Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumpiga kibuti mume mkorofi! Muendelezo…….

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Sep 8, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Sep 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kuna wale ambao hawako tayari kutoka kwenye uhusiano mgumu kwa sababu ya mali. Wanaogopa watagawana mali na wenzao, jambo ambalo hawako tayari kulifanya na mara nyingi hawa ni wanaume. Wapo pia wanawake ambao wao ndio waliokuwa watafutaji wakuu. Swali la kujiuliza ni hili. ‘Ni kipi bora, ni mali au ni amani na utulivu na uhai wako?' kama ni mali, basi hakuna anayeweza kukuingilia kwenye uamuzi wako.

    Lakini, kwa ufahamu tu, ni kwamba, pasipo na amani, mali haina maana na pasipo na amani uhai ni wa kubahatisha pia.Wengine wanashindwa kutoka kwenye husiano kwa sababu wazazi wa mume na ndugu wanampenda sana.

    Anaogopa kuwaudhi kwa kuondoka kwenye ndoa ya mateso ya mtoto wao na ndugu yao. Anataka wafurahi, hivyo hawezi kuondoka. Huu nao ni upungufu.Hivi unakuwa umeolewa na ndugu na wazazi au na mume? Lakini, kwani ukiondoka utashindwa kuwa karibu na watu hawa? Hutashindwa na pengine urafiki wenu utakuwa wa kudumu. Ukiendelea kukaa kwenye ndoa ya mateso kuna siku utakosana hata na hawa, maana unaweza ukalipukwa ukamuuwa mtoto au ndugu yao.

    Kuna wale wanaoshindwa kutoka kwenye uhusiano mgumu kwa sababu wana watoto na wanaogopa kwamba, watoto wao watateseka.Hivi ni kuteseka kupi kubaya, kule kwa utotoni au ukubwani? Mtoto anayeishi kwenye ndoa yenye vurugu, anaharibikiwa kuanzia utotoni hadi ukubwani.

    Lakini, hata hivyo kuachana kwa wazazi, sio lazima kuwe na maana ya watoto kuteseka.Kuna wakati hata watoto wanamwambia mama atoke kwenye ndoa, halafu mama huyo huyo anadai anakaa kwenye ndoa hiyo kwa sababu ya watoto! Kuna haja ya kujiuliza maswali kwa upana zaidi.Ukitaka kutoka kwenye ndoa ngumu jiulize maswali haya.

    Je, ndoa hii ni kwa faida ya nani? Je, niliolewa au kuoa ili kupata shida au amani na upendo? Je, bila ndoa,nisingeweza kuishi mwenyewe? Tafuta mifano ya wasio na ndoa ambao wanafurahia maisha.

    Jiulize ni kwa kiasi gani wengine wanasaidia kukusukuma zaidi kwenye ndoa hiyo? Jiulize ukamilifu wako. Je, wewe ni nusu mtu au mtu kamili? Kama ni mtu kamili , basi ishi kama mtu kamili.
     
  2. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,586
    Likes Received: 2,523
    Trophy Points: 280
    Ndohu Tabu
     
  3. lovelove

    lovelove Member

    #3
    Sep 8, 2011
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtambuzi mimi ni miongoni mwa hao wa2 unaowasema.nilipost thread hapa wadau wakanishauri sana na nkaamua

    ku follow my heart. lakini huyu baba mtoto ni mkorofi hataki kabisa kuniacha na kuheshim hisia zangu. ni mateso kwa kweli.
     
  4. L

    Luveshi Senior Member

    #4
    Sep 8, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 170
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ni bora kuishi peke yako kuliko kuishi na mtu ambaye aman hakuna siku zote, na mwingine anakunyanyasa tu kisa una mtoto naye au watoto akijua huna pakwenda kwa ajili ya watoto na siku zote mwanamke anavumilia kwa ajili ya watoto .....
     
  5. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu ushauri ni mzuri ila naomba msije mkauleta huku kwetu Tarime na Rorya maana sisi kwetu ni mwendo wa KUTEMA na KUGECHA tu. Na hii ndiyo treatment ambayo wake zetu wanaifurahia.
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Sep 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Naweza kukusaidia kama ukini-PM
     
  7. L

    Luveshi Senior Member

    #7
    Sep 8, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 170
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    duhh..... hiyo ibaki hukohuko kwa kweli
     
  8. N

    Ndeonasiae Senior Member

    #8
    Sep 8, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ushauri mzuri sana, ndoa ni furaha mateso yaje mengine lakini sio kukoseshana amani kwa kujitakia, bora kuishi pekee kuliko ndoa yenye mateso kutoka kwa binadamu mwenzio,, life it too short to spend it making others happy while u are not.
     
Loading...