Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe TANESCO wanatoa rushwa kwa wabunge!?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Babu Lao, Feb 12, 2011.

  1. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    :A S-alert1:
    January alisema baada ya kupitia taarifa zilizopita za kamati hiyo, aligundua kuwepo kwa bahasha za mlo wa mchana kwa kila mjumbe wa kamati ambazo ndani yake kunakuwa na shilingi milioni moja hivyo aliwaomba wajumbe wa kamati yake kuzikataa.

    “Baada ya kupitia taarifa zile tumeona kuwa wajumbe wa kamati walikuwa wakienda kwenye ziara kama hivyo hupewa bahasha za ‘lunch’ ambazo ndani yake kunakuwa na sh milioni moja sasa nimewaomba wajumbe wenzangu tusizikubali… safari hii tutagharamiwa na Ofisi ya Bunge,” alisema January.
    :sad:
     
  2. n

    ngoko JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tatizo wakichukua hukaa kimya hivyo siyo rahisi kujua nani mkweli, January atakapoanza ziara tutarajie Wakuu wengi wa mashirika kuwekwa mikononi mwa Takukuru sababu ya kujaribu kuwapa bahasha za kuwaziba midomo wahe. , hapo ndo tutajua kweli kaamua kupambana.
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tutaona if there is any will!
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    makambaaaa endelea mkuuu I hope ni uwezo wako na si nguvu za baba yako zimekufikisha huko! ENDELEA MAKAMBA :clap2::clap2::clap2::clap2::clap2::clap2::clap2:
     
  5. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Big up makamba,vijana tunatakiwa kulifia taifa letu tuache unafiki unaoangamiza taifa,ukiona ya tanesco pia sehemu zote zinafanya hivyo,sasa sijui kama wengine watakuwa na mshipa wa kuzikataa.cha kushangaza ni kwa nini wapokee wakati bunge linagharamia,kichwa kinaniuma kwelikweli.Inabidi hili likemewe na Mh.Anne semamba Makinda.ukali wako mama naupa :A S thumbs_up: sasa hamishia kwenye hayo maujinga aliokuonyesha makamba J.
     
  6. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anyway, ngoja tuweke siasa pembeni tumpe support, maana ni kwa maslahi ya umma.

    Big up, Ila isiwe nguvu ya soda.
     
  7. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na hii inavoonekana ni kwa kamati zote... Mnakumbuka ugomvi wa Dk. Mwakyembe na Dk. Hosea... wakati Hosea alipotaka kuwahoji wabunge kuhusu kuchukua posho mara mbili, sasa ndio imejulikana mpaka kiasi walichokuwa wanachukua:coffee:!!!!
     
  8. Titans

    Titans JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 80
    haya tune kama hii siyo nguvu ya soda...
     
  9. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    dah! Sarakasi za chama tawala bwana!
    Don't you smell something buddies?..... Mi hawajanipata bado!
     
  10. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Linapofanyika jambo zuri jamani tupongeze kwani kila mara lazima tuwe na tuwe na mtizamo hasi tu? Mimi nampongeza sana Makamba na wanakamati kwa kugome hayo malipo na nimesiki kuna waraka wa spika wa kukataza malipo mara mbili wakati wameshalipiwa na Bunge halafu lunch gani hiyo ya Milioni Moja kama si Rushwa?
     
  11. Avocado

    Avocado Member

    #11
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mapema mno kuanza kujudge,let us sit and wait,only time will tell
     
  12. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hapa tunaweza kuwa tunahesabu vifaranga kwenye yai viza, bado mapema sana kujua dhamira yake January Makamba
     
  13. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Wana JF tuwe makini sana na michango yetu. Kamati hizi za bunge zimeundwa kimkakati zaidi wa kuwasafisha mafisadi. Kama mnakumbuka ni taarifa ya kamati gani vile iliyolazimisha mafisadi kujiuzulu?, Fikiria mara mbilimbili. Kwa nini January mtoto wa Makamba asitetee kundi lililompatia ubunge?, linalimlindia baba yake ulaji?. Haya ni matope wanayotaka kupakwa kina Dr Mwakyembe et al. Kuwa wao si lolote bali walikuwa wanachukua mshiko wa TANESCO. Kama ni kweli basi TANESCO itakuwa ilitumia mamilioni kuihonga kamati na hivyo sasa tuhitaji watueleze kuwa hela hizo zilikuwa zinatoka wapi? wakati gharama za uendeshaji zimepanda?
     
