Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumekucha: Michael wambura aujibu waraka wa kamati ya uchaguzi ya tff.

Discussion in 'Sports' started by Balantanda, Mar 28, 2012.

  1. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    YAH: TAARIFA ILIYOTOLEWA NA MWENYEKITI WA KAMATI YA
    UCHAGUZI WA TFF JUU YA TUHUMA MBALI MBALI DHIDI YANGU YA
    6/3/2012


    Nimepokea taarifa za shutuma mbali mbali dhidi yangu
    zilizotolewa na Bw Lyatu kupitia kwenye magaazeti mbali kupitia
    kwenye mitandao pamoja na taarifa kwa vyombo vya habari
    iliyotolewa na Bw Lyato 6/3/2012.

    Awali ya yote ningependa watanzania wafahamu kuwa Kamati
    hiyo ya uchaguzi ya TFF haijawahi kuwa huru na haijawahi
    kufanya maamuzi ya haki dhidi yangu hata mara moja,
    silazimishi wafanye hivyo ila katika kufuatilia haki kuna siku
    ukweli utajidhihiri, labda niwakumbushe, baada ya uchaguzi
    2004 kuisha ambapo niligombea uraisi wa TFF na ndugu
    L.Tenga ambapo tenga alishinda, baada ya hapo mambo mengi
    juu yangu yalianza kujitokeza .


    Mwaka 2005 iliamuriwa ufanyike uchunguzi wa mahesabu
    (Auditing) tangu nilipoingia madarakani wakati huo FAT
    2002,2003 na2004 kampuni iliyopewa kufanya ukaguzi huwo
    ilitoa orodha ya watu na malipo mbalimbali ambayo
    hayakuambatana na hati za malipo zilizoidhinishwa "List of Un
    approved vouchers with no supporting Documents" ambazo
    kimsingi ni kama Hoja za kiukaguzi "Audit Querries" lakini
    haikuwa hivyo.

    Tarehe 14/01/2006 TFF ilifanya mkutano wake mkuu wa
    kawaida wa mwaka 2005, katika mkutano huo yaliwasilishwa
    mahesabu ya fedha ambayo sio final Audited Accounts ambayo
    yalilenga kunidhalilisha na kunishushia heshima mbele ya jamii,
    wakati huo mimi nilikuwa mjumbe wa mkutano mkuu kupitia
    Klabu Simba kama mwenyekiti nilihoji utaratibu huo, taarifa
    hiyo ya fedha ilitolewa ndani ya ukumbi bila wahusika nikiwemo
    mimi kupewa hoja zinazonihusu na muda wa kujibu hoja hizo,
    Kwa kawaida mkutano mkuu hupelekewa Taarifa kamali ya
    mahesabu iliyokaguliwa(Audited Accounts) baada ya kupata
    majibu ya hoja za kiukaguzi kutoka kwa wanao husika jambo
    ambalo halikufanyika kwenye hili.

    Baada ya kulalamika miezi mitatu baadae Tarehe 21/4/2006
    niliandikiwa Barua na TFF yenye kumbukumbu TFF/ACC.06/2
    yenye kichwa cha habari "QUERIES ON PAYMENTS MADE TO
    YOU" yaani hoja zinazohusiana na malipo yaliyofanya kwako,
    aidha barua hii ilinitaka mimi nikiwa mmoja wa watu waliotajwa
    kwenye orodha ya watu waliolipwa malipo mbali mbali ambayo
    hayana viambatanisho hivyo kupewa siku 30 kutoa maelezo na
    majibu stahilli ili kufanikisha ukaguzi Maalum (SPECIAL AUDIT)
    katika maenoa matatu(3):
    1. Kutathmini malipo ambayo hayakuidhinishwa yaliyofanywa
    kwa viongozi wa FAT kamailivyo ainishwa kwenye
    pendekezo 12.
    2. Kuanisha uhalali wa madeni ya FAT mpaka 2004.
    3. Kutathmini uhalali wa gharama za vifaa (Fixed Asset) zilizo
    nunuliwa 2002-2004.
    Tarehe 28/5/2006 niliandika maelezo na majibu yote ambayo
    nilitakiwa kuyatolea maelezo, hoja zote zilizo letwa kwangu
    zilijibiwa, sikupata maelezo mengine yoyote au maswali ya
    kutaka ufafanuzi wa jambo lolote linalohusu ukaguzi.


