Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumwambia mwanamke 'FANYA MAARIFA'

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Boss, Feb 10, 2012.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    Kuna baadhi ya familia ....mwanaume akishindwa baadhi ya majukumu yake hasa ya kipato ni kawaida kusikia mume akimwambia mkewe 'fanya maarifa' au ufanye maarifa basi'.......

    Hivi hili hasa linaamaanisha nini?

    Maarifa gani ambayo mwanaume akishindwa, mwanamke ndo ataweza?

    Halafu unakuta mwanamke 'anafanya kweli maarifa' na maisha yanakwenda...

    Sasa 'haya maarifa' ya wanawake ni yapi?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    maarifa ni mengi kwa mwanamke
    hasa village girls
    utaomba unga kwa jirani
    utakuwa na bustani ya viazi
    utakuwa na bustani ya mboga mboga
    utakusanya kuni uuze

    so many
     
  3. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    maarifa ni kuwa na kibuzi,lol
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    kwa mjini
    unaweza enda kopa kwa mangi
    mme akipata pesa unaenda lipa
    au unakopa kwa mama jirani
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    hakuna mme anayemaanisha mke atafute kibuzi unless ni marioo

     
  6. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Ndio zako hizo basi marufuku kufanya hayo maarifa
     
  7. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Sio siri wanaume tunawadharau wanawake ila katika kufanya maarifa nawapa big up sana maana anaweza akafanya maarifa mpaka ukashangaa mwanaume mimacho inakutoka udhani kagawa nje kumbe hapana
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    wanawake wengi wa mjini
    kufanya maarifa ni kwenda kwa kibuzi......ndo maana hili neno la kufanya maarifa linanitatiza mno...
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    na mimi naona weengi ndo wanachofanya...
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    utamchotea mtu maji upate hela
    utapita kwa watu kufua nguo
    utachoma chapati, mandazi and the like
    utapika uji uuze stend jioni
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Inategemea kua hio shida ni of what nature.... Kuna ile kama inahusiana na chakula ndani, anaona tu aibu kusema nenda angalau kwa wazazi kaombe unga kidogo tumekwama... anaona bora akwambie kua "fanya maarifa"..... Kawaida ya mwanamke ambae ni mwerevu (walau that is what I think) ni kutambua kua sio kila siku mume wake ataweza provide - na kwamba hata kama anaweza inaweza tokea in rare cases akakwama. Daima kulinda heshima ndani ya ndoa yenu inatakiwa kua na akili ya ziada mkichwa na maarifa pia....

    Hivo basi daima hata kama woote wanafanya kazi na woote wana provide, ni lazima aweke akiba pembeni popote pale ndani ya nyumba ambayo inakua ni kinga ya kutatua tatizo pale ambapo litajitokeza na woote wasiwe na pesa (yaani mume na yeye mwenyewe mke); Hio akiba sio wanaume woote hujua kua inakuwepo.... Inapotokea kua kuna siku mlikwama kabisa mara nyingi akina mama huchukua hio akiba kuokoa jahazi kwa kumshirikisha mumeo na kumwambia "mume wangu nimeazima kwenye kikundi chetu kile cha upaku" sababu ya kusema hivi sio kwamba humuamini mumeo.... No! Ila tu ni ile haitakiwi hajenge kichwani mwake kuna akiba ndani for next time akikwama he wont try harder..... Hivo baas mara nyingi wanaume husema hivo sababu wanakua weshawahi pita in jams na mke aliokoa jahazi.... Siamini kua hua wanasema hivo kwa maana kwamba nenda kwa mpango wa kando ukatafute pesa.


    Boss it has been Long.... Usiku mwema.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    Sasa hayo maambo ni mpaka yaonekane...
    mwingine huoni chochote but pesa tu imepatikana
     
  13. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Mwanamme anafikiri,anatafuta,anahenya,anateseka ili familia yake ipate kuishi (namzungumzia mtu wa aina hiyo)..Inafikia nyakati kila anachkifanya kinagonga mwamba,mambo si kama yalivyokuwa awali.....Kwa kiswahili cha kisiasa inabidi kufunga mkanda..tuingie kwenye dharula ya muda.

    Mambo yasiyo ya kawaida katika familia kama kunywa chai,kununua nguo mpya,kutumia mafuta mengi kwenye mboga,viungo visivyo vya lazima kama pilipili hoho vyote vinasitishwa..Mwendo unakuwa ni wa kula ili kuishi.Na ni nani waziri wa jiko na mambo ya dharula ? - Ni mwanamke..ndipo mwanaume anatoa wito..fanya maarifa - yaani tumia kila kilichopo kwa akili.
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    wengi ni wangapi?
    Na sehemu gani ulofanya hii observation?

    machangu ni wengi
    lakini si kila mwanamke anatafuta suluhisho kwa kuwa na kibuzi
    wapo wenye maisha magumu ya kuunga na bado ni decent tu

    kama mtu kaoa kicheche kilichokua bila kufanya kazi kitatafuta buzi
    vinginevyo, wanawake wengi wanafanya a lot kwa ajili ya familia zao bila kujishusha.

     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    umeongea vizuri..
    na nina uhakika hakuna mwanaume anaetegemea mkewe
    aende nje kwa 'kufanya maarifa'
    ishu hapa ni je hii haiwezi kuwa kisingizio kwa baadhi ya wanawake...????
    na je ni sahihi kwa mwanaume kumwambia mkewe 'fanya maarifa'??
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    mme akipokea atakuwa yeye ndo ana tatizo
    ni sawa na kumwona binti yako wa std 6 ana simu afu unatizama tu

    kama mme lazima uulize kapataje hizo pesa

     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    nielewe my point...
    nafahamu weengi wanafanya maarifa bila kujishusha
    na wana mipango kadhaa wa kadhaa kama vikundi vya kukopeshana na kadhalika..

    but wapo baadhi nionavyo mimi 'kumwambia fanya maarifa'
    ni kama umemtuma 'akafanye maarifa' hayo jestina aliyozungumzia..
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    kwa nini udhani 'kagawa nje'??????
     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    asante nitonye, angalau unawapata wanawake wa ukweli wanaweza fanya tukio bila kugawa ugoro

    me love all mamas out there waho stood up for their families bwana.

     
  20. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Ni kwa sababu ameweza kufanya kile ambacho kimekushinda kwa hiyo huamini macho yako unaishia kuwa hisia tofauti
     
Loading...