Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja ya kuwa na sera ya taifa badala ya sera ya chama?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Albedo, Jun 12, 2009.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nikijiuliza mara kwa mara pasipo kupata majibu as kwa nini kusiwe na SERA YA TAIFA?

    Katika vipindi vya Chaguzi za Raisi na Wabunge vyama mbali mabali vimekuwa vikimwaga au kunadi sera ( Ambazo kimsingi ni ahadi ya nini kitafanyika kama wananchi wakivichagua na kuvipa dhamana ya kuongoza Taifa kwa miaka mitano) zao kwa wananchi bila kueleza ni namna gani hizo ahadi zitatekelezwa, na mara nyingi vyama hivyo vimekuwa vikiwaeleza wananchi kila aina ya neno tamu ambalo litamfurahisha mwananchi wa Tanzania.

    Kwa Maneno Machache Vyama vimekuwa VIKISHINDANA KWA SERA na Si MIKAKATI.

    Baada ya kutafakari hilo nimeona si busara liendelee kukaa katika kichwa changu sasa nakuja kwenu wana bodi nikiwa na yafuatayo

    1: Taifa liwe na Sera ambayo itaeleza kwa umakini nini kifanyike katika kipindi Fulani, kiwe cha miaka mitano au miaka kumi au vyovyote itakavyoamuliwa, Taifa lianishe Vipaumbele vyake katika kipindi hicho.

    2: Katika kipindi cha Uchaguzi badala ya Vyama kushindana kwa Ahadi/Sera, vishindane kwa MIKAKATI ya kutekeleza hayo yote ambayo Taifa linatamani yafanyike, so Badala ya Wananchi kuimbiwa Maneno matamu, Wagombea na Vyama vyao wakabidhiwe Sera au Mipango na Wanadi Wagombea wao kwa kutueleza ni mikakati gani wanayo katika kuwezesha Taifa kufikia maelengo ambayo yatakuwa yameanishwa katika Sera ya Taifa.

    Naomba kutoa
     
    Last edited: Aug 23, 2009
  2. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Lengo ni kupata viongozi wazuri, Kiongozi Mzuri si Yule anayeweza kusimama jukwaani akasisimua watu, si yule atoae maneno matamu matamu na ahadi nyingi bali ni yule anayeweza kusima na kueleza ni KWA NAMNA GANI anaweza kutekeleza majukumu ambayo amekabidhiwa.

    Asante
     
  3. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wakuu hii imekaaje? Naombeni Maoni yenu

    Nawakilisha
     
  4. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    lazima tufahamu kuwa Katiba ya huko tanzania inabainisha wazi kuwa CHAMA NDIO KINASHIKA HATAMU ZA UONGOZI WA SERIKALI.

    sasa lazima chama kitunge sera na serikali inafuata sera za chama.
     
  5. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafkili ingeunganishwa naya mzee Mtei halafu tujadili.... thread nzuri ila ilikosa wachangiaji...jambo la kawaida sana hapa JF.
     
  6. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha Nashangaa maana kama nakumbuka hii niliipost kwenye Jukwaa la Siasa sasa sijui ni makosa yangu au ya Wakulu (mods) wameamua kuihamishia huku nilikuwa sijashtukia ngoja nicheki na invizibo afanye ze nidifu
     
Loading...