Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe wanachojivunia TRA ni peanut!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Eliphaz the Temanite, Jun 8, 2011.

  1. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,662
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Asubuhi nilimsikia David Kafulila akijenga hoja kuwa, Wakati Mkapa anaondoka madarakani makusanyo ya kodi kwa mwezi zilikuwa ni bil 200 na ushee hivi, pesa hiyo ukiibadili into $ ambayo wakati huo exchange rate ilikuwa 1$=1000Ts unapata Mil $ kama 200 hivi. Leo hii TRA wanajipiga kifua kwamba wanakusanya 420bil, ambayo kwa exchange rate ya sasa tuchulie 1$=1550Tsh ni sawa na $ mil 260 hivi!!! Almost tuko pale pale baada ya miaka 6, 7 hivi!!!!!

    Hii kiuchumi inamaanisha nini?
    TRA na rais wetu ambaye siku za hivi karibuni amekuwa anajipiga kifua kwa hilo wanajua wanachokisema? Au wanatudanganya toto na hizo figures kubwa kubwa?
     
  2. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Garasa hilo
     
  3. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    nina uhakika % kubwa hapa inatokana na PAYE, labda labda ukiongeza na kodi ya sigara na bia, very petty earners ndo wanabanwa
     
  4. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahsante saana. Hizo data ni changa la macho, Mh.Mkapa alikusanya kidogo tukakiona. Wanakusanya kingi hatukioni,
    Wangeonekana mashujaa kama dhahabu, almasi,tanzanite yetu ingegeuka barabara imara, hospitali, shule, vifo vya watoto na kina mama viwe chini kabisa,mfumuko wa bei ungekuwa labda kati 3% na 4%, polisi wawe watenda haki tungesema heko. Wenzetu Botswana na SA wameweza.
     
  5. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wewe umesoma hesabu wapi aisee ? mbona akili hamna kabisa ? $ Billion 200 ni sawa na dola billion 260 ?. Hilo ongezeko la 30% , unaona dogo?
     
  6. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wakati Mkapa anakusanya kidogo alikuwa na matumizi kidogo, lakini mwenzetu matumizi yake hayaendani na mapato.
     
  7. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Huu ni uchunguzi mzuri sana. Kwenye mishahara pia ni hivyo hivyo. Mtu aliyekuwa analipwa shilingi laki moja mwaka 2005 ambaye mshahara wake umepanda na kufikia laki moja na nusu hajapiga hatua yoyote. Hii ndiyo maana kila mahali maisha magumu, ni kwa sababu mishahara imebaki pale pale.
     
  8. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa hili sina comment,kwakuwa najua figures nyingi za serikali including za TRA,Bank kuu nk.ni fake.They are meant to impart a good image kwa wananchi kumbe mambo yameoza!
     
  9. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,662
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Hata uhalisia wa makusanyo yenyewe haujajidhirisha! Mambo mengi yame-slow down na hata kukwama kabisa! Serikali inafikia mpaka kukopa pesa za mishahara ya wafanyakazi! The figures are tempting and they use that as their weapon to highlight their achievement which when analyzed in economically it has no significance at all.
     
  10. kifrogi

    kifrogi Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dawa kumweka slaa ataiweza kukusanya ziadi
     
  11. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Atashindwa vipi kama ataondoa wezi kwanza??????????
    Shida kubwa hapa ni wezi, wamezidi kila kona wakisemwa wananghaka kama paka mwizi!!!!!!!!!
     
Loading...