Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja ya kutofautisha Phd za ukweli na ambazo sio za ukweli katika nchi yetu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by HISIA KALI, Jun 25, 2012.

  1. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika miaka ya hivi karibuni watu wengi wameongeza Dr( PhD) kabla ya majina yao. Ni kweli kuna watu wamestruggle kupata hizo PhDs kwa kukaa darasani na kufanya tafiti kwa muda mrefu, kuna wengine wamejipatia kupitia vyuo uchwara, na kuna wengine wamepewa za heshima. Hizi za heshima hatujua kama walistahili ua la! Sasa kutokana na kuongozeka kwa watu kutumia Phd kama njia ya kujipatia sifa mbele ya jamii na wakati mwingine kupata sifa ambazo wahastahili ninashauri kuwa na sheria inasimamia utumiaji wa hii sifa.

    Phd itumiwe tu na watu ambao wamesoma hizo degree kwenye vyuo vinavyotambuliwa na sheria za nchi. Watu walipowe hizo za heshima wasijitambulishe kama Dr.
     
  2. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Mkuu kwa waliopitia shule kidogo wanajua kuwa PhD ya heshima na ile ya kusomea zote anaepewa anaweza tumia initial ya Dr...
    kama roho yakuuma kwa baadhi ya watu kupewa basi wewe piga msuli uipate darasani....
     
  3. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    Hoja yako ni nzuri kwa uhai wa kuilinda taaluma na kuipatia heshima inayostahili ila kama hao watakaotunga hiyo sheria ndo watuhumiwa wakubwa unadhani wataitunga? Na wakiitunga kwa shinikizo wataitekeleza?
     
  4. S

    SANING'O LOSHILU Senior Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hili nalo ni neono ndugu yangu, mi naomba tuanze kumvua baba ridhi coz hata yake sijajua ameitoa wapi
     
  5. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    huu ni ukweli bila kupingwa,ni mpuuzi mmnja anayeweza kuthubutu kusema eti roho ya kuuma,ikuume vp wakati tunataka watu wasipewe rushwa za u-Dr,tunataka watu wakae darasani
     
  6. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    uhuru wa kuongea.
     
  7. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hata hao waliozipatia madarasani walitakiwa wawe wanazi-defend Doctrates zao kwa ku-verify research zao practically. Yaani applicability ya hizo research. Coz research ni kwa ajili ya maendeleo.
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Mbona wanatambulika kwa maneno na matendo yao? Hakuna haja ya sijui sheria!
     
Loading...