Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna aliyewahi kuingiza gari kutoka Japan?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kang, Dec 25, 2008.

  1. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2008
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kama kuna mtu amewahi kulipitia hili, iligharimu kiasi gani kulitoa bandarini? Tax,agent fees etc.
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Dec 25, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ok,

    Ni 95% ya CIF price kama ni gari la 1999-2005 (mwaka wa kutengenezwa gari) na hiyo ni endapo utakuwa umepitishia Dar.
     
  3. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ukitoa rushwa kwenye ushuru inaweza kushuka hadi 65% ya CIF.
     
  4. K

    Kjnne46 Member

    #4
    Dec 25, 2008
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia ikiwa TRA wataikubali hiyo CIF price ktk risiti yako, vinginevyo wanatumia bei yao kwa vigezo vyao - wanaita "uplift (?)". Lakini kama ilivyo mambo mengi Bongo, ni ukadiriaji unaotoa "kula" sana kwa assessors wa TRA kwani hawana formula maalum na ya uhakika kuh kiwango cha kulipa. Na Sijui kama wenzangu mna habari ya utata uliopo juu ya "Year of Manufacture" ambao hata AUTOREC wamemwona TRA Commissioner bila ufumbuzi!!

    Gharama za Wakala zinategemea aina ya gari (saloon, mini-bus, bus/truck, p/u) na hata kujuana. Mimi nililipa laki moja na nusu kwa HIACE na akaniambia gari dogo (saloon) ni laki moja.

    _______________________________________________________

    KIATU CHANGU KIPANA LAKINI KINANIBANA!!
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2008
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Mr Kang, a Rule-of-Thumb ,ukinunua gari dola 3000 basi tegemea gharama zakulitoa(Ushuru,clearing& fowarding) kuwa roughly fedha hiyo hiyo in Tshs(kwa gari ndogo)
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2008
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Nilinunua gari Suzuki Alto ya mwaka 2000 toka itccars.com kwa dola 300 na kusafirisha kwa dola 700. Jumla C&F Dar ikafika kama dola 1500. TRA wakanigomea kata kata pamoja na kuwaonyesha website lakini wapi. Wakauplift mpaka dola 2000. Wakapiga hesabu ya ushuru ikaja milioni 3 na. Nililisusa gari bandarini mpaka akatokea clearing agent mmoja akasema nimpe 1.5 alete gari mpaka mlangoni. Nikampa within a week, gari liko mlangoni. Mpaka sasa ngoma ni usajili maana jamaa kacheza deal front paperwork imemgomea. Hivyo kuwa makini sana na hawa wacheza deal, rahisi isije kuwa ghali.
     
  7. C

    Chuma JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukitaka ujue nchi yetu imeoza agiza gari Nje, then uanze harakati za kulitoa bandarini...Utajuta kunnua...Wengi wameyasusa magari yao!!!...Huwa natamani niwatukane watu wa TRA...watu ambao umesoma nao, wana kila aina ya vitu vya ufahari..wakati wewe umekomaa unatafuta vya HALALI, wenzako kula HARAMU ishakuwa jambo la kawaida...

    The whole TAX system BONGO ipo Hovyo, inatoa mianya ya Rushwa sana....

    Hakuna mtu anaekataa kulipa TAX kwa maendeleo ya nchi...wao wanaweka hesabu za Ajabu ajabu mno...Waweke tu TAX 100%, hizo breakdown wazifanye wao maofisini...pia wakuliane na real price ya uliponunua...

    Ma-Evaluator sijui wana nongwa gani...hawa ma-evaluator hebu wafike soko la magari Japan, UK au Dubai , Hongkong, waone bei za magari...wao evaluation wanatoa wapi? wao ndio wametengeneza?...ktk sytle kama hii Rushwa ndio inapokomaa....na watu kama hawa wakiamishwa tu ofisi....basi huwa wanajiua!!!! they cann't survive...na Mishahara yao!!!

    Nawashauri wadau wote mlete magari yenu ZNZ....hakuna usumbufu sana. One day gari umetoa.!!!..na Agent bei yake kama 50,000. na Nimesikia siku hizi Namba za usajili the same Bongo na ZNZ...

    Kutoa gari znz kuja bara takriban 350-500,000 kutegemea na size of the car...

    mwenye data zaid aseme....
     
  8. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 26, 2008
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35


    Hiyo ni sawa sawa, Ila number bado mgogoro. Lazima ubadilishe. Pitishia gari lako Znz kabla hawajastuka. Maana nahisi mwaka huu wanaweza kuweka pin baada ya watu wengi sana kupitishia kule kwa wakati huu.
     
  9. v

    vstdar Member

    #9
    Dec 27, 2008
    Joined: Apr 8, 2008
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CIF VALUE X CURRENT XRATE
    X 25% IMPORT DUTY
    X 20% VAT..
    Hiyo ndo standard kama gari YOM si not older than ten years and cubic capacity has not exceed 1000..if so, then the computation has to be like this:
    CIF X XRATE
    X 25% IMPORT DUTY
    X 5% ECISE DUTY IF CC >1500 BUT NOT EXCEEDING 2500
    X 10% EXCISE DUTY IF CC >2500 AND ABOVE +
    X 20% IF OLDER THAN 10 YEARS.
    X 20% VAT

    natumai nimeeleweka...
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Ukiritimba wa hii bandari yetu DSM umezidi mpaka unakera.
    Kwa gari ya CC less or eqaual to 2000 cumulative tax ni 50 % while kwa CC beyond that am told ni 65%.
    Ngoma ipo kwenye evaluation ya gari apo TRA sijui huwa wanatumia formular gani.
    Yangu iko njiani ndo najipanga ila kuna mshikaji mzoefu kasema haina kwele.
    Ni toyota CAMI YA 2000 nimeinua kwa dola 6000 CIF DSM nimeambiwa kodi ni kati ya 2.5m -3m
     
