Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumkashfu rais sioni kama ni jambo la busara sana.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mroojr, Mar 14, 2011.

  1. Mroojr

    Mroojr Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndg wanachama wenzangu mimi kwa upeo wangu mdogo sijaona kama ni jambo la busara sana kumkashfu kashfu mheshimiwa rais na kumpa majina ya kejeli kama mkwere n.k.Jambo hili halipendezi kimaadili kwanza ni mtu mzima kiumri,pili ni kiongozi wa nchi yetu hata kama wewe na mimi hatujamchagua haijalishi anafaa apewe heshima yake kama rais.Tusimsemeseme sana kwa mambo yasiyo ya msingi pamoja na uhuru tulionao.Kama ni mapungu wote waliopita walikuwa nayo mkitaka yatasemwa wazi kuanzia 1-4 kikwete.
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    kama amekutuma rudi ukamwambie ni mpuuzi sana na hafai kuwa rais......
     
  3. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red:
    Hata hayo uliyoyaandika ni matokeo ya hilo hilo. Hata usingesema, thread yako tu inakutambulisha kwa hilo.
     
  4. kasitile

    kasitile Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes,upeo wako ni mdogo,zamani kulikuwa na kisomo cha watu wazima,sijui siku hizi vp
     
  5. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Akili yako na ya kwakwe wote mko sawa - malofa malofa tu!
     
  6. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,792
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kumshauri kiongozi afanye mambo ya msingi kwa ajili ya maendeleo ya Taifa mnaita "kumsemasema.." ndo maana tunazunguka-zunguka badala ya kwenda mbele...mshaurini ya ukweli hata kama hayamfurahishi..
     
  7. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nyote mnaonekana kutoa majibu mepezi katika swali ngumu; linapokuja suala la rais, lazima tuzingatie mambo mawili. kwanza, ofisi ya rais kama taasisi, na pili mtu anayeshikiria ofisi hiyo kwa wakati uliopo. Ofisi ya rais kama taasisi ndiyo iliyo kielelezo chetu wote kama taifa. Kwahiyokitendo chochote kinachodhalilisha ofisi hiyo kinatuhadhiri sisi wote. Hata hivyo jukumu la kutunza wa heshima ya ofisi hiyo, linamuangukia zaidi yule aliyokalia kiti cha ofisi. Katika miaka ya karibuni kumekuwepo tuhuma mbali mbali zinazowahusisha wale wanaoshikiria ofisi hiyo na vitendo vya hujuma wa rasilimali za nchi. Tutake tusitake tuhuma hizo zimeishushia heshima ofisi ya rais na hadhi ya taifa letu. Nchi nyingine katika kukwepa hali hiyo, katiba zao zinatenga ofisi ya mkuu wa nchi na ile ya mkuu wa serikali, kwa imani kwamba kwamba kwakuwa mkuu wa nchi hatakuwa na majukumu ya kiutendaji hataweza kuteteleka. Pengine kuna haja ya na sisi kuanza kufikiria kutenga hizo ofisi wakati wa mchakato wa kubadirisha katiba.
     
  8. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hii ingesemwa kwa mtume Slaa basi ingetembea ban, hongera JF kwa kuwa jukwaa huru.
     
  9. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #9
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    kanuni ya heshima;jiheshimu na uaheshimu wenzako ndipo uheshimike.eti"WANAOPATA UKIMWI NA UJAUZITO NI VIHEREHERE VYAO!"
     
  10. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #10
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kwa upeo wako mdogo...noted!
     
  11. Wisdom

    Wisdom JF-Expert Member

    #11
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikumchagua na simtambui kuwa ni raisi wa Tanzania hivyo ninaweza sema chochote juu yake!
     
  12. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #12
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kama leo amealikwa kwenda kwenye tamasha la pasaka kwani lazima aende yeye? Je tukimuita mzaramo kwa masherehe tusemaje?
     
  13. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa! Hii Forum ingefaa ikaitwa kwa jina lake linalostahiki badala ya JAMII FORUMS. Hata hivyo ni changamoto kuendelea kuwa humu kwa vile tunaona viwango vya busara zetu!
     
  14. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #14
    Mar 14, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mimi, Dr Slaa, Mbowe, Pengo na JF tunamtambua ingawa hawajamchaguwa!!!
     
  15. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #15
    Mar 14, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mlitaka tusimwite mkwere kwanini yeye si mkwere? Au mnataka tumwite vile vyeo vya kupachikwa dr,dr,dr,dr, acheni hizo bwana yeye mwenyewe anajiita mkwere na ateendelea kuwa mkwere tuu na upumbavu wake!
     
  16. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #16
    Mar 14, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,451
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Kwa upeo wako unaona nani anafaa kukashifiwa.
     
  17. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #17
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkuu umefuka, sasa hivi watu hawataki hata kumwona afadhali hata kumkashfu. Saiv hata ambao hawakupata elimu wanamtukana yaani huyo jamaa watu wamemchoka. Aende zake huko Oman akaungane na Ben Ali
     
  18. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #18
    Mar 14, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi kumwita mtu kabila lake ni kumkashifu?
    Mimi ni Mhaya huwa najisikia fahari sana Kuitwa MHAYA sasa sijui tatizo nini kwa Mkwere.
     
  19. Bless the 12

    Bless the 12 Member

    #19
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe nawe huna hata point, kwani kuita rais majina ya utani kunaongeza au kupunguza tija gani ya maendeleo? Mbona inajulikana tu tangu enzi ya nyerere mpk jk wote wana majina. Nyerere (mchonga), mwinyi (ruksa), etc.

    Hata nchi za wengine nje hali ni hiyo hiyo, sio issue ya kutuletea hapa jamii forum, nadhani jf saivi imeingiliwa sana na watoto wa shule, hakuna great thinking any more!
     
  20. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #20
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mkwere, baba riz, handsome oldman, mzee wa vimwana, mtalii......sio matusi ni baadhi ya sifa zake.
     
Loading...