Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumiliki Shahada ya kupigia kura ambayo si yako, SI KOSA - Polisi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by dedam, Sep 21, 2011.

  1. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Polisi wamesema ukikutwa na shahada za kupigia kura hata mia moja sio kosa. Je sheria za uchaguzi zinasemaje
     
  2. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Na mishangao inaendelea!
    Polisi wilayani Igunga imesema si kosa kwa mtu mmoja kumiliki shahada ya kupigia kura ya mtu mwingine.

    Akiongea kupitia TBC1 Afisa mmoja wa Polisi wilayani humo (jina halikuwekwa hewani) alisema kuwa wamewaachia wanachama wa CCM ambao walikamatwa wakiwa wanaorodhesha majina ya wananchi wa kijiji fulani pamoja na kadi zao za kupigia kura, huku Mwenyekiti wa kijiji hicho akikutwa na shahada ambayo/ambazo si zake.

    Kwa mujibu wa Afisa huyo, amedai kuwa wameamua kuwaachia watu hao kwani hilo si kosa, na kwamba Mwenyekiti huyo wa kijiji alikutwa na kadi ya mjomba wake hivyo si kosa.

    My take:
    Vyombo vya dola na serikali vinazidi kukumbatia chama tawala hata pale ukweli unapokuwa dhahiri shahiri. Vipi kama makosa ya aina hiyo wanapokutwa nayo wapinzani?
     
  3. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF jana nimeangalia vyombo vya habari Star Tv ITV na hata ile TBC ya mshana, amenukuliwa Kamanda Mngulu yule wa Igunga akisema kuwa kitendo cha viongozi wale wa CCM walikutwa na shahada za kupigia kura za watu wengine pamoja na kuandikisha majina si kosa kisheri,mimi sina uelewa mpana kisheria nisaidieni wana jamvi, sheria hasa zile za uchaguzi zinasemaje katika mazingira hayo?
    binafsi niliona kama si kosa basi kuna hatari shahada zikanunuliwa kama njugu na watu kunyimwa haki yao ya kupiga kura, na kama ni kosa kisheria kuna umuhimu wa kamanda huyo kutakiwa kufuta kauli yake kwani inachochoea uchakachuaji wa uchaguzi.
    Nawasilisha
     
Loading...