    Baada ya taarifa ya ukaguzi maalum kutoka niliipata kwa njia
    zangu na kuisoma nikagundua kuwa ukaguzi huo huenda
    ulinilenga mimi maana watu wote waliotoajwa kwenye ukaguzi
    wa awali hawakutajwa tena, taarifa haikusema kama majibu yao
    yalitosheleza matakwa yao na haikutaja kama majibu yangu
    hayakuwatosheleza na kukidhi mahitaji yao.
    Katika Taarifa ya ukaguzi Maalumu (Special Audit) Kifugu 4.0 (a)
    mkaguzi anasema viongozi wa FAT hawakuweza kupatikana
    kutoa maelezo kuhusiana na hoja za kiukaguzi, hii inamaanisha
    kuwa majibu ya hoja niliyoyawakilisha TFF tarehe 28/5/2006
    hayakupelekwa kwa wakaguzi na kama mkaguzi alinihitaji basi
    TFF ilimweleza sipatikani, ili report ionekane mimi ni mbadhilifu.
    Kifungu 4.0(b) cha taarifa hiyo pia kinasema kazi ya
    ukaguzi maalum imekuwa ngumu kwa kuwa viongozi wa FAT
    hawajakabidhi ofisi hivyo nyaraka zinazohusiana na ukaguzi huo
    kutokupatikana, hili ni jambo la kushangaza kwani nilkabidhi
    ofisi siku mbili baada ya uchaguzi 29/12/2004 na wakati
    ukaguzi huo unafanyika mwezi 7-8/2006 iliisha pita miaka 2
    swali linakuja kazi za TFF zilikuwa zinafanyikaje? Mimi sikuwa
    mhasibu wa TFF ambaye nina tunza nyaraka za malipo, mhasibu
    wa TFF mpaka hivi sasa yupo walishindwa nini kumuuliza?
    Ninachokiona mimi hizi zilikuwa ni njama zilizofanywa kuficha
    nyaraka ili majibu yasipatikane ili nionekane mbadhilifu na
    mwizi. Kifungu4.0(e) cha ukaguzi kinasema wamegundua
    makosa mengi ya uandikaji wa kumbukumbu za mahesabu
    katika vitabu vya FAT, hiyo inamaanisha kumbukumbu
    walizopatiwa hazikuwa sahihi na hivyo zilipaswa kuwekwa sawa
    kwanza ili ukaguzi ufanyike jambo ambalo lilikuwa gumu kwa
    mkaguzi kwa kuwa nyaraka nyingi hazikuweza kupatikana
    Mfano PV 5322 ya tarehe 22/6/2004 inaonyesha malipo $ 3250
    kwa ajili ya posho za safari kwenda Ruanda halafu maombi ya
    idhini ya malipo iliyoambatanishwa nayo inataja PV 5322 Mr
    Wambura malipo ya PTA's for match kamisaa ya $350.
    Ili nionekane mbadhilifu Nimegundua maombi mengi ya
    uongo na kutunga ya idhini ya malipo yameandikwa kuonyesha
    nilipokea malipo bila sahihi yangu ili mradi yaonekane
    yalifanyika kwangu mfano 28/07/04 PV 5324.
    Pamoja na Mkaguzi katika repoti zake nyingi tangu ya awali
    kuitaka TFF iwasiliane na mimi ili majibu yapatikane TFF
    haikuwahi kufanya hivyo kwa makusudi na kwa hila na nia
    mbaya na mimi .


    Mwaka 2008 niligombea nafasi ya Makamu wa pili wa rais
    wa TFF katika mchakato huo jina langu liliondolewa katika
    orodha ya wagombea, nilikata rufaa katika kamati ya Rufaa ya
    TFF, katika moja ya hoja za TFF ni kwamba kuna hoja za
    kiuhasibu ambazo sikuwa nimezijibu, hii ndio ilinionyesha ni
    kwa jinsi gani majibu yangu yalifichwa na mkaguzi hakupewa,
    kwani mjibu yale yalikuwa na nakala 3 na niliyakabidhi TFF
    2006 iweje 2008 hawajayapata? , hivyo ikaamuliwa nipewe hizo
    hoja nizijibu.


