Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja kwa kampuni ya TIGO kubadili jina hili la matusi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mmaroroi, Jul 8, 2009.

  1. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    TIGO mtaani kwa sasa ni neno tata kwani linafarakanisha watu kutokana na jina hilo kutumiwa kwa matusi,hili linaishusha hadhi na watu waoheshimiana huogopa kuwa na mtandao huo kuogopa kutaja neno hilo.Je ili kulinda heshima ya kampuni si vema kubadili jina hilo kuachana na matusi?Hivi ni nini chanzo cha neno hilo kutumika kama matusi?Wanajamvi changieni.
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    Jul 8, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mkuu ni kweli ila nafikiri tatizo haiko kwa kampuni ya tigo kwa sababu wakati wanalianzisha lilikuwa safi ila tu binadamu na rotten minds zetu. Am sure hata wakija na lingine watu wakiamua wanaweza kulifananisha na kitu kingine. Kuwaambia wabadili ni kuwaonea tu

    mtazamo wangu
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Tigo limekaa vibaya. Hata wakitafsiri voda vibaya haliwezi kuleta tafsiri mbovu. Tigo wabadili jina tu
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Tutabadilisha hadi tutachoka, hakuna haja yoyote.
     
  5. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Tuseme wabadili jina, na hilo nalo likichukuliwa na washashi wakamaanisha kitu kibaya itakuwaje? Itabidi wabadili tena?

    Hapa tatizo ni kuwa huwezi kuzuia lugha isiyo rasmi, laiti kama mtu angekuwa anaandika au kutumia neno Tigo vibaya katika mazingira rasmi Tigo wangeweza kuwa na kesi ya kuhusu hatimiliki na alama ya biashara.
     
  6. Poetik Justice

    Poetik Justice Member

    #6
    Jul 8, 2009
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwani TiGo ni matusi? I always express myself na TiGo
     
  7. M

    Mchungaji mwema New Member

    #7
    Jul 8, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna haja ya kubadilisha fikra zetu!!
     
  8. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Inabidi wabadilishe staili tu kama vile Mzee Kenyatta alivyofanya kule Mombasa.

    Mzee Kenyatta akitoa hotuba yake mjini Mombasa, watu wakawa wanamshangilia na kusema mzee sisi tupo nyuma yako.

    Kenyatta akawajibu " Nyinyi watu ya Mombasa mnafanya nini nyuma yangu, sema twende bega kwa bega. Hapana kaa nyuma angu".
     
  9. K

    Kamuna JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 282
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa nini neno TIGO limepewa tafsri ya matusi?someone help me-ilkuwaje hata neno TIGO likapewa maana hiyo na siyo neno VODA au neno lolote?
     
  10. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    This thread shows how much people are not serious and concentrating on issues. It disappoints to see the way our thinking resources are applied.
    Do we still need someone to blame?
     
  11. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Very low! Tatizo watu wanafikiri Tigo ipo Tanzania pekee!!
     
  12. mbuvu

    mbuvu Member

    #12
    Jul 9, 2009
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna sababu ya kubadulisha jina ila watu wasipotoshe maana ya tigo.
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,202
    Likes Received: 4,745
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka kwanza ilikuwa mobitel, watu wakaita wasichana wadogo wadogo vimobiteli. Then Ikaitwa BUZZ, wababa wapenda vimwana wakaitwa mabuzi. Inaitwa tigo, tayari ishapewa tafsiri nyingine. Nawahakikishia hata ikipewa jina jingine bado watapewa tafsiri mpya. Cha msingi si kubadili jina ila kubadili FIKRA!! Namsapoti Mchungaji Mwema, tubadili fikra, si jina!! Mchungaji Mwema, chunga kondoo wako vizuri.
     
  14. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    kUNA WENGINE WANAITWA VODA FASTA NA SII WAUZA VOCHA
     
  15. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    mkuu kweli kabisa.....siku hizi JF hamna great thinking.....thread za kipuuzi puuzi kila siku.....alafu kumezuka siku hizi kila kitu udini..kuna watu sijui wametumwa kila kitu wenyewe wanasema ni udini....najua nia yao.....
    ....msione watu mnaowaulizia wamepotea... ni wapo lakini wanasoma upupu wenu na kusikitika....

    ....tubadilike thread za upupu hazifai.....kuna thread ambazo mpaka mtu unajiuliza hii ni JF?
     
  16. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    tigo awali walikuja na kaulimbiu yao isemayo togi-mtandao ulioenea zaidi pwani. na si unajua pwani kumejaa mambo ya kuruka ukuta?
     
  17. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wanajamii naomba niwape chanzo cha jina la tiGo kutafasiwa vibaya.

    kwenye tangazo lao linapomalizika ile O inafanya kama kubana jicho na hicho ndio chanzo kwa hiyo napendekeza TiGo wangeondoa hiyo O kwenye jina lao na kuitwa tiG.

    Vile vile kama na nyie mnakaa katika mazingira ya tafsiri pia voda ile V ni tatizo.
     
  18. G

    Godwin Mpagasi Member

    #18
    Jul 9, 2009
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndiyo faida yakubadili majina mara kwa mara,ni sawa na kujichubua ngozi matokeo yake nikupata kansa
     
  19. M

    Mopao Joseph Member

    #19
    Jul 9, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vitu kama hivi vinatumika sehemu nyingi (world wide) either ushindani wa kibiashara au kimtaa zaidi
     
  20. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwani hilo neno la tigo ni kiswahili au lugha gani mpaka lilete tafisiri mbaya.
    kikubwa ni utashi mdogo wa watanzania kutafsiri maneno kwa maana isiyo eleweka.

    Neno Tigo lipo kwenye kamusi gani au sisi ndio tunaliendekeza mpaka liwe neno baya?

    Hakuna haja ya kampuni hiyo kubadili jina lake.
     
Loading...