Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumwambia mkewe ukweli sasa kuna mgharimu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by maisara, Sep 27, 2012.

  1. m

    maisara Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mfanya kazi katika ofisi moja iliyopo hapa mkoani,jirani na ofisini kwetu kuna ofisi ya serekali kutoka na ushirikiano uliopo wa hizi ofisi nimetokea kuzoeana na baba mmoja wa hiyo ofisi ana cheo kizuri tu ofcin kwake kutokana na ukaribu uliopo hata launch huwa tunaenda wote sehem moja. sasa leo baada ya kupata launch akaniuliza kama nina kazi nyingi ofsin ama tunaweza kuzungumza japo kwa muda wa lisaa limoja nikwamwambia haina shida akaanza kwa kunambia najua uri wako ni mdogo sana kwa mimi kukueleza haya yote lakini nakuomba unisamehe na pamoja na hayo yote unaeza kuwa na ushari ambao unaweza kunipatia, akaanza hivi,,,,

    Nina mke na watoto watano watano, wa kwanza yupo chuo mwaka wa pili, wapili yupo form six ana maliza mwakani.na watatu yupo form three wa nne na watano wapo primary.hii ofisi ninayofanyia kazi hapo awali nilikuwa mtu wa safari sana nimezunguka sana hapa tanzania kikazi hali iliyopelekea kuwa mbali na familia yangu kwa muda mrefu,katika mizunguko hiyo nikawa nikmekumbana na ugonjwa wa ukimwi baada yakujigundua niliumia sana lakini sikuwa na jinsi nashukuru kwa ushauri mzuri na wenye kunipa nguvu niliopatiwa pale kituoni nilipoenda kupima, baada ya kujigundua nikarudi nyumbani na kumweleza mke wangu

    Alilia sana mama watoto wangu na kuona kuwa nilikuwa nilikuwa na mdanganya hadi kuamua kwenda kupima tena zaidi ya mara mbili lkn bado majibu yakaw ni yale yale mke wangu alikuwa akinipenda sana na nililifaham hilo hicho kitu kimuumiza sana ilinichukua mda mrefu sana kumbembeleza na baadae akanielewa nikamwambia naomba ibaki kuwa siri yetu sisi wawili make litakapo toka nje litafika hadi kwa watoto wetu na bado ni wdogo sa na inaweza kuwaathiri na kushindwa kufany avizuri hata shuleni na nimekwambia hi jambo sababu cjapenda kukwambukiza kama nikufa wacha nitangulie mimi we ubaki unaangalia watoto. mke wangu aka nielewa nabaada ya hayo makubaliano nikaenda kununua kitanda kingine nakuweka chumbani kwetu ili kila mtu atumie kitanda chake.

    Mimi tofauti na kufanya kazi hapa lkn pia ni mkulima na mfugaji huko kijiji ni kwetu nina bar na guest house mbili na nina magari matatu moja kwa ajili ya watoto shule moja ni lakwangu na lingine alikuwa akitumia mke wangu so kipato changu ni kizuri sana na mke wangu nilimfungulia duka kubwa sana la nguo na ni maarufu sana hapa mkoani aknitajia jina la duka nikawa nalifaham, sasa baada ya kumweleza mke wangu hali yangu akawa ni mtu anaye jali sana nakula chakula kizuri alichokiandaa yeye na matunda kila siku pale nyumbani kwangu vyakula kama mchele maharage unga huwa natoa kijijini kwetu na vitu vingine huwa kila jumamos nitokapo kazini nanunua kila kitu na bado ninampatia mke wangu hela ya matumizi. ile hali ya kunijali ilidum kwa muda wa wiki tatu na baada ya hapo nikakuta katoa kitanda kimoja chumbani kwetu na kuweka katika chumba kingine pamoja na vitu vyangu vingine

    akaniambia nihamie katika kile chumba nilipomuuliza kwanini akaniambia niameamua tu haoni sababu ya kulala na mimi huku kila mtu anatumia kitanda chake nikamwelewa ili kuepusha maneneo mengi siku tatu baadae akacha kuandaa chakula changu n kumwachia mfanya kazi wa ndani hakutaka tena kufua nguo zangu na akawa nakiburi cha ghafla sana nkakaa naye chini na kumwuliza kulikoni mwenzanu mbona umebadilika sana jibu alilonipa ni kwamba ana kazi nyingi sana na anchoka sana so nisimsumbue na maswali yasiyokuwa na mbele wala nyuma akanyanyuka na kuondoka nakuniacha nimekaa peke yangu a subuhi nilimwita na kumwomba msamaha misamehe mke wangu kwa yaliyotoke jana usiku akanijibu haina shida kazi njema na kuondoka zake nakumbuka hiyo siku alirudi sa sita usiku nalikuwa kazima cm yake mda wote huo kitu ambacho hakikuwahi kutokea kabla