    Tarehe 1/12/2008 TFF iliniandika barua nyingine yenye
    Kumbukumbu TFF/ADM/AP.08/07 yenye kichwa cha habari
    "YAH: HOJA ZA MAHESABU YA FAT (TFF)" iliyosainiwa na
    Mtemi Ramadhani, katika barua hii tff ilinitaarfu kuwa kamati ya
    Rufaa iliyoketi tarehe 5/12/2008 imenitaka nijibu hoja za
    kiukaguzi kabla ya tarehe 10/12/2008 saa 6.00 mchana na ofisi
    itakuwa wazi kushirikiana na mimi kupata nyaraka hizo ili
    zijibiwe, Jitihada za kupata nyaraka kutoka TFF ziligonga mwaba
    hakuna aliyekuwa tarayari kutoa ushirikiano, 7/12/2008
    nilimwandikia katibu mkuu wa TFF nikimueleza juu ya
    malalamiko yangu kutokupa ushirikiano kutoka katika ofisi
    yake, na kuomba nipatiwe nyaraka muhimu kabala ya tarehe
    8/12/2008 saa sita(6.00) mchana pamoja na nyaraka zifuatazo:
    1.Nakala ya Ukaguzi maalum(Special Audit Report)
    2.Vivuli vya Nyaraka mbali zikiwemo receipt na hoja za kiukaguzi
    wa mahesabu.
    Tarehe 8/12/2008 TFF kupitia barua yake
    TFF/ADM/GC.08/105 ilinijibu ikinitaarifu kuwa ofisi yake
    itanikabidhi nyaraka mbali mbali zinazonihusu niende nizifuate,
    nilipozifuata kama barua katibu mkuu ilivyosema, sikupewa
    ushirikiano wowote na niliyemkuta offisini nd Mtemi Ramadhani
    alikataa kabisa kutoa ushirikano, niliiandukia TFF barua
    nyingine kuelezea kukosa ushirikiano, tarehe 9/12/2008 siku
    moja kabla ya deadline nilipigiwa simu niende kuchukua
    nyaraka, nilipewa vivuli vya profoma invoice, Accounts ledger na
    barua moja ya kutoka kwa Marehemu Charles Masanja.
    Tarehe 10.12.2008 kampuni ya Uhasibu na Ukaguzi ya E.K
    Mengesho & Company ilitarifu TFF kwa niamba yangu
    wakabidhiwe vielelezo na hoja hizo za kiukaguzi, kampuni hiyo
    kupitia barua yake Kumb MACO/AQR-MRW/12/08 iliitaka tff
    iwakabidhi nyaraka zifuatazo ili zijibiewe:
    1. Copy of complet the complete Special Audit Report
    2. Copy of all relevant documents touching Mr Wambura
    namely


    2.1 Payment vouchers,
    2.2 Invoices
    2.3 Receipts
    2.4 Personal Ledger
    2.5 Journal Vouchers
    Barua hiyo haikujibiwa hadi hii leo, aidha nilichukua jitihada za
    ziada kuwasiliana na wanasheria wa kampuni ya Uwakili MSK
    LAW PARTNERS(ADVOCATES) nao waliwaandika TFF barua
    yenye kumbukumbu MSK/TFF/08/01 yenye kichwa cha habari
    MICHAEL. R. WAMBURA –Audit Queries kuwasisitiza TFF
    iliwaweze kunikabidhi nyaraka hizo bila mafanikio, hata hivyo
    barua zote mbili hazikujibiwa hadi hii leo.


    Pamoja na vikwazo vingi vya kupata nyaraka kutoka TFF
    nilioomba kamati ya rufaa ikubali kupokea majibu ya hoja za
    kiuhasibu niliyoyatoa mwaka 2006 ili yaweze kuongoza kikao,
    aidha kamati hiyo ilikubali na kupitia hoja mbalimbali na
    kuridhika kuwa sikuwa na hatia ya ubadhilifu kama pingamizi
    lilivyowasilishwa, aidha sababu ya kuondoa jina langu ni
    waswasi na suala la Uadilifu (Intergrity) wa kuwa kampuni MIN
    INVESTMENT PROMOTION CO iliyofanya biashara na TFF
    ilikuwa inamilikiwa na Mimi Michael Wambura, ukweli ni
    kwamba kampuni hii inamilikiwa nd Josea Samuel kama
    inavyoonyesha katika Extract From Register No 93017 ya Msajili
    wa Makampuni, Mnamo tarehe 10/12/2008 Bw Josea aliiandika
    TFF barua akiambatanisha na vivuli vya Cheti cha Usajili
    akiitarifu TFF kuwa yeye ndie mmiliki halali wa Kampuni hiyo na
    ni yeye ndiye aliefanya biashara na TFF na kama kuna maelezo
    ya ziada yuko tayari kufiki pindi wakimhitaji, Kwa kuwa TFF
    walikuwa na agenda ya Siri juu yangu waliamua kuificha kamati
    ya rufaa juu ya taarifa(barua)hiyo na hatimaye kamati ya rufaa
    kuondoa jina langu kwenye uchaguzi huo kwa sababu ambazo
    sio za kiubadhilifu.