  14. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pata picha mheshimiwa unaamka asubuhi na hangover huna hili wala lile, unaelekea zako mjengoni, unatumia muda wote wa asubuhi (wakati wa maswali na majibu) umepiga usingizi, ghafla unadondoshewa bahasha ndani kuna millioni moja...! inahitaji uzalendo wa kifisadi kuziacha hizo!
     
  15. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Si vibaya kumpa Mh. January Makamba imani lau ya muda (benefit of doubt) kwa mwenendo aliouonyesha hadi sasa katika majukumu yake. Ila ajue kabisa kwamba jukwaa analotumia (CCM) hivi sasa limepoteza kabisa matumaini na imani ya wananchi na usanii si kitu kinachoweza kumjenga mtu nyakati hizi. Hivyo, ni yule tu anayeonyesha mkakati wa dhati na endelevu wa kupindua status quo inayosimamiwa na chama tawala, ndiye, hatimaye, atakayeweza kukubalika na watanzania wa leo. Faida aliyo nayo ni kuwa ameidhihirisha kuwa mtu aliyeelimika na mwenye uwezo wa kuelewa na kuchambua mambo. Mzigo alio nao ni kule kuwa mtoto wa kiongozi wa ngazi ya juu wa CCM asiye na mvuto na ambaye heshima yake imeshuka sana kwa watanzania wenye kutaka mabadiliko na maendeleo ya kweli. Hapo ni lazima ajiulize kikamilifu kuwa yuko upande upi na anasimamia kitu gani hasa.
     
  16. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    yes I do agree with you! Huu mchezo uko kamati zote hata hizo walizo akina Zitto na Cheyo.
    Ukweli utajulikana tu.
    ngoja tusubiri
     
  17. N

    Nanu JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Lets give it time. The move is good and that how it is supposed to be but the customs of the MPs is to receive more! There are still MPs who are running offices and they are under pay roll of other companies/organisations though they are receiving salaries from the parliament. These are also corrupt and they infact "wahujumi uchumi". Here comes a time when a spade is called a spade. I do agree with Makamba vision if he will religiusly exeute it b/se life is constantly changing and hence the vision will also be changing.
    We need people who can address the pertinent issues, our issues is not about the bahasha so long they are appropriately approved and is not intended to grease the MPs. We need them to shout to the executives on performance and have clear Key Performance Indicators in place well agreed in advance to avoid subjectivity which is the main tool used by politicians!!!!!
     
  18. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Ataaminika zaidi pale atakapokamatwa mmoja wao kwa maneno ndugu zangu january ni kama february nae n binadamu lolote latokea na wakipewa wako wenyewe sirini utojua lolote nahsi kazi yake ya kwanza angefwatilia huko tanesco nani anasaini vocha za hizo pesa na kumfikisha takukuru si kwa maneno..si ana makabrasha na waliochukua..watoe ushahdi na si tanesco we mnakwenda shirika kama atcl linapumulia icu unakomba million moja moja si unatafuta mauti ya wazi wazi jamani...je nani atamfwata january??
     
  19. n

    ngoko JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yes I can smell something fishy, Mr. J. Makamba is trying at all cost to discredit the previous members of the committee , that incl. Dr. Mwakyembe ( I stand to be corrected) , note that it is the previous members that never honoured the request to purchase Dowans generators . Hope he is not palying as an agent of RA
     
  20. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuache kumpamba! Huyu kaja kisasi chake kwa vile anajua mwenyekiti aliyemtangulia aalikuuwa mzee Shellukindo na wajumbe walipoita ndiyo waliomjeruhi bosi na mungu wao wa pesa. Kama yeye ni msafi amehonga milioni moja kila mjumbe ili aupate uenyekiti ili apate nini? Hela hizi atazirejeshaje na kule kuna biashara gani? Asituzuge hapa!
     
Loading...