri kwa sababu ya kutokukidhi idadi ya wanachama wanaohitajika.
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ndoto za mchana
     
  3. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    mbona ccm haina usajili unajua hilo wewe na tendwa alikiri mwenyewe cheti kipi tena?
     
  4. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimejiuliza hili swali, ila sitaki itokee ili wabaki kuwa wapinzani waone kazi inavyotakiwa kufanywa
     
  5. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 3,454
    Likes Received: 2,566
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa sheria ya usajili wa vyama vya siasa nchini, CCM automatic walikuwa chama cha siasa kilichosajiliwa mwaka 1992 bila ya CCM yenyewe kuomba usajili. Sheria hiyo ambayo ilitungwa na CCM wenyewe inatamka bayana kwamba CCM haitafuata masharti ya usajili ya vyama vingine vya siasa vianvyotaka kusajiliwakwa msajili wa vyama vya siasa.
     
  6. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    TOBA, Kwa hiyo hata hii review nayozungumzia hapa ikifanyika CCM haiguswi? kumbe haka ka nchi kana mambo ya ajabu sana ehee!!
     
  7. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nahisi wakisikia hivyo,mkuu lazima amsitafishe tendwa haraka na atasema amefanya hivyo for public interest..........manufaa ya umma
     
  8. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Awanyanganye cheti gani wakati hawa jamaa hawanacho?Au unafurahisha baraza.
     
  9. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    kwani Tendwa anatakutendwa?
     
  10. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    He jama,kumbe ni mawazo yako.Nilidhani umepata taarifa kutoka kwa mwandani wa Tendwa au Tendwa mwenyewe.Hapa hakuna kitu.
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkilala mkiamka mnaiota CCM. Bado u wachanga sana, mnahitaji kujisafisha kwenye uongozi wenu kwanza.

    Naomba kuuliza, hivi uwiano wa wabunge wa viti maalum kikanda ukoje kwa chadema?
     
  12. MTENGETI

    MTENGETI JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,292
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    kweli labda niwape mfano mmoja. wilaya ya mwanga ina wanaccm 7000 ukiondoa wale wa kura za maoni ambao wanakadiriwa kuifikia 15,000 idadi hii ni pamoja na hao genuine 7000. Juzi hapa kwa mikutano michache kuna wanachama zaidi ya 2000 wameshift kutoka magamba kwenda gwandaz. hii ni kwa nikutano ya hadhara tu. Bado Anorld Kilewo anafanya mambo hapa Mwanga na jana aliingiza zaidi ya gwandaz 500 hapa mjini tu. Sijui huko toloha usangi na kazalika hali ikoje. kama kuna reviews huko kwa msajili ni vyema akafanya ili ifikapo mwaka 2013 tusiwe na DP wala CCM kwani naamini CCM itajimaliza rasmi baada ya kumaliza uchaguzi wao unaendelea sasa.
     
  13. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Japo ccm siipendi kabisa lakini siombei ivo, kwani nina hamu ya kuwashuhudia akina chiligati jinsi watakavyobehave wakiwa chama pia upande wa upinzani
     
  14. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kama yeye na wenzake watafaulu kuepuka kimbunga. Kumbuka kwa kimbunga hiki wengi watakosa ubunge. Hivyo unaweza kukuta idadi yao ikawa kama ya wabunge wa Chadema wa sasa. Yaani watalowa maji ile mbaya.
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu unajua madhara ya kuinyang'anya CCM cheti cha usajili? Nchi itabaki bila serikali na bunge sijui kama litakuwepo kwa kuwa wabunge waote wa CCM watakuwa wamepigwa chini! Hii inaweza kutokea tu kwenye ile nchi ya Shabaan Robert yaani nchi ya kusadikika.
     
  16. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Unamaana sheria zetu sio msumeno.
     
  17. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mkuu nimelazimika kuipitia sheria hii na kukuta maelezo yako sio sahihi. CCM haikulazimika kupitia mchakato wa vyama vingine mwaka 1992 lakini inawajibika kutimiza masharti yote ya sheria hiyo kama vyama vingine.
     
  18. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kwa mujibu wa kifungu cha saba cha sheria ya vyma vya siasa CCM inatakiwa kuwa na cheti cha usajiri, kama haina basi kinaendesha shughuli za siasa kinyime na sheria za nchi.
     
  19. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Katika moja ya mahojiano mbalimbali kati ya Tendwa na wandishi wa habari aliwaikusema CCM hakusajiliwa kwa msajili wa vyama vya usajili,kwa sababu hiyo CCM haina usajili,je atawafutia nini?
     
  20. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Section 7, of the political parties act, 1992:Duty of Political Parties to Register
    subsection (2) "Notwithstanding the provisions of subsection (1) of this section Chama cha Mapinduzi also known as CCM which was immediately before this Act, the sole political part for the whole of the United Republic shall, on the coming into effect of this Act, and without further requirement, be deemed to have been fully registered as a political party and shall be issued with a CERTIFICATE OF REGISTRATION in accordance with this Act"
     
Loading...