    Katika kuhakikisha majibu yanapatikana na kuweka wazi
    juu ya suala hili, na kama TFF inanituhumu kwa ubadhilifu ni
    kwanini nitumie nguvu zote hizo kupata nyaraka ili nipate kujibu
    hoja zao? Kulikuwa na sababu gani niwaandikie TFF barua 3 na
    nyingine kutoka kwenye makampuni ya ukaguzi na hata kutoka
    kwa wnasheria nabado walishindwa kunikabidhi hizo nyaraka
    hizo hata kujibu barua?
    Ununuzi wa Samani za Hostel
    Mwaka 1998 Fifa kupitia mradi wa FIFA Goal project iliipitisha
    Tanzania kuwa moja ya nchi wanachama wa Fifa ambao
    wangepatiwa mradi wa mendeleo katika awamu ya kwanza,
    Msimamizi Mshauri(consultant) MD Consultancy-architect
    aliteuliwa kusimamia mradi huu, mpaka 29/12/2001 uongozi
    mpya unaingia madarakani ujenzi mradi huu uliukuwa
    haujaanza kutekelezwa, aidha sababu zilizoleteleza
    ucheleweshaji pamaoja na nyingine ilikuwa,
    1. Kuwasilishwa kwa mapendekezo ya kubadili mchoro
    uliokuwa tayari umeidhinishwa na fifa kutoka Hostel ili
    ujengwe uwanja wa mpira (Stadium)
    2. Kuchelewa kupatikana kwa vibali pamoja na hati mbali
    mbali zinazoonyesha manispaa husika iliridhia ujenzi
    huo,
    3. Kujua mmiliki halali wa karume Staduim
    4. Makandarasi kuandika maakadirio ya ujenzi kwa
    kutumia TSHs badala ya UDS($)
    Mwaka 2002 tulianza kusimamia ili kuhakikisha mradi huo
    unaaza kwani baadhi ya nchi zilikuwa zimeisha kamilisha
    awamu ya kwanza na kuanza kuitumia.
    Wakati mradi huo unaidhinishwa na FIFa, viwango vya
    kubadilisha fedha (Exchange Rate) itakuwa ni sh 436 kwa dola
    mpaka mradi utakapo kamilika ili kuondoa uwezekano wa mradi
    kushindwa kuendelea.


    Mwaka 2004 wakati mradi unakaribia kufika tamati ilioneka
    kuwa gharama za mradi ziliongezeka na FAT haikuwa na uwezo
    wa kulipia, tarehe 7/7/2004, Fifa ilihamisha kiasi cha Dola
    $71,590.00 kutoka kwenye Accounti yetu ya FAP(Financial
    Assistance Programme) na kuifanya akaunti hiyo kubaki salio
    sufuri, uamuzi kama huo ulifanywa na fifa na mwanachama
    alikuwa anataarifiwa kwa kuwa malipo yalifanywa na wao moja
    kwa moja.
    June 2004 mradi ulikuwa umefikia hatua za mwisho kukamilika
    lakini katika BOQ(bills of Quantity) haikujumlisha Vifaa vya
    Hostel Pamoja na ukuta wa kuzunguka eneo lote la karume,na
    kwa kuwa jambo hilo halikuwemo kwenye mradi mshauri ujenzi
    alishauri zitafutwe hela kwa kuwa mradi huo ni mwingine tofauti
    na wa awali.
    Msimamizi wa Maendeleo wa kanda yetu nd Ashford Mamelodi
    alipokuja alikuta na kusema haiwezekani mradi ukazinduliwa
    katika hali hiyo,hivyo aliagiza yatafutwe makampuni yanayoweza
    kufanya kazi na yeye atashawishi fifa igharamie kazi hizi
    1. Kujenga uzio(ukuta)
    2. Kusupply furnitures za hostel


    Makampuni mengi yalikuwa hayapendi kufanya kazi na FAT/TFF
    kwa kuzingatia rekodi zake za fedha na ulipaji wake wa madeni,
    Makampuni machache yaliweza kukubali kufanya biashara na
    FAT tena kwa gharama kubwa kufidia muda na hasara
    nyinginezo ambazo wangeweza kukutana nazo ,makampuni
    kadhaa na yalileta Makisio ya gharama zao.Tulizipeleka FIFA,
    Nd Mamelodi alipokuja alikutana na wawakilishi wa makampuni
    hayo na alikubali kuwa atawalipa moja kwa moja. Mjenzi wa
    ukuta alilipwa moja kwa moja baada ya kumaliza kazi na
    kuikagua Malipo ya zabuni ya vifaa vya hostel yaliletwa FAT kwa kuwa
    sehemu ya fedha tulizoomba zingetusaidia kuiweka kambini na
    kuisafirisha Serengeti Boys na twiga Stars kwenda Zimbabwe na
    Kigali. Lilikuja wazo la kununua Basi ili leweze kusaidia timu
    zetu za Serengeti na Twiga kusafiri mara kwa mara kwa kuwa
    basi lilokuwepo la FAT lilikamatwa na kupigwa mnada kutokana
    na madeni ya FAT ya mwaka 2000-2001, hivyo tulikubaliana
    katika $ 25,000/ zilizokuwa zimekuja tutoe Usd 10,000.00 ili
    kufanya malipo ya awali ya kununua Basi, kwa kuwa Fedha hizo
    zinatoka FIFA ilikuwa lazima Mwenyekiti wa FAT aidhinishe
    kwanza ndio hatua nyingine ifanyike kama inavyoonekana
    kwenye PV 5324 ya tarehe 29/7/2004 na barua ya mwenyekiti
    kwa wakaguzi, mpango wa kununua basi ulishindikana kwa
    kuwa FIFA iliagiza mzabuni alipwe pasipo maelezo mengine hivyo
    salio lililobaki la USd 8,400.00 lisingeweza kununua basi hivyo
    zilihamishiwa kwenye matumizi ya maandalizi ya timu ya
    Serengeti Boys kwenda Ruanda kwa basi la kukodi na posho na
    Twiga stars kucheza na Zimbabwe ikiwa ni usafiri na posho zao,
    kumbukumbu za malipo na matumiz yako kwa mhasibu.
    Kwa mujibu wa katiba ya FAT ibara 42(3) (e)&(k) katibu
    mkuu ndiye Afisa mhasibuwa chama (Accounting Officer) na
    atabuni njia mbalimbali za kuongeza mapato ya FAT hivyo
    mamlaka yalikuwa yaniniruhusu kufanya na kuhamisha
    mafungu ya fedha(Realocation of Funds) kutoka katika kifungu
    cha matumizi ya kununua basi na kupeleka katika matumizi ya
    timu za Taifa.


