Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Tanganyika bado ipo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Cynic, Dec 6, 2009.

  1. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Wiki chache zilizopita nilitakiwa nitoe taarifa wazazi wangu walizaliwa lini na wapi. Nikataja mwaka na kwamba walizaliwa Tanzania. Jamaa akaniuliza nina uhakika mara tatu na mimi kwa kujiamini nikamwambia ndiyo. Baada ya muda akaniambia haiwezekani! Nikamwambia labda kwenye database yake itakuwa imeandikwa United Republik of Tanzania,
    Akaniambia pia haiwezekani. Ndipo akaniuliza nchi yenu haijawahi kubadili jina? Ndipo akili zikanijia na kumwambia kwamba ilikuwa inaitwa Tanganyika. Ndipo system yake ikakubali, na copy ya printout kuonyesha walizaliwa Tanganyika.

    Nilichojifunza hapa ni kwamba kumbe Tanganyika ipo na kumbe wengine bado wanaitambua. Na waTZ mliozaliwa kabla ya muungano msijisahau - hamkuzaliwa Tanzania
     
  2. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2009
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa tarifa yako Tanganyika ipo na itaendelea kuwepo,na kwa wale wasioipenda Tanganyika Mungu awataremshie lana katika maisha yao.
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Hili jina Tanganyika hata mie huwa napata shida kuelewa ni wakati gani linakuwepo na wakati gani Tanganyika haipo.
    Ukiangalia kwa mfano Chama cha wanasheria huitwa Tanganyika Law Society na siyo Tanzania.Hebu tuchanganue ni wapi Tanganyika ina apply..na ni wapi haipo.Kulikwa pia na Tanganyika Packers japo imekufa miaka ya mwanzo ya 80.
     
  4. a

    alibaba Senior Member

    #4
    Dec 6, 2009
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cynic,
    Ni kweli TANGANYIKA ilikuwepo, ipo na itaendelea kuwepo na Muda si mrefu toka sasa Jinamizi lake liotaibuka kudai nafasi yake. Narudia Muda si mrefu toka sasa.................
     
  5. T

    T_Tonga Member

    #5
    Dec 6, 2009
    Joined: Jul 24, 2007
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh nitafurahi ikiwa itarudi tunamuomba mungu irudi kama leo na kesho na sio kufichwa inajulikana kuwa tanganyika ipo na serekali yake ipo sasa hii ni kuonyesha kuwa mnawakandamiza wazenji tu
     
  6. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja nikuongezee na nyingine:
    1. Medical Council of Tanganyika ( sijui madaktari wa Zanzibar kama wana yakwao tofauti na hii au hii ndio yenye kushughulikia kote)

    2. Tanganyika Farmers' Association
     
  7. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,773
    Trophy Points: 280
    Naona Wakuu mnajidanganya wote nyinyi jina la (Tanganyika) litabaki lakini halitatumika kama mnavyotaka nyinyi lakini suala la Muungano upo bado pale pale na hiyo Tanganyika imekufa kama zamani alivyo kufa Baba Wa Taifa Mwalim Nyerere na Mzee Abeid amani Karume ikiwa hao watafufuka na hiyo Tanganyika itafufuka na Unguja pia itafufuka lakini kama hawatafufuka mpaka siku ya hukumu yaani kiama basi hiyo Tanganyika na Unguja hayo majina hayatarudi kama zamani hizo ndio ndoto za Sakafuni.......................Asanteni sana


    WANAOTAKA KUUVUNJA MUUNGANO BASI HAO NDIO NI MAFISADI.
     
  8. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa tarifa yako wazanzibari sio mwehu wa kukana majina ya Unguja na pemba (zanzibar)sioni Ubaya wa jina Tanganyika kwanini linawaudhi watu kutamkwa, nawaombea wale wenye uchungu na Tanganyika siku moja Mmungu awape nguvu za kulimarisha jina asili la Tanganyika.
     
  9. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #9
    Dec 7, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    We bwana mkubwa vipi? Kutaja neno Tanganyika ni ufisadi kwa vipi? Na hayo ya kuvunja muungano ni yako .. sijui yanakujaje hapa! Nadhani unafahamu fika kwamba December 9 huwa tunafunga ma osifi na tunasherehekea uhuru wa Tanganyika kwa magwaride rasmi ya majeshi ya ulinzi na usalama na viongozi wote wa kitaifa huwa wanaudhuria.
     
  10. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #10
    Dec 7, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tanganyika ipo, kuna ziwa, kuna wilaya huko DRC.

    Ila nchi iliuawa katika muungano na Zanzibar katika mazingira ya kutatanisha na hesabu mpya za federation ambazo hazijawahi kuonekana tena dunia nzima.
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Dec 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Tanganyika will prevail forever!
    Time talks,...and in no tym, we gonna see our beautiful Tanganyika!
     
  12. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #12
    Dec 7, 2009
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    SWALI: Hivi timu ya taifa ya Zanzibar inapocheza mpira dhidi ya timu ya taifa ya bara kwenye Challenge inakuwa ni Zanzibar dhini ya Tanzania au Tanganyika? Mimi nadhani ni Zanzibar dhidi ya Tanganyika ila hawataki hilo jina litamkwe. Lakini nchi ipo.
     
  13. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #13
    Dec 7, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkisikika na wenye nchi mnasema Tanganyika mtakiona........

    Moja ya laana inayowapata Wadanganyika ni kukataa asli yao na kulikana jina la nchi yao ya asli.

    Poleni sana
     
  14. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Je wewe unayesema Tanganyika Itarudi umezaliwa lini? Nafikiri wewe ni Enzi ya Ruksa ndo maana hujui usemalo.........Asante
     
  15. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #15
    Dec 7, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    tanganyika is the invisible power,
    ilikuwepo,ipo, na itaendelea kuwepo hata kama haionekani,
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    Dec 7, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Naona tumekosa mambo ya kujadili! Kama kuna mtu atajisikia kuita Tanganyika au Tanzania Bara sioni kama kuna ubaya wowote, isipokuwa ijulikane nia yake ni nini! Dhambi ya ubaguzi itaendelea kuwatafuna, na mnastahili iwatafune vilivyo! Mkishamaliza kusema SISI WATANGANYIKA na kujitenga mtakuta hakuna mtu anayeitwa MTANGANYIKA! Kutakuwa na SISI WANYAMWEZI, WAO WASUKUMA! SISI WAPEMBA, WAO WAUNGUJA,.........Historia ndivyo ilivyo!
     
Loading...