Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kumbe ulimwengu hauna JUA moja tu

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Lokissa, Mar 14, 2012.

  1. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #1
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kwa muda sasa nimekuwa nawashangaa kwann wanasayansi
    watuambie kuna jua moja wakati ukweli kuna jua la afrrika na jua la ulaya.
    tofauti yake ni kubwa sana, jua la ulaya wakati wa majira ya baridi
    linachomoza magharibi saa 3 asubuhi na kutua saa 8.30 mchana.
    kwa hivo jua la ulaya halitoki mashariki na kutua magharibi kama jua la afrika
    wakati wa majira ya joto jua la ulaya halitui kabisa kwa hivo hata saa 8 usiku bado jua linakuwa linawaka
    kwa wanaokaa kaskazini mwa scandinavia wanajua hili mjiji kama
    Tromso Norway na Rovaniemi Finland mji ilio ncha ya artic cricle wanajua hili.Pili jua la Ulaya wakati huu wa spring linawaka sana lakini haliyeyushi hata snow ilioganda linawaka kama mtu kawasha taa yenye mwanga mkali
    Hivi mmeshawahi kujiuliza hili? kumbe mwl wangu wa jiografia nae hakujua hili
    kwa mlio scandinavia semeni ukweli ili watu waelewe tofauti ya jua la afrika na jua la ulaya na nashangaa kwann wanasayansi hawatuambii juu ya hili
    nawasilisha.
    hii sio jokes bali ina ukweli mkubwa.
     
  2. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,322
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Ndiyo maana ukawa na siku zako
     
  3. Bellino

    Bellino Member

    #3
    Mar 14, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jokes part haitendewi haki.... elimu ina mahala pake.. huku nikutanua masos zetu 2.
     
  4. c

    cylu Member

    #4
    Mar 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Shule gani hiyo ambayo umesoma mwalimu ameshindwa kujibu maswali yako?:thinking:
    kwanza kumbuka kwenye jiografia umefundishwa kuwa Jua halizunguki bali dunia ndiyo huzunguka around its axis. Mzunguko huo wa dunia kwenye axis yake na muinuko kidogo (tilt) wa axis hii ndiyo husababisha seasons (yaani winter, summer, spring na autum). Dunia pia imegawanishwa katika north hemisphere na south hemisphere nchi za ulaya zikiwa katika north hemisphere.
    Katika kipindi cha summer (May, June na July)
    ule muinuko wa axis huifanya north hemisphere kuitazamia jua hivyo kupata mwangaza zaidi kwani mwinuko huu huifanya jua kua juu zaidi, hali hii ni tofauti na south hemisphere katika kipindi hiki kwani wao huwa kwenye winter. Nchi zilizoko katika tropical area yaani kwenye/karibu na equator (mfano Tanzania)madhara haya ya jua hayaonekani kwani majira yanayoonekana zaidi ni kipindi cha mvua au kiangaza. Winter ni sawa na kipindi cha mvua ingawa baridi huifanya kuwa theluji.

    Mie sijasomea jiografia kwa upana zaidi ila soma hapa kama utataka ujuzi zaidi: Wikipedia:Seasons
    Ila ni kweli kipindi cha summer Finland jua huchelewa kuzama na sehemu nyingine Lapland, Finland jua halizami na kipindi cha winter inaweza kuwa giza siku nzima huko Lapland
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ni jukwaa la jokes mkuu
    hakuna jua zaidi ya moja hii ni kwa fikra za kikomedy zaidi ndio maana mada ikaletwa hili jukwaa
    watu watabasamu ama sivo?
     
  6. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    naam upo sawa kabisa la kumbuka hili ni jukwaa la jokes

     
  7. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    unaama siku za kuishi au zipi kaka sijakupata vema
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
  9. c

    cylu Member

    #9
    Mar 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    You are not serious!!! yh got punked n hilarious hahaha.. bt well that's me spreading knowledge at least might be useful to someone!
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ndio cylu umetoa darasa kubwa huku tukiwa tunacheka vile vile
    ndio uzuri wa hili jukwaa stress free
     
  11. jchofachogenda

    jchofachogenda JF-Expert Member

    #11
    Mar 14, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi kwa mawazo yako kati ya Galileo Galilei, Isack Newton na Archemedes nani ameisaidia Dunia kwa kiwango cha juu zaidi kwa maendeleo?
     
  12. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #12
    Mar 14, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Daaah !
    Kichwa kinauma !
     
  13. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    noana kila mmoja kaplay part yake alivoweza
    galileo ukisoma hiyo site kagundua mengi pia
     
  14. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #14
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    pole kunywa maji kwa wingi pata fresh air
    hili jukwaa ni tabasamu free iweje uumwe kichwa?
     
  15. nelly nely

    nelly nely JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Ni kweli,hata nchi za nickland na timbaland..jua huchomoza magharibi na mashariki kwa pamoja halafu hukutana katikati....hata jua la dodoma na tanga ni tofauti!
     
  16. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Jua la Dar linachomoza tofauti ya dk 12 na jua la Kigoma,so hata hapa tz kuna majua mengi tuu,tena nadhani yanaweza fika 7 hivi!ngoja ntamuuliza ticha fulani hivi ana ticha darasa la 3.
     
  17. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Jua la Dasirama/Saridalama inawaka kama pasi, je hilo la ulaya nawaka kama furiji? nasikia mfua nanyesha ya BARAVU
     
Loading...