    Tuhuma zote alizozitoa Nd Lyato kuhusu ubadhilifu zilitolewa
    pia, lakini kamati ya rufaa chini ya JAJI Mkwawa ili iliona sikua
    na hatia nazo na ushahidi wake unaweza kupatikana katika
    kumbukumbu za majadiliano (Proccedings),pamaoja na maamuzi
    yaliyotolewa hayakuwahi kunitaja mimi kuwa mbadhilifu au
    mwizi , hata kamati ya Uchaguzi chini ya Ng Lyato katika chaguzi
    2 ambazo ni za Simba na Mara (FAM) katika barua zake
    haikuwahi kutaja kuwa jina langu linaondolewa kutokana na
    Ubadhilifu jambo linaloonyesha kuwa maneno aliyo yasema
    Lyato kwa waandishi wa habari ni yake binafsi na sio ya Kamati
    ya Uchaguzi ya TFF.


    Ninapenda kumfahamisha bwana Lyatu Katiba ya Jamhuri ya
    Muungano wa Tanzania inasema " mtu hawi na hatia mpaka
    atakapo tiwa hatiani na Mahakama" hivyo kuendelea kunizuia
    kugombea kwa mambo ya kufikirika na ya kizushi ni kinyume na
    sheria jambo ambalo huenda likahitaji mkono wa mahakama
    kutafsiri. Bwana lyatu alijua mimi ni mbadhilifu ni vipi nilipogombea
    uongozi wa FAM(Mara) alisahau kutumia kigezo hicho kwani
    sababu pekee iliyotolewa na kamati yake ilikuwaa ni mimi
    kuipeleka Simba Mahakamani, lakini hata kama ni kosa adhabu
    yake ni nini na imetajwa kwenye kifungu kipi cha kanuni na
    Katiba ya TFF? Ni wazi bwana lyatu amejazwa jazba na upepo
    hata kutumia maneno ambayo kwa mtu anayefikiri kwa kutumia
    ubongo asingeweza kuyaandika ni wazi bwana Lyatu ameingia
    kwenye siasa za Uchaguzi wa TFF 2012,hivi sasa imegundulika
    kuna binadamu wawili (ufaransa na Uingereza) wamezaliwa na
    wanaishi bila ya kuwa na ubongo.
    Napenda kumhakikishia bana Lyatu umri wa kugombea uongozi
    TFF ni miaka 18 ambayo mimi niliisha ipita na hata kama
    ningechaguliwa leo ukomo wa uongozi wa TFF ni miaka 70 kwa
    mantiki hiyo sina sababu ya kudanganya umri,mimi nimezaliwa
    hospitali hivyo nina cheti cha kuzaliwa, nina passport, kadi ya
    kupigia kura nimesoma shule kuanzia Msingi, sekondari na
    Chuo kikuu DSM(UDSM) ambapo kumbukumbu zangu zote za
    kuzaliwa zinapatikana, kwa kuwa nakala za form hizo sijaziona
    siwezi kukubali au kukataa tofauti iliyojitokeza na kama ipo
    itakuwa ni kosa la bahati mbaya amboyo sikuidhamiria lakini pia
    nitapenda nione nakala halisi, mtu anayedanganya umri ni Yule
    ambae atakaefaidika kwa kufanya udanganyifu huo, iwapo sifa
    za kikatiba ni miaka 18 na mimi sina nikajaza hivyo hiyo itakuwa
    udanganyifu lakini kama nimeipita na nikaandika tofauti na
    bado ninakidhi matakwa ya kikatiba hapo nitakuwa
    sikudanganya umri bali nimekosea kujaza umri wangu mtu
    anayedanganya kama ambavyo nilikuandikia kuwa Katika wilaya
    za Temeke Kinondoni na Ilala kuna viongozi waliochaguliwa
    hawana elimu ya kidato cha Nne kama kanununi za TFF
    unazodai anazisimamia zinavyosema na huku akiendelea kuwa
    bubu na kiziwi huku sauti na masikio kufunguka suala
    linapokuwa linapomuhusu Wambura, Kwa kuwa hakuwa na nia
    njema na mimi, hata kanuni ndogo ya haki za binadamu ya haki
    ya mtu kusikilizwa(right to be heard) aliipuuza, kwani
    angeniuliza kuhusu utata huo angepata hasara gani? au
    angalichelewa kuongea na waandishi? .