    Nlipomuuliza alinambia alikuwa kwenye kitchen party ya rafikiye na cm yake ilizima charge bas mi sikutaka ugomvi kila mtu akaingia kulala siku mbili tena baadae akaachelewa kurudi na hali iliendelea hivyo hivyo akirudi kwa muda anao taka wakati mwingine hata sa kumi usiku nikimwuliza majibu ni yakiburi na dharau, siku moja nikamkuta na mwanaume ambaye ni kijana mdogo sana kulinganisha na umri wake nikajikaza kiume nakuendelea na mambo yangu nikamfuma tena kama marambili hivi na wanume tofauti tna wadogo wadogo, nikmweleza kwa upole na unyenyekevu na upendo pia mke wangu najua unafanya haya yote ni kwa sbabu siwezi kufanya mapenzi na wewe kwa sasa pamoja nahivyo nakuomba sana utafute tu mwanaume mmoja ambaye ataweza kukumalizia haja zako kuliko unavyo vibadilisha hivi vitotot kama nguo mwishowe na wewe utaambulia maradhi kama haya ya kwangu kitu amabacho sipendi kitokee kwako mke wangu alinyanyuka na kunijibu niache kumfatlia fatilia sana na huku sina uwezo wa kumnanihii huoa ukimwi una wenyewe na wenyewe ndo mimi kisha akaondoka niliumia sana hadi nikatokwa namchozi. kesho yake nikaona gari ya mke wangu imepaki kwenye guest moja hivi akanitajia jina nikaenda hom nikachukua ufunguo wa akiba nikaja nikawasha gari na kuliondoa pale nikaenda kulipaki pale ofsin kwetu wakati wa kutoka hapa nitakuonyesha...

    Baada ya kuchukua lile gari nikamtumia sms nikamwambia kutokana nakushindwa kujiheshm nimemnyang'anya gari atafute usafiri wa kuwa anajirusha na vbwana vyake alinijibu hina shida anajua kinachonisumbua, sikumjibu chochote hiyo siku aliwahi kurudi sa tano tu alikuwa hom sikumwuliza kitu. asubuhi yake msichana wa kazi akaondoka kwenda kwao alikuwa kafiwa na baba yake mdogo na angekaa kwao kwa muda wa wiki mbili so mke wangu hakutoka siku akabaki hom kuangalia mji. mchana wa siku ile nikaamua kupita pale dukani kwake nicho kikuta sikuamini macho yangu duka kubwa liliokuwa na kila kitu limebakiza viatu pear tatu na vinguo vichache vyakuweza hata kutembeza mkononi nikarudi hom mda ulele mchana kwenda kumwuliza ni nini kimetokea dukani alipatwa na shda gani ilompelekea kulimaliza duka na huku huwa ninampa hela za kutosha, nilipofika hom nikakuta mlango upo wazi nikaingia

    ndani na kupitiliza hadi chumbani kwa mke wangu nikamkuta akiwa mtupu kitandani na mwanaume wakirusha roho nilichokiona nilidhani naota nyumbani kwangu mwenyew, chumbani kwangu mke wangu mtupu na mwanaume mwingine nililia sana kama mtoto mdogo huku nimekaa chini yule mwanaume alikimbia akabaki mke wangu amekaa kitandani nikanyanyuka nikamwambia pamoja na yote yalotokea kwangu sidhani kama nina stahili unyama wa aina hii huko nje umechoka umeamua kuleta hadi nyumbani kwangu unatamani sana nife ili urithi mali zangu lakini nakuhakikishia hutapata japo tai yangu nikaondoka tangu siku ile jumatatu hadi leo alhamisi nipo hotelini ni mke wangu tumefunga ndoa tena ya kikatoliki nashindwa pa kuanzia ili niachane naye na katika kipindi chote hicho cjawahi tena kuwa na mwanamke, kurudi nyumbani naona kama nipangoni nipo njia panda na hili swala wazazi wa pande zote mbili hakuna anayefaham nifanyeja mdogo wangu nipo njia panda..

