Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna baba mwenye nyumba...hakuna baba mwenye gari....!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sinafungu, Sep 26, 2012.

  1. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Maisha yanaenda yakibadilika, huko nyuma tuliowahi kuzaliwa, M/MUNGU akikujaalia kupata kibarua, jambo la kwanza utatafuta kiwanja, kumezuka mtindo miongoni mwa vijana wengi wa sasa kuanza na kununua gari huku anakaa nyumba ya kupanga, gari anailaza CCM, akija mjini kuna parking za kulipia........!! gari ni mzigo. kupanga ni kuchagua bali chagua mzigo mwepesi ili safari iwe rahisi kwako.
     
  2. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    we leo umeamka vibaya nini?au kuna jamaa kakupita bila kukupa lift ndo umeamua kumdiss hapa jf!kununua gari au kuwa na nyumba ni uamuzi wa mtu binafsi!
     
  3. Wa Efatha

    Wa Efatha Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu ndivyo ilivyo kuwa. Those days kupata gari ilikuwa very expensive,Leo ukiwa na milion 4, unapata gari. na pesa zilikuwa ngumu kuliko ilivyo leo. Ujenzi ni long term investment inayohitaji pesa nyingi na usimamizi wa hali ya juu. sasa usipo kuwa na uwezo wa kufika site on time huwezi kujenga ktk ufanisi ule. Hivyo usafiri unakuwezesha kufanya yote. Kwa sasa gari ni kitu cha lazima ili uweze kufanya mengine kwa haraka na ufanisi. Nadhani swala labda iwe ni aina gani ya gari.
     
  4. Gaston Mbilinyi

    Gaston Mbilinyi JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu, ni kweli kununua gari au kuwa na nyumba ni uamzi wa mtu binafsi, hata kujiua ni uamzi wa mtu binafsi; lakini unauonaje uamzi huo? Mzuri au mbaya? Tafakari kwanza kabla hujaamua, na ninafikiri mtoa hoja ndicho alichokuwa ana maanisha.
     
  5. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Yeyekama hana gari ni shauri yake, aacha kumwaga mapovu hapa. Swala la uamuzi kuwa mzuri au mbaya, ni la mtu binafsi na utashi wake.
     
  6. s

    spensa_e Senior Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 183
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kuwa na gari ni muhimu ila inategemea aina ya gari na gharama zake, mfano utakuwa huna akili timamu kama utanunu gari ya ml 40 na unaishi nyumba ya kupanga, kama ni ya ml 4 its ok,
     
  7. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,605
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Nyumba ni ghari kuliko gari,ingawa inategemea na unajenga wapi! Mtaani mwenye gari anajulikana kuliko mwenye nyumba..kama ulivyosema awali kupanga ni kuchagua..unaweza ukawa na gari la milioni saba..ambayo ni gharama ya kiwanja sehemu fulani,tafakari!
     
  8. Elba

    Elba JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Gari lina heshima yake hapa mjini!
     
  9. Gaston Mbilinyi

    Gaston Mbilinyi JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nafikiri, hoja imekugusa. Yamwagike mapovu au maji ukweli unabaki pale pale na kizazi kinachoamua mambo kijinga jinga kitatengeneza historia yake na mwisho kitaishia kusema tulisikia wakisema kuna baba mwenye nyumba na si baba mwenye gari.
     
  10. Gaston Mbilinyi

    Gaston Mbilinyi JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ukijulikana una gari na unaishi kama ndege leo hapa kesho pale kwasababu tu mazingira hayajaku-favour, itakusaidia nini? Bila shaka mwisho hata wale wasiokuwa wanakujua kuwa una gari wanaweza kukucheka!

    Pale Dodoma nikiwa katika shughuli zangu za utafiti nilishuhudia mzee mmoja anatolewa vyombo katika nyumba ya kupanga ingawa alikuwa na gari vile vyombo akaviweka ofisi ya kitongoji, na ikamchukuwa siku tatu kupata nyumba nyingine. Si aibu hiyo? Tubadilike tuwe kama enzi za mtoa hoja.
     
  11. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Wewe jipange nunua gari na wewe. Hayo mengine ni yako na wajukuu zako. Unataka kulazimisha uonavyo wewe kuwa ndo Sheria??

     
  12. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Jina la mleta Uzi ni sinafungu Sasa mnapoteza muda wa nini jamani?
     
  13. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Na kweli. Anatafuta huruma tu hapa
     
  14. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    Watanzania tuna tabia ya kupenda kuangalia maisha ya watu wengine na kuanza kukosoa, badala ya kuangalia maisha yetu binafsi na kusonga mbele. hapa duniani kila mtu ana maisha na maamuzi yake mradi havunji sheria, kuna dada anamlaumu kaka yake kwa nini aliamua kuacha chuo mjinga sana yule wakati yeye mwenyewe hata form four hakumaliza, huyu mwingine analaumu watu kununua gari badala ya kujenga utakuta yeye hana hata kimoja na hata kama anavyo vyote ishi maisha yako achana na ya wengine hayakuhusu.
     
  15. Gaston Mbilinyi

    Gaston Mbilinyi JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Ha ha ha ha! Kweli jambo usilolijua ni sawa na usiku wa giza. Nashukuru kwa ushauri, nitautumia nikiona unafaa.
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    kila mtu na maisha yake.......

    Mambo yanabadilika tofauti na zamani.......

    Zamani nyumba ya nhc upanga ulikuwa unapata, siku hizi zimekuwa za wahindi...... Vijana inawalazimu waishi kibamba riziki wanaipatia posta mpya, gari siku hizi lina umuhimu wake.... Na nyumba pia muhimu hivyo mtu anajipanga kadri awezavyo......
     
  17. Prisoner 46664

    Prisoner 46664 JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    tehe tehe...au sio bwana?after all usingizi ni usingizi hata ukilala kwenye hilo hilo gari..
     
  18. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kikubwa ni kitu gani kinaweza kupatikana kwanza kirahisi na kulingana na hitaji lako.
    Kwa mfano nimepewa nyumba na shirika ila sijapewa gari na ninauwezo wa kununua kwa nini nisinunue gari?
    Au natumia gari ya kazini na nimepanga kwa nini nisianze kaujenzi mdogo mdogo?
    Haya yote hutegemea hitaji la mhusika kwa muda muafaka.
     
  19. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hahahaha, kwa hiyo ni fungu la kukosa ama hata hapo hayupo?

    But nikiwa na gari naweza kwenda nitakapo pasi shida,
    madem nakamua kila kituo toka mbez hadi posta,
    sijui mvua wala jua wala vumbi.
    Nguo hazipauki na uso haupauki kwa jua
    sina karaha za kuganda na bomba wala kunukiwa vikwapa na vijambo
    na baba mwenye nyumba ana niita baba kisa lift.
    Kama ishu ni mjengo hata ule wa tani saba(kaburi) nao ni mjengo.
    Halafu mtu anakwambia kuna uzee kweli lol.
     
  20. M

    Mwalufunamba JF-Expert Member

    #20
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo lengo ni kutafuta heshima? Ama kweli!! Tafuta uone kama kuna mtu anaitwa kwa heshima baba mwenye gari.

    OK, labda niseme unamtazamo mdogo sana ikiwa ndivyo haswa unakimbilia heshima za muda na kijinga kwa vitu vya mpito. Kuna tofauti gani kati yako na mlevi anayeuza nyumba na nusu au pesa zote anatumia kunywea pombe ili apate heshima baa?
     
Loading...