    Napenda kumkumbusha Lyato niliwahi kusema hawezi na hata
    kaa hata siku moja kunitendea haki, kwa mantiki hiyo
    nisingeweza kudanganya umri , ninachopenda ieleleweke ni
    vizuri kazi za watu zikabaki ofisini na mambo ya kijamii na
    kibinafsi (social and personal issues) zikabaki mitaani kwani
    unaweza kumfikira mtu na kumhukumu mtu kwa asilo litenda,
    kila wakati haki si tu itendeke lakini ionekana kutendeka
    "justice must not only be done must seen to be done'' lazima
    maamuzi yafanyike posipokutilia chembe ya shaka.
    Kamati ya Uchaguzi ya TFF bila kuheshimu kamati ya
    Rufaa ya TFF imeanza kuandikia mikoa wanachama wa TFF
    kupinga maamuzi ya Kamati ya Rufaa ya TFF yote hani kisa
    maamuzi yale yalimsaidia Wambura na kwa kuwa mwaka huu
    kuna uchaguzi mkuu wa TFF, aidha kamati hiyo imeamua
    kunyakua madaraka ya kuwa msemaji wa TFF bila kujali athari
    za kisheria zinazoweza kuikumba tff kutokana matamshi na
    maamuzi ya kamati hii, ni wazi kamati hii inanyakua mamlaka
    ya kikatiba ya usemaji ya Rais na Katibu wa TFF.


    Humu duniani kuna aina nyingi za walevi wengine pombe
    wengine madaraka na wengine huwa mbumbumbu wa sheria na
    mambo mengine lakini hawataki waelimishiwe, Mwl Nyerere
    alisema ni bora ukawa mjinga kulikoni mpumbavu maana
    mjinga anafundishika, hivi upeo wa bwana Lyatu kuelewa kuwa
    Kamati ya Rufaa ni supreme Organ(ni chombo cha cheye
    mamlaka ya juu) ndani ya TFF umeishia hapo? Ni kweli
    wafanyakazi wanatakiwa kupelekwa kozi mara kwa mara lakini
    kwa TFF kumpeleka Lyato kwenye hili itakuwa Ufisadi, hivi lyatu
    na kamati yake wanajua na kufahamu Sheria kulikoni Prof
    Mgongo Fimbo? Wanaufahamu wa masuala ya utawala wa
    michezo kuliko KIPINGU, TANDAU, Mhe MISANGA na Kamanda
    RWAMBOW,? Nikisema huu ni ulevi sitakuwa nimekosea,
    ninachomshauri Nd Lyatu awaombe radhi watu hawa na ajiuzulu
    kwani yeye amekuwa mzigo mkubwa na kusababisha majeraha
    na madonda makubwa katika mpira wa Tanzania, kwani TFF na
    wadau wote hawazungumzii tena mpira bali uchaguzi za TFF.
    Kuhusu swala la kwenda CAS napenda nimkumbushe
    bwana Lyato kwa kuwa yeye ni mbumbumbu wa sheria (ignorant
    in Law) maamuzi yakiisha fanywa na chombo cha juu yanakuwa
    Binding to the parties(yanafunga pande zote) ila yule ambaye
    anadhani hakuridhishwa nayo ndie anayepaswa kukata rufaa
    kwa chombo cha juu zaidi, maamuzi ya Kamati ya rufaa
    yalikuwa upande wangu(in my Favour) hivyo siwezi kukata rufaa
    CAS ila kwa kuwa wewe hukuridhika namshauri uende huko ili
    upate haki unayoitafuta na kwa kuwa hakuna chombo cha juu
    kilichotoa uamuzi tofauti, maamuzi yanabakia valid mpaka hapo
    yatakapo tenguliwa, ni jambo la ajabu uamuzi uliotenguliwa ni
    wa kamati yake halafu anatangaza kutokutambua, njia nzuri ya
    kupinga maamuzi ni kukata rufaa sio kutotambua na kuifanya
    kamati ya rufaa kichekesho kwa kuandika barua mikoani
    nakuikashifu.


