Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe St. Augustine University of Tanzania (SAUT) ni moto wa kuotea mbali

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by samirnasri, Jun 29, 2011.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Siku za nyuma nilidhani chuo kikuu cha mtakatifu Augustine (SAUT) kilichopo mkoani Mwanza hakina uwezo wa kuzalisha vijana na wasomi wenye kuweza kulisaidia taifa katika kusukuma gurudumu la maendeleo, Nilidhani ni vyuo vikuu vya umma kama vile UDSM ndio vinaweza kudhalisha viongozi bora wa taifa hili lakini sasa hivi nimeamini kuwa SAUT nacho ni moto wa kuotea mbali katika kuandaa viongozi pengine na watumishi watakao sukuma gurudumu la maendeleo mbele.

    Mpaka sasa chuo cha mtakatifu Augustine (SAUT) kimezalisha wabunge watatu machachali walioingia bungeni kupitia vyama vya upinzani katika uchaguzi mkuu uliopita. Wabunge hao ni Ezekiah Wenje, Moses Machali, na Felix Mkosamali.

    Mbali na hao mwenyekiti wa BAVICHA taifa John Heche pia ni mhitima wa SAUT. jana nilisikiliza michango ya Moses Machali na Wenje katika kujadili bajeti ya waziri mkuu kwa kweli nilivutiwa na jinsi vijana wale walivyokuwa wamejipanga wakati wakitoa hoja zao.

    Wabunge hao walitoa michango yao huku ikiambatana na nukuu "quotations" kutoka kwa wasomi mbalimbali. Hatua hii imenifanