Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja ya kurudisha Ngoma ya Mdundiko hapa Dar……….Hebu angalieni enzi hizo………..

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtambuzi, Apr 21, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280


    [video]http://www.voanews.com/swahili/news/Sunday-magazine/Mdundiko-Ngoma-yenye-jazba-100138659.html[/video]

    Hebu tazameni Ngoma hii ya Mdundiko, iliyorekodiwa miaka ya 80s, enzi hizo mdundiko ukiwa ndio umeshika kasi katika jiji hili la Dar. Hapa mtawaona kina Preta, Ummi-Kuluthum, Mwanajamiione, Firstlady, Cantalisia, Mamndenyi, NATA, BlackBerry, Smile, Nyumba Kubwa, King'asti, AshaDii, RussianRoulette, Kabakabana Mwali, BAGAH, bila kuwasahau kina Rejao, Bishanga, The Boss, Kongosho, Losambo, Erickb52, TANMO, Kitalolo, King Kong III Sizinga, MziziMkavu, na wengineo wengi tu…………………….
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mtambuzi si kuna baadhi ya sehemu nasikia mila bado inadumishwa? lol
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Umenikumbusha hii....

    Kamtoroka mume wake kafuata mdundiko...
    kamtoroka mume wake dafuata mdundiko..

    sitakii.. sitakii.. mpaka ngoma ikoleeee
    Sitakii.. sitakii.. mpaka ngoma ikoleee... hahahaha...
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Wiki iliyopita nilikuwa maeneo ya Tandika nikakutana nao bwana.............Nakwambia walinipagawisha mbaya, maana walinikumbusha enzi hizo miaka ya 80s nikiwa ndio nimetia timu hapa Dar,...........Ilikuwa nikiuona Mdundiko ukipita hapo Mwananyamala nilipokuwa nikiishi, nilikuwa naufuata mpaka Msasani.................

    Kuna haja ya kuurudisha Mdundiko kama wenzetu wa Brazil na Samba lao au Trindad and Tobago na Matamasha yao.........
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    AU
    Nipeni kiti nikae nimfundishe mwanangu, undugu wa siku hizi kila mtu kila mtu na mwanae..................
    Wape wapeeee vidonge vyao, waklitema wakimeza shauri yao..................LOL
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Tandale, magomeni na manzese bado ipo japo iko advanced na matarumbeta.
     
  7. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,800
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    mdundiko raha sana bana.....unapagawisha sana....na pia mdumange siku hizi siuoni....
    mdumange ndio ulinipatia ndoa.....
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahaaaaa ...mbona ndoaaaa... Mi nahiari umauti kuliko kukosa kucheza gombe sugu..
     
  9. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dah!nakumbuka miaka ya 1999 niko sekondari nilikua likizo tukawa tumenda manzese kununua mitumba tukapita mitaa ya katikati kule midizin tukakutana nao tukaufata bila kujua tukajikuta tuko tandale tunaelekea mwananyamala!yan unanoga na unatembea bila kuchoka!wazirudishe bana!
     
  10. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 614
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    wa msegeju!....full kubahashia vibinti vyenye vijungu enzi hizo!
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kumbe eh..................Muone vile!
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mdundiko ulikuwa ndio ID ya Dar enzi hizo...............Siku hizi umeadimika, lakini kama ungeboreshwa ingkuwa kama vile Samba la Brazil................Maana watu tungejimwaga mbayaaaa.............Hebu mcheki Preta hapo kwenye Youtube anavyijimwaga................Utapenda...........LOL
     
  13. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 614
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    hahahhahah!!!hiyo huangalii wanaelekea wapi wewe uko makini na kijungu tu huku unakuta mshkaji wako naye kakitolea macho!!ukijikwaa tu yeye ndo anakuwa mgongoni mwake!kama mnatokea kinondoni unahamaki mpo buguruni na kandambili umezishika mkononi kijasho kinakutoka
     
  14. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuhusu mdundiko, hebu ni wasimulie.

    Tatizo langu ni kwamba nimezaliwa na kukulia Dar ya enzi hizoo. Haya mambo ya mdundiko wa miaka ya 80 hata mimi yalinitatiza na kunipa wazimu. Mimi langu lilikuwa ni "gombe sugu" na kidogo kwa kuangalia lakini si kwa kucheza "tokomile" Watu wa "vanga" walikuwa wananiudhi nyimbo zao zilijaa majungu na masengenyo wakati mwingine hadi kwa waliowaita wanapigwa jungu.

    Hapo kati kidogo wakaja wandengereko na sanaa yao ya "madogori" mtaani kwentu kulikuwa na mzee mmoja maarufu sana kwa madogori alikuwa anaitwa,Mzee Nyangatika. Lakini mwisho wa matatizo ni mdundiko. Hii kitu ingejaribiwa kufanywa na kuingizwa kwenye ile hali ya kitamasha tamasha kama ya matamasha ya Brazil, nadhani ingekuwa bomba sana.
     
  15. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hawa kwenye video si wale watu wa "Lambada"?
    Ninawapenda watu wa S. Amerika na Carrebeans kwani full kujimwaga.
    Uko sahihi mkuu, iko haja sio Mdundiko kurejeshwa tu bali hata "kuuingizwa kwenye katiba" - lol.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    umeona eh............Ndio maana najaribu kupiga chapuo hapa...........hata mimi mtaani kwetu kulikuwa na wapogoro wacheza ngoma ya kwao kila jumamosi na jumapili.............hapo utapata pombe za kiasili na vibinti vilikuwa havikosi..........Ilikuwa raha kweli kweli.........
     
Loading...