    Kwa mujibu wa mtiririko wa vyombo vya haki katika katiba
    ya TFF inaanza Kamati ya Nidhamu,kamati ya Rufaa na
    Mahakama ya usuluhishi ya Michezo, Kanuni zinaundwa ili
    kurahisisha utekelezaji wa katiba hivyo kanuni haiwezi kuipinga
    katiba, Katiba ya TFF inasema Maamuzi ya kamati ya Rufaa ni
    ya mwisho na hayatajadiliwa na chombo kingine chochote
    isipokuwa CAS, wakati mamlaka ya kamati ya uchaguzi kuwa
    mwisho sio ya kikatiba ni ya kikanuni ambayo yanatungwa na
    Kamati ya utendaji ya TFF ila katiba inatungwa na kupitishwa na
    mkutano mkuu hivyo kwa Bw lyato kuipinga maamuzi kamati ya
    rufaa hii inaonyesha ni jinsi gani mawazo yake yamekosa nuru
    na yamefubaa kutokana na upofu wa fikra sababu tu ya
    kujaribu kulinda maslahi yake na ya wenzake ili kiongozi
    wanayemtaka aweze kuchaguliwa ili waendelee kuwa na nafasi
    ya kulivuruga soka la Tanzania.


    Bwana lyatu alikuwa mwenyekiti kamati ya kuchunguza
    mazingira na sababu zilizopelekea Serengeti Boys 2005
    kuondolewa mashindanoni kama alijua kuna CAS na Tanzania
    ilikuwa na uewzo wa kushinda rufaa kama walivyo kata CAF ni
    kwanini aliacha nafasi ya Tanzania ikapotea bure na Tanzania
    kifungiwa miaka 2, ili hali anajua pahali kwa kukatia rufaa ?
    hiyo ilitosha yeye na kundi lake kujiondoa TFF kwani kwa
    Tanzania kufungiwa mashindano ya U17 kumeliumiza sana soka
    la Tanzania.


    Haikuwa nia yangu kutoa maelezo yote haya ila nadhani wakati
    mwingine mototo akipaliwa ukimgonga ngongoni maisha
    yanaanza upya kwa gharama nafuu, hivyo nimesema haya labda
    bwana Lyatu na kundi lake watapata ufahamu bila TFF kutumia
    fedha kwa ajili ya semina, ninapenda kusisitiza ni "kheri kuwa
    mjinga kuliko mpumbavu"(Nyerere J.K).
    Ninapenda kusisitiza kwakuwa tuhuma za bwana Lyatu
    zinazotokana na hoja za kiuhasibu(Audit Queries) ambazo zote
    ni za uongo zenye nia ya kunifanya nipoteze hadhi mbele ya jamii
    aidha napenda kumhakikishia Nd lyato hili halitaniziba mdomo
    tutaendelea hadi wababaishaji mtakapo rudi mlipotoka, aidha
    ninapenda kumhakikishia bw lyatu katika uchaguzi 2012
    utakapotangazwa nitachukua form na kugombea katika nafasi
    nitakayo iona ni mwafaka kwangu bila kujali hila ghilba na fitna
    anazoniwekea, aidha kama yeye anavyodai ni muadilifu ni vizuri
    kutumia fursa hii aliyopendelewa kushughulikia Suala la wilaya
    za DSM kwani kuna fununu kuwa amepewa au amepokea
    zawadi/ahadi ili suala hili lipite katika mazingira ya upendeleo
    kwani baadhi ya viongozi wa TFF ni maswahiba na ni washiriki
    wa kambi moja ya uchaguzi ya TFF.


    Ninamtaka bwana lyato awaombe msamaha watu wa Mara
    kwa udhalimu wa kuingilia mchakato wa uchaguzi huku
    akishindwa kuweka wazi mgongano wa kimaslahi na baadhi ya
    wagombe jambo linalopelekea kutilia shaka uadilifu wake.
    Ninapenda pia kuwapongeza wana CCM wenzangu wa jimbo la
    ukerewe walioona ndugu lyato hafai kuwa mbunge wao kwa
    kumyima kura 2010 , kwani kuwanyima kura watu wenye uwezo
    kama balozi Kamanda, Mhe Mongela, na kumchagua kiongozi
    kama lyatu ingekuwa ni hasara ambayo wana ukerewe na taifa
    kwa ujumla tungejutia kwa muda mrefu kama kwenye mpira
    tunavyojuta.


