Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja ya wakurugenzi wa public institutions kuwa drilled na Bunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TIMING, Jun 28, 2011.

  1. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    I wish tungekua na utaratibu wa wakuu wa mashirika au idara muhimu za serikali kuwa wanahojiwa na bunge kuhusu utendani, mafanikio na challenges za sehemu zao za kazi ili kuongeza ufanisi kwa taifa hili

    Tumekua tunalaumu zaidi wanasiasa wakati watendaji ndio waharibifu wakubwa wakishirikiana na wanasiasa
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wanahojiwa na kamatai za bunge sema ndo hivyo wakishapewa bahasha wale wanaohoji hawana meno tena.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wahojiwe on-camera na wananchi waruhusiwe kuhudhuria mahojiano hayo (kwa mtindo card maalum - entry pass).
     
  4. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama inavyofanyika kenya
     
  5. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Mkuu nimekusoma, lakini unazungumzia Bunge lipi? Hili la wachumia tumbo na wagombea posho? Tatizo ni kubwa kuliko unavyofikiria ndungu yangu. Kinachotakiwa ni ku-overhaul mfumo mzima kuanzia mfumo wa bunge, serikali, mahakama, na idara zote. Na hili tukiwa makini nalo na utashi wa kisiasa ukiwapo, ndio hasa lengo la KATIBA MPYA; ni lazima ku-address mambo yote haya.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    yah, ndio maana nikatamani wapewe public drill na wananchi wakishuhudia, i travelled with one DG last week, yaani anavyoongea huwezi amini ni mtu mwenye dhamana kubwa serikalini

    he is just into per diem, "kibanda" chake mbezi beach, utamu wa safari nk
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    yes

    and we need them to tell us malengo na achievements, we can start with tanesco

    firing could be done even by voting of MPs kwa wale wanaoshindwa kutimiza malengo yao
     
Loading...