Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumekucha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkaa Mweupe, Feb 21, 2011.

  1. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kumekucha sasa kumekucha,
    Majogoo vijijini yanawika,
    Hata na jua mbinguni limetoka,
    Wazalendo amkeni, tufanye kazi sasa!

    Ooh, ooh, mamaa
    tusonge mbele

    Ooh, ooh, mamaa
    tusonge mbele sasa tusonge mbele,

    Na majembe mabegani, tusonge mbele
    Na mapanga mikononi, tusonge mbele
    Sote tutoke vijijini, tukalime sasaa!



    Ahh! Enzi hizo tulikuwa na moyo na nchi hii! Lakini kwa sasa? Natafuta "reverse song"!
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    Hahahahahaha nilikuwa nauchukia sana huu wimbo maana mara nyingi kila nikiamka around 6.00am ukiweka RTD basi ni lazima utausikia tu. Ilifikia mahali kila ukianza tu basi nilikuwa nabadilisha station LOL!
     
  3. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Bubuu! Utauchukiaje wimbo unaohimiza watu kuamka. Yaani baada ya hapo lazima uanze safari ya mzigoni, kabla majira haijaanza!
     
  4. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Yaani huu wimbo nauchukia kama nini. ulipokuwa unapigwa tu RTD ile saa 6.00 am kama bado hatujaamka basi baba alikuwa anakuja na stiki kutoa dozi tuamke tujiandae kwenda shule!
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mrijani rajab, supa

    The reverse tafuta mwimbo wa msondo kuna verse mzee masharubu anaimba

    jama ee ooo jama ehhh
    hali hii mpaka lini jamani eeehhh
    ukiamka na shida ya jana eeeh
    na ya leo inaongezekaaa x2
     
  6. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kumewiya sasa kumewiya
    Majogoo vijiji yamenyamaza,
    Hata jua mbinguni limezima,
    Wakolini amkeni, tunyonye sasa watz!

    Ooh, ooh, mamaa
    turudi nyuma

    Ooh, ooh, mamaa
    turudi nyuma sasa turudi nyuma,

    Na majembe tuweke chini, turudi nyuma,
    Na mapanga tuwapokonye watz mashamba, turudi nyuma
    Sote tuingie vijijini, tukalale!


    Ahh! Enzi hizo tulikuwa na moyo na nchi hii! Lakini kwa sasa? Natafuta "reverse song"![/QUOTE]
     
  7. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nlikuwa nasoma shule moja ya sekondari basi asubuhi lazima tukapailie japo hatua nne kwa 120 kabla ya kuingia darasani asubuhi dar nimesisimka
     
  8. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    nikiusikia wimbo huu najua tayari kwenda shuleni (primary), na kama weekend au tupo likizo basi najua muda si mrefu mama anakuja kutuamsha chumbani kwetu - sikuupenda kabisa.

    Tatizo ki band Mbili National Matshusta cha Mshua alikuwa anakifungulia makusudi - hulali ukiusikia wimbo huu.
     
  9. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    nyie mnaleta mizaha ya kukariri verse, wenzenu huku nyuma wamewasha mitambo ya Dowans.
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    Hahahahahahah ulikuwa unapigwa kila leo hasa asubuhi (Monday to Friday) kiasi ambacho nikajenga chuki kubwa dhidi ya huu wimbo. Nilikuwa sina tatizo la kuamka mapema hata kidogo lakini huu wimbo mhhhhh! we acha tu LOL!
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    BAK na Elnino,

    Mmenikumbusha mbali sana sana. Huwa sipendi kuamka mapema hadi leo na siwezi kulala mapema.

    Sasa nilikuwa nikisikia huo wimbo, hasira zinanipanda. Ni kama siku ya pili kulala JKT, niliona kama nimelala kutoka saa nne hadi saa sita usiku. Nilikuwa siupendi na nafikiri hadi leo sidhani ntaupenda.