    Mwaka 2008 ulikuwa ni mwaka wa uchaguzi mkuu wa TFF
    ambapo tangia mwaka 2007 maandalizi ya wagombea yalianza
    mimi ni likuwa ni mmoja wa watu waliotangaza azma yangu ya
    kugombea tena katika uchaguzi mkuu wa TFF. Mwaka huo huo
    2007 nilioonyesha nia ya kugombea tarehe 21/12/2007 TFF
    ilifungua jarada la malalamiko kumb CD/IR/5110/2007 kwa
    Jeshi la Polisi kuwa kati ya 2002-2004 kulitokea ubadhilifu
    katika ofisi za FAT na mimi Michael Wambura nikiwa mtumishi
    wa FAT/TFF, Uchunguzi na upelelezi ulifanyika pamoja na
    kukusanya vielelezo na maelezo ya mashahidi mbali mbali na
    jeshi la polisi , hatimae jalada lilipelekwa kwa Mwanasheria
    mkuu wa serekali mwenye mamlaka ya kupitia na kusoma
    kuona kama kuna kesi ya kujibu dhidi ya mtuhumiwa .
    Tarehe 26/10/2011 jeshi la polisi kupitia barua kumbu
    DSM/ILAL/CD/B.I/I/VOL.XI/50 iliyosainiwa na Mkuu wa
    upelelezi makosa ya jinai Mkoa wa Ilala nd D. Nyanda-SSP
    ikiwataarifu TFF juu ya matokeo ya uchunguzi wao na maelekezo
    ya mwanasheria mkuu wa serekali ya barua kumb
    J/DSM/ILA/113/11 ya tarehe 1/4/2011 kama ifuatavyo
    "Baada ya mwanasheria wa serekali kulisoma jalada hili
    aliridhika kuwa mtuhumiwa MICHAEL WAMBURA hakuwa
    na kesi ya kujibu dhidi ya tuhuma hizo, Barua ya
    mwanasheria wa serikali Yenye kumbukumbu
    J/DSM/ILA/113/11 ya tarehe 1/4/2011 yahusika, Kwa
    barua hii jalada la kesi limefungwa"


    Kwa kuzingatia mlolongo mzima na mchakato mzima wa ukaguzi
    wa mahesabu ya TFF pamaoja na vikwazo vingi mbali mbali
    kutoka TFF tangu 2005 hadi 2012(miaka 8) ambavyo kimsingi
    vililenga kunichafua na kuniharibia jina ili nisiweze kugombea
    uongozi na hatimae kuonekana mhalifu mbele ya jamii ni wazi
    vilifanywa kwa malengo Fulani ya watu Fulani kwa hila.
    Matokeo ya kamati ya Rufaa ya TFF mwaka 2008 hayakuniona
    mie mbadhilifu au mwizi, matokeo ya uchunguzi wa polisi na
    maelekezo ya mwanasheria mkuu wa Serekali yanatoa picha
    kamili ya Usafi wangu katika utendaji ambao kundi Fulani kwa
    maslahi yao wanajaribu kunifanya nionekane sifai, swali
    ninalojiuliza ilikuaje wakapeleka malalamiko polisi ya ubadilifu
    mwezi wa Dec 2007 na mimi kupewe hoja za kiuhasibu kujibu
    Dec 2008? Mwaka mmoja baadae, ni wazi kesi hiyo ilifunguliwa
    kwa hila na kwa manufaa ya watu Fulani.
    nipenda watu wafahamu wakati mwingine haki haipatikani kwa
    urahisi ni lazima uipiganie sio tu kwa ajili yako ila pia kwa ajili
    ya watu wengine wanao weza kudhulumiwa haki yao
    Ninamtaka ndugu lyato nani ya Siku saba(7) aniombe radhi kwa
    maneno aliyoyasema juu yangu kupitia utaratibu ule ule
    alioutumia kunikashifu na kusema maneno ya Uongo kinyume
    chahapo nitachukua hatua za kisheria juu yake, aidha
    ninatafakari njia muafaka za kisheria zakufuata ili jambo hili
    lifike mwisho.


    Michael .R. Wambura,
    Katibu Mkuu (mstaafu) FAT/TFF
    28/3/2012
     
  2. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Hawezi kuishi nje ya soka?Tamaa mbaya.
     
  3. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Tabia ya watanzania ya kuomba haki badala ya kuidai ndiyo iliyotufikisha hapa tunadharauliwa na kunyanyaswa
     
  4. jchofachogenda

    jchofachogenda JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona hujaimalhzia mkuu?
     
  5. M

    Mzee wa Usafi JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Huyu jamaaa aliuza Toyota MArk II yake kuvaa Tenga kwenye uchaguzi wa 2004...akapigwa chini ...sasa anatafuta njia ya kurudisha gari lake..
     
Loading...