Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumvusha darasa mtoto wa darasa la sita kwenda kidato cha kwanza

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanantala, Oct 29, 2012.

  1. M

    Mwanantala Senior Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naombeni mwongozo juu ya mada hii.

    Nina mtoto anamaliza darasa la sita ktk shule inayotumia kiingereza. Uwezo wake kimasomo ni mkubwa.

    Naomba ushauri wenu.
     
  2. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mwanao anafanya vizuri darasani kwa sababu ameenda hatua kwa hatua bila kuruka ngazi yoyote.

    Nia yako ya kumrusha darasa itamfanya afanye vibaya mbeleni kwani kutakuwa na vitu ambavyo hakuvipitia. Shule nyingi za Medium English zilianzisha tabia hiyo ya kuwarusha watoto na sasa wanajutia kitendo hicho na pia shule nyingi za sekondari hazipokei mtoto ambaye hajahitimu darasa la saba.

    KUWA MPOLE kwa faida ya mtoto.
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Umechelewa kidogo wengi wameshafanya mitihani ya kujiunga na form one;kama umeridhika mrushe aingie form one sio shida wengi sana wanafanya hivyo!
     
  4. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,671
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 280
    kawaida sana, kwa mtoto kwenda kidato cha kwanza frm std 6.
     
  5. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sio issue! kwani kuvusha inasaidia nini wakati hajakamilisha mitaala yote unataka akasome Cambridge kama hapo kwa watani zetu jirani?
     
  6. d

    demulikuy JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 467
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Ni kawaida tu. Cha msingi afaulu mtihani wo wote wa kuingia Form I. Wanacope vizuri tu mpaka Form VI. Guidance is the key.
     
  7. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi mdogo wangu kamaliza juzi Eagles Bagamoyo na tulimvusha darasa wakati yupo darasa la sita,haina tatizo ili mradi awe ana uwezo wa kucover yale ambayo hakuyasoma.
     
  8. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,472
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    kama yupo vizuri mvushe tu weng wanafanya hvyo
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Kama unaona cheti cha Darasa la Saba sio issue we mvushe tu. I had a same problem like yours, nikaamua kumuacha tu amalizie la saba.
     
  10. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,053
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mkuu kama anauwezo mzuri darasani mvushe tu haina shida..
    Unawezaje kupima uwezo wake..?
    Pima uwezo wake kwa kumpeleka kufanya interview ya form one katika shule zile zenye pass mark kubwa na kama akifanikiwa kupita basi anauwezo mkubwa..
    Na kwanini nasema kuvushwa haina shida..?
    -Nasema hivyo sabab mimi pia nilivushwa kutoka darasa la 6 hadi form 1 na siku face shida yeyote ile kimasomo.
    -kusoma ukiwa na umri mdogo ni nzuri sana na imenisaidia sana cha muhimu tu mwanao mjengee confidence,hii imenisaidia sana na sasa nipo nasoma udaktari mwaka wa kwanza nikiwa na miaka 19
     
  11. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Kawaida we vusha tu mi mtoto wa ba ndogo alivushawanae wa2 mmoja la 6 na mwingine la 5, wa drs la tano alipata nafasi loyola,wa drs la sta alipata nafasi shaban robart,hv sasa mmoja anamaliza dgree yake st joseph comptr eng,na mwingine anamalizia adv dpl chuo cha bandari.
     
  12. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,032
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mbona haina shida hata wakwangu nimefanya hivyo mradi anamiaka zaidi ya 10 na amefaulu vyema mtihani wa kuingia form one kwenye shule nzuri usimpeleke shule ni shule.Mimi mwenyewe nilirushwa darasa miaka hiyo ya themanini na nilisoma vizuri tu mpaka chuo bila kukwama na nilifanya vizuri kuliko wale waliofanya madarasa yote.
     
  13. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    nna mdogo yuko first year ud, alirushwa la sita na kwenda form one. Huko sekondary alisail vizuri tu mpaka kufika chuo. Lakini inahitaji na uwezo binafsi pia, asiwe mtu wa kukaririshwa majibu
     
  14. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa wa visiwa vya pemba na zimbabwe akiingia kwenye anga zako, dogo atarudishwa akamalizie grd.7 na hiyo shule iliyompokea ataifungia 'on the spot' try 2be smart!
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,711
    Likes Received: 4,560
    Trophy Points: 280
    Mvushe mpaka form three, mbona hata Nchimbi ni Dr?
     
  16. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,886
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Ndugu, kuna mifumo miwili ya elimu hapa tanzania kwa shule za msingi

    NECTA primary ni miaka 7 (mfano wa shule ni hizi zetu uswazi) , na cambridge primary ni miaka 6 (mfano wa shule ni HOPAC, na zinazoishia na majina academy au international)

    hiyo ya kuruka darasa huwa wanfanya gimicks tu kwa ajili ya kuvutia biashara ,

    kama amemaliza grade six katika shule yenye mfumo wa cambridge anakwenda tu form one bila matatizo na ni vyema sasa ukamrudisha katika shule zenye mfumo wa NECTA

    Mfano nitakupa katika shule ya esacs, amabayo primary inaishia grade six, watoto wa grade six hufanya mitihani ya necta ya darasa la saba, na kumaliza shule ya msingi. kwa wengine huongeza term/mwaka wa grade 7 ili wapate tu hela lakini inakuwa haina maana hata kidogo.
     
  17. k

    kichuminyi Senior Member

    #17
    Jun 15, 2015
    Joined: Mar 4, 2014
    Messages: 176
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Siku za karibuni kumekuwa na madai ya vyeti vya darasa la saba kwa baadhi ya waajiri.
    Hii itakuwaje kwa ambao walirushwa?
     
  18. billionea alpha

    billionea alpha JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2015
    Joined: Apr 10, 2014
    Messages: 347
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Mdogo wangu pamoja na madogo wa kitaa hawataki kusoma std 7 wana ruka 4m 1 ndo fashion huku ila kwa mdogo wangu kamaliza tusime anafanya vizuri secondary ila math awezi
     
  19. Kisima

    Kisima JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2015
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 3,193
    Likes Received: 974
    Trophy Points: 280
    Hao mnao warusharusha tambueni kuwa huko mbeleni mnawanyima fursa ya kulitumikia taifa letu kwenye sehemu nyeti kama JWTZ na TISS make kule wanademand leaving certificates za kuanzia primary mpaka candidate alipoishia. Sasa kazi kwenu nimewapa angalizo tu.
     
  20. M

    Mlenzi198 Member

    #20
    Jun 16, 2015
    Joined: Feb 2, 2015
    Messages: 42
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watu na pesa zenu mnatesa ila na sisi tunapambana tu
    One day yes!
     
Loading...