  11. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Ukiritimba wa hii bandari yetu DSM umezidi mpaka unakera.
    Kwa gari ya CC less or eqaual to 2000 cumulative tax ni 50 % while kwa CC beyond that am told ni 65%.
    Ngoma ipo kwenye evaluation ya gari apo TRA sijui huwa wanatumia formular gani.
    Yangu iko njiani ndo najipanga ila kuna mshikaji mzoefu kasema haina kwele.
    Ni toyota CAMI YA 2000 nimeinua kwa dola 6000 CIF DSM nimeambiwa kodi ni kati ya 2.5m -3m
    __________________
    happylandin n drive safe
     
  12. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2008
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    MLISHAKUMBANA NA ISSUE YA MIKANDAAAAAAA
    kuna upumbavu wa kuangalia mikanda eti ndiyo inaonyesha manufacture date ya gari. hii ni njia ya ulaji ya jamaa wa TRA. Ukiuliza hata japan wanakwambia kuwa mikanda inatengenezwa na viwanda vingine na hununuliwa kama item nyingine na haina uhusiano na gari imetengenezwa lini.
     
  13. J

    Jujuman JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2008
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania bado hatujajuana tu? kwamba kila anaepata wadhfa na madaraka kidogo hutumia manyanyaso na kero kwa anaowahudumia, ili iwe chanzo cha yeye huyo Afisa ati aonekane wa maana, anyenyekewe, na kuogopewa na wale wajuu zaidi kujidhania Miungu! hiyo ndio mbinu kuu ya Mla Rushwa. Akishakudhalilisha unamtafutia Hongo unampa tena ukiamini unampa Haki ya Wajibu wake. Wengine bado wana mawazo Lala kuwa Gari ni chombo cha anasa cha kufanyia starehe, hivyo ukiweza kumiliki basi utajiri na unapaswa kukomolewa. kumbukeni nchi inakotoka hata Simu na Friji vilihesabiwa anasa TV ndio hungethubutu kuitaja, leo yamepita. Tunaingia 2009 na haya mambo ya kitu kidogo bado yanakaza kamba, wapi mwisho wake? na wapi mwisho wetu? GARI LA KAWAIDA SI ANASA NI NYENZO MUHIMU KWA SHUHULI ZA MAENDELEO hivyo mletaji ,mtumiji aangaliwe vema na utaratibu.
     
  14. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2008
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi nilinunua gari aina ya Toyota Surf '96 model C & F Dar $8000 kutoka Dubai nimelipa 12million ilikuwa mwaka wa jana 2007. Jirani yangu naye aliagiza kama hilo la kwangu muda huo huo tena la kwake engine ilikuwa na cc kubwa yeye amelipishwa 6million. Kwa hiyo kweli jamaa hawana formula inayo eleweka.
     
  15. V

    Verily Verily Member

    #15
    Feb 12, 2009
    Joined: Jan 4, 2007
    Messages: 78
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Na vipi kuhusu tax exemption kwa waajiriwa wa serikali (civil servants)? Yaani katika
    VAT, IMPORT TAX, EXCISE DUTY na kodi nyinginezo ni zipi hasa huwa exempted?
     
  16. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata matrekta ushuru wake ni kama magari mengine? Nilidhani yana unafuu wa kodi. Naomba kueleweshwa.
     
  17. J

    Jafar JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wafanyakazi wanasamehewa VAT (20%) tu, lakini shida utakayopata kujaza na kusainiwa hizo fomu hata huo msamaha hauna maana, kodi zilizobaki wanalipia. Hata matrekta halikadhalika.
    Note:
    1. Cars/trucks used less that 10 yrs:Kodi zake ni, 25% import duty, 20% VAT, 5%or 10% (depending of the engine size), so taxes ni 50% or 55% of CIF value. Plus, port charges.

    2. Kama imetumika zaidi ya miaka 10, then ongeza 25% tax (scrap tax) on top of 50% or 55%. Jumla 75 - 80% of CIF.

    Ukitaka kufuata utaratibu huna haja ya kuhonga mtu. Ila ukitaka kodi zipungue kidogo hapo ndio akili mumtwi.
     
  18. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #18
    Feb 13, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Shughuli ya kuingiza gari ni noma! Ni mwezi uliopita tu nimeimaliza hiyo...mmmh kidogo miliache majembe waje walishughulikie....TRA is crap!
    Kwa yule anayeta kuingiza gari ni bora akaonana na moja wa importers pale dar, watakuchaji kiasi lakini usumbufu wote unakuwa wao na ni wazoefu wa kudeal (kuhonga?) na manyang'au wa TRA.
     
  19. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2009
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Kwa maana hiyo, mwisho wa yote ni afadhali uende pale tawi la Autorec uwaonyeshe gari unalotaka halafu uwaachie wao ndio wakuletee, si ndio??
     
  20. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #20
    Feb 13, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kama hauna haraka waachie kila kitu hawa ila kama una haraka hawa jamaa hawafai, mi niliagiza gari july 2007 nikalipata february 2008, nitaka ku cancel transaction wakaniambia wanakata 20% ya CIF niliyolipia yaani ilikuwa nuksi. Ila magari yao ni quality sana hawa jamaa.
     
Loading...