Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumradhi wakuu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Maxence Melo, Oct 13, 2009.

  1. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #1
    Oct 13, 2009
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Wakuu, kilichotakiwa kufanyika kilifanyika kwa ufanisi (kuimarisha usalama wa data) lakini tulichokumbana nacho njiani kimepelekea maumivu makubwa!

    Database yetu ni kubwa kuliko tulivyotarajia, - 30GB hivyo kufanya backup ikabakia salama ilikuwa ni bahati nasibu. Baada ya kufanya marekebisho muhimu na kutaka kuirejesha JF hewani mnamo saa 9 za usiku (kwa muda wa Tanzania) database ilionekana iko corrupted, tulijaribu kila namna tuwezayo kuirejesha sawa lakini ilikuwa ngumu SANA kufanyika vile.

    Tumeshirikiana na wataalam wengine toka Marekani kwa malipo makubwa tu, lakini nao wakakiri kushindwa!

    Tunasikitika kuwa tumepoteza hoja zote kuanzia saa 7 kamili usiku wa kuamkia tarehe 13 mpaka saa 4 kamili usiku wa tarehe 13 (takribani masaa 21) kwani tulilazimika kurejesha database ambayo ilikuwepo ikiwa safi na mijadala ya mpaka saa 7 kamili usiku wa kuamkia tarehe 13. Muda wote ninaotaja ni kwa nyakati za Tanzania.

    Aidha, wote waliojisajili katika kipindi hicho TUMEWAPOTEZA na tunawaomba sana samahani kwani pamoja na jitihada zetu za kuhakikisha hakipotei kitu mambo yameenda tofauti kabisa na matarajio yetu.

    Kwa niaba ya wenzangu, tunapenda kuomba radhi kwa usumbufu uliojitokeza kwa kupoteza data hizo na tunafanya jitihada kuona kama kuna ambacho kinaweza kufanikisha kurejesha data hizo ili tuziongeze kwenye database yetu.

    Topic ninazoweza kukumbuka kuwa zilikuwa zimeanzishwa na zilikuwa na wasomaji wakubwa ni: Hii ndiyo Richmond ya Kikwete (aloianzisha Mwanakijiji) na ya Water Front Project iliyoanzishwa na Invisible.

    Kuna nyingine zaidi lakini siwezi kukumbuka kila kitu. Naomba muda kidogo nilale (walau saa 1) nikirejea nitajibu maswali tutayoulizwa (kama yatakuwepo).

    Ahsanteni,

    Maxence
     
  2. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Aha poleni sana ndio majukumu hayo
     
  3. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pamoja tutafika hakuna shaka mkuu! Poleni na nyie kwa kuhangaika!
     
  4. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #4
    Oct 13, 2009
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Asante Shy,

    Japo tumefanikiwa kufanya maintenance muhimu lakini data hizo tuna wataalam wamesema watajitahidi walau za 12hrs zipatikane, zikipatikana tutaziunganisha haraka iwezekanavyo. Wale walioanzisha mijadala flani na wanaona haipo nawaomba waianzishe tena, mods watarekebisha endapo kutakuwa na kujirudia kwa namna yoyote iwayo.

    Ahsante
     
  5. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hivi nikuulize lakini si zinaweza kupatikana kwa feeds ambazo zimetumwa kwa muda huo zilipopotea ?
     
  6. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ok Mkuu poleni kwa kazi ngumu. Naona na thread yangu ya "the dark side of the Mwalimu Nyerere" imekatikia huko huko... siioni tena.
     
  7. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Shy,

    Uko sahihi, ukweli nimechoka kwa sasa maana sijalala takribani masaa 27 hivi, wengi mmepata feeds hizo, kama kuna wanaoweza kuzileta mtakuwa mmefanya jambo la busara sana.

    Mkuu Shapu, imeenda na maji, very sorry mkuu.
     
  8. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nimekuelewa Mkuu. Poleni sana kwa kazi kubwa.
    Bora hata zile thread za MWIBA za jana za mambo ya usalama zilizokuwa zinataka kutuchafulia anga zetu nazo zimekumbwa na hii kitu. Tafadhali msizirudishe tena hapa.
     
  9. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tuko pamoja mkuu,

    pole sana, punzika usije anguka kwa uchovu ukiamaka utakuwa na akili mpya.
     
  10. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Pole sana wakulu! Vipi mlivamiwa tena?
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah Poleni sana na kazi dada Farida najua upo busy sana.
    Watu wakiambiwa Mods hawalali usiku kucha ili kuliweka libeneke sawa wana bisha siku moja jaribu kuzima JF masaa 8 tu uone watu watakavyo anza kulalamika.
     
  12. n00b

    n00b JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 947
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    Si kasema ni mentenensi lakini madude yamegomea njiani? Mimi huwa ninazinyonya zote kwenye disk ngumu yangu hivyo naanza kuwamegea kila kitu kama mlivyobandikiwa jana.
     
  13. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mzee Max nenda kalale.......utaangukia kny keyboard bure mkuu!
     
  14. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Na jana ulizinyonya?
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ndio maana nilikuwa nashangaa ni nini kimeingia hapa ndani afadhali umesema mwenyewe

    Je mmejiandaaje ili next time tatizo kama hili lisitokeee?
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Thanks mkuu!

    Kuwa makini na hii JF unahatarisha ndoa yako!
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ningejua Farida yuko tight kihivyo walau ningekuwa naPM kimtindo!
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu Max nenda kampunzike nilitaka kupita ofc pale japo nikupe Gahawa utoe uchovu. Pole mpwa pumnzika kaka
     
  19. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu Do the necessary! Kuna thread yangu bwana ya the dark side of mwalimu...ilikuwa inaenda vizuri ingawa upinzani ulikuwa mkubwa naomba ui-movezishe hapa tena. pse do it kama uliifyonza kwenye disk ngumu yako.
     
  20. n00b

    n00b JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 947
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    Si umeona nimezishusha kwa uchache. Nilizipata kwenye feeds za JF, muda mwingi nipo site mkuu. Wahandisi kuwa online ni nadra kamanda wangu.

    Mambo ya teknolojia ni ∞ maana anytime anything can happen na unaweza kukosa hata kujinasua. Waulize Demonoid.com website kubwa kabisa, wao walipoteza database ya kila kitu hata majina ya waliojisajili na pwd zao. Kurudisha hata hivi jamaa nimewakubali ni wakali.

    Karibu katika ulimwengu wa Maths :)
     
Loading...