Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna ghorofa udom linawaka moto hivi sasa.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGOWILE, Sep 15, 2012.

  1. N

    NGOWILE JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi kuna mtu kanitonya kuwa kuna jengo ndani ya chuo kikuu cha Dodoma linawaka moto hivi sasa. Ninaendelea kufuatilia ukweli juu ya swala hili na ninaomba kama kuna mtu mwingine mwenye taarifa zaidi atujuze hapa jamvini. Naomba kuwasilisha.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Watasema Chadema!
     
  3. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,593
    Likes Received: 1,205
    Trophy Points: 280
    Duuh hatari.
     
  4. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Watakuwa chadema wamehujumu jengo.
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kweli ni hatari
     
  6. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,898
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hamna aliyepata uhakika wa hizi taarifa mpaka mda huu???
     
  7. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tupia jukwaa la tetesi.
     
  8. Root

    Root JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,439
    Likes Received: 3,440
    Trophy Points: 280
    yaani watu wengine badala ya kusema kama ni kweli wao wanasema majibu ya tatizo kabla ya kujua tatizo
     
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Nape na Chemba kesho watasema Chadema na dr. Slaa
     
  10. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    [h=3]NAPE ATEMBELEA UDOM LEO, AAGIZA MAJENGO YENYE NYUFA YASHUGHULIKIWE HARAKA [/h]


    CCM imewaagiza viongozi wanaohusika kwenda kukagua majengo ya Chuo Kikuu Cha Dodoma (UDOM) ili kulipatia ufumbuzi wa haraka tatizo la nyufa zilizoanza kuitokeza kwenye baadhi ya majengo.

    Chama kimewaagiza pia viongozi hao kukagua hali ya miundombinu ya majitaka katika maadhi ma maeneo chuoni hapo ili ifanyiwe marekebisho kwa kuwa inatuamisha maji kutoka katika majengo na kusababisha adha ya harufu mbaya kwa wanafunzi, walimu na wafanyakazima,m wengine chuoni hapo.

    Maagizo hayo yalitolewa leo, na Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC)ya CCM, Itikadi na Uenezi Nape Nnauye, baada ya kutembelea chuo hicho na kagua baadhi ya majengo ambapo alishuhudia baadhi ya majengo yakiwa na nyufa.


    Majengo yaliyoonyesha kuwa na nyufa ni katiba mabweni ya wanafuzi wa Shule ya Sayansi na Jamii yaliyoko Block 2 na 3 ambapo alionyeshwa na wanafunzi wanaoishi katika mabweni hayo.

    "Kujengwa kwa chuo hiki ni uamuzi wa Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete, hivyo ni lazima kuuenzi uamuzi huu kwa kuhakikisha mazingira na majengo yake yanakuwa katika hali bora", alisema Nape.

    Nape alionyesha kushangazwa kwake kuona majengo ambayo hayajatimiza miaka mitano tangu kujengwa kwake, kuanza kupata nyufa jambo ambalo alisema ni hatari kwa usalama wa wanafunzi wanaoishi katika majengo hayo.

    Mapema akizungumza na Nape, ofisini kwake, Makamu Mkuu wa UDOM Profesa, Idrisa Kikula alisema, sasa chuo hicho kina wanafunzi 20,000 ambao kati yao asilimia 50 wanalipiwa gharama zao zote za masomo na Bodi ya Mikopo.

    Profesa Kikula alisema, wakati chuo hicho kina wanafunzi pia kutoka nchi za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo na Msumbiji, Walimu wapo kutoka nchi za Russia, India, Kenya, Nigeria,Korea, Japan, Poland na Sweden.

     
  11. MWANAMTAA

    MWANAMTAA Member

    #11
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii si chuo kipya iweje majengo yaanze kutoa nyufa mapema kihivi
     
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hadi Nepi naye ameshangaa. Aisee kuna haja ya kuanza kuchapana risasi, huu ujinga uishe.......
     
  13. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    chezea mchina veve,kila kitu fake ....afadhari ya udsm na mjerumani hadi leo inadunda hata nyufa hakuna na miaka zaidi ya 50
     
  14. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    tusubiri maafa siku moja litakapo anguka
     
  15. sabasita

    sabasita JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 1,497
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    cdm hao
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    hawa watakua chadema tuu...........
    teh wapi nape?? si ulitoa tamko yakaguliwe?? haya toa tamko tena na leo
     
  17. N

    Nzagamba Yapi Senior Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe udsm unapajua?nenda hall 4 uone kwa nyuma jengo linaweza anguka muda wote toka nasoma 2003 bado vilevile na hawajabadilisha,subirini maafa ya udsm kuanguka kwa hall 4 na kuua

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  18. k

    kalikenye JF-Expert Member

    #18
    Sep 16, 2012
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 1,504
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Anza kumchapa mama yako aliyekosea akakuleta duniani
     
  19. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #19
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Oh, Boy!!
     
Loading...