    Siku hizi kuna wimbo siupendi. Ni Alarm ya simu yangu ya mkononi. Wenye SAMSUNG watakuwa wanaifahamu. Imekaa kizembezembe na huwa nikiisikia, inanikumbusha kipindi nilikuwa nalala saa moja na nusu na inabidi kuamka.......na ninakuwa busy siku nzima na tena usiku mzima. Ninakuja kulala kwa masa 3 na kuamka tena na hapo nikija kulala, nalala masaa 24. Hii Sauti ya simu, ahh, naona kizunguzungu. Itabidi niibadili hata simu yenyewe ili milele nisisikie tena hiyo sauti.

    Nikiwa Primary School, kuna siku tulikuwa tunakwenda na baba Sikonge madukani kuuza bidhaa kama nyanya, vitunguu, kabeji nk. Sasa kulikuwa na jamaa tunashindana naye kufika hapo madukani kwa Waarabu. Mzee atakuamsha saa 11 alfajiri na kuniambia kwa Kinyamwezi "......wewe Kiyungi, amka bwana, Samora (kwa ajili ya Madevu) kashafika Ikulu........" Ikulu ni sehemu anapoishi Mtemi wa Sikonge.

    Mkaa Mweupe kweli umenirudisha mbaali sana.

    Kipindi nilichokuwa nakipenda ni "JAMBO....." maana hapo ni miziki poapoa. Hata kama umechoka, ukimsikia Bichuka au Maneti anatesa redion basi unaamka na kuanza kucheza au kuimba. Huu wimbo kama upo, basi Marehemu Mzee ujuwe hata kufoka ataacha. Atausikiliza hadi uishe na ukiisha, basi uwe umejiandaa tayari kwenda shamba au kwenye majukumu mengine siku za weekend/likizo.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Can somebody look for audio clip... jamani nahitaji.
     
  13. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    leteni mipango ya kukusanya watu tuifanye jangwani au mnazi mmoja tahrir square sio mambo ya shambani, utalima mvua zenyewe ziko wapi? kilimo kwanza hela zote washagawiana hawa hamna mkulima hata mmoja aliyeambulia
     
  14. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    akhsante mkaa mweupe!! ng'wangana....kazi na dawa...tehetehertehete
     
  15. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #15
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,780
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    Utamzuia mtu kufanya service gari yake?
    Nasikia vijiweni kwamba mwenyewe kaja na ndege kuichukua ila wanamvunjia magoti ili ibaki kuna dilg pia la vibaka kuiba stata ila soko hakuna.
     
  16. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,457
    Likes Received: 2,456
    Trophy Points: 280
    Enzi hizo nilikuwa najivunia kuitwa mtanzania nakumbuka 80-83 niko primary kamanda wa Chipukizi wa wilaya siku hizi hata nikiziona picha zake naona kichefuchefu.
     
  17. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Njema sana hii mkuu, ikipigwa asubuhi lazima kiranja mkuu niwahi shule-primary school kuhimiza namba na mchakamchaka. Wimbo wa mchakamchaka. "chama cha mapinduzi x2, chama cha mapinduziiiiii dumisha ujamaa. Mwenyekiti nyerere x2, mwenyekiti nyerereeeee, dumisha ujamaa. Makamu ndugu jumbe...
     
  18. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Redio ilikuwa RTD ulikua unaweka idhaa ya kingereza au ulikuwa unaweka SW kwa ajili ya redio za nje? wewe ulikuwa kiboko maana zaidi ya RTD kiswahili na External Service au Sauti ya redio unguja lazima uvuke mipaka kwa SW.Maisha yanabadilika siku hizi chaguo lako RTD haipo na nivigumu kuisikiliza TBC,For emergency case only.
     
  19. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Asante sana Mkaa Mweupe, umenikumbusha kuamka asubuhi, kutafuta ufagio, na kuelekea skuli primary, siku hizo hazitakuja tena.
     
  20. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #20
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    hilo nalo ni wazo,
     
Loading...