    MPAKA HAPO NILIKUWA NIMELOWA JASHO MWILI WOTE HUKU NASIKIA BARIDI.. NIKAMPA POLE afu nikamwambia arudi nyumbani kwake akaongee na mke wake wakikubaliana wekend waende kijjini kwao wakazungumze na wazazi wao tangia mwanzo mpaka hapo walipofikia wawasikilize wazazi nadhani watawapatia ushauri mzuri sana utakao wajenga, akanambia kwa unyonge nashukuru sana mdogo wangu nitajaribu kufanya hivyo tukawa tumeachana huku mimi siamini baba kama yule aeza kuwa na matatatizo kiasi kile,,,NIMEAMUA KULILETA HUM KAMA NI WW U NGE MSHAURIJE.. Katika maongezi ya huyo baba cjaongeza wala kupunguza kitu labda tu mpangilio.
     
  2. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndefu sana..ngoja nikanywe maji nitarudi kuchangia baadae
     
  3. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    naomba uweke aya, huu ukuta wa maandishi hausomeki vizuri
     
  4. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,511
    Likes Received: 3,841
    Trophy Points: 280
    mkuu hii kitu ni ngumu sana!ina hitaji utulivu kuitolea ushauri!!kwa kifupi ngumuuuu!
     
  5. Lateni

    Lateni JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Daaah, hii imenisikitisha sana, , ila umeibananisha sana, nitarejea badae .
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    jamani, bila aya tusomeje?
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    weka aya
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,121
    Likes Received: 16,069
    Trophy Points: 280
    Wavivu kama mimi huwa tunazipotezea tu mada kama hizi....
     
  9. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Kongosho, Blaine, The Boss rudini nimemsaidia kuweka paragraph
     
  10. kalou

    kalou JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 22, 2009
    Messages: 4,047
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Nafikiri uamuzi aliofanya wa kwenda kijijini kuongea na wazee ni mzuri pia afanye utaratibu wa kuongea na huyo mtoto wake wa chuo sababu ni mkubwa anaweza kuelewa.
     
  11. Root

    Root JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,462
    Likes Received: 3,455
    Trophy Points: 280
    well nimeisoma nimejifunza mambo yafuatayo.
    Kuwa mwaminifu
    Kupenda kwa dhati kama wangependana hayo yasingewakuta
    Kuishi mbali na familia ni tatizo kubwa.
    Hujafa hujaumbika.
    Tumtegemee Mungu kwa kila kitu
    Ukweli hutuweka huru
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Kwani wakiachana itakuwa nini?
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wakiachana wanachanika.

     
  14. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    thx platozoom, its a sad story :crying: indeed. opinions
    1. nampongeza huyo mzee kwa kuwa honest kwa mkewe, big up.
    2. mke ka-react with anger/hate. she thinks mme kapata HIV bcoz ya umal--- so analipa kisasi. she's just frustrated na hakujua how to respond (its traumatic to hear husband ana hiv), laiti angeenda ushauri nasaha asingemtenda mumewe hivyo.
    3. it IS possible kuendelea kuishi pamoja, they need a lot counselling for it to work. nimewahi soma couples hiv+ na hiv- wanaishi together.
    4. the elder children waambiwe ukweli ili waweze kutoa emotional support, the family can make it through this if they remain united
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Are we sailing in the same boat? hilo jibu dah!
     
  16. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Nami nafikiri pia wangepanua wigo wa wanaojua status yao zaidi ya wenyewe wawili..........Hata kumhusisha mtu mmoja wanayemheshimu
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Alikosea kumwambia mkewe yeye mwenyewe
    yeye aliambiwa baada ya kupewa ushauri nasaha
    na mkewe alipaswa kwenda kupewa ushauri nasaha kwanza
    kabla ya kuambiwa ukweli uliopo
     
  18. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,828
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Kweli siku za mwisho zimekaribia, ni story ngumu sana kuweka neno!
    Mleta maada, ulikua na tape-recorder nini?
     
  19. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Huyu jamaa anahitaji kumpeleka mkewe kwa ushauri nasaha maana inakuwa too much mpaka alete mwanaume ndani ya nyumba hapa na bana kha! hata kama mwanaume kakosa hii adhabu ni kubwa mno
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Duh hata kama ndio kuchanganyikiwa, huyo mmama kazidi at that age aisee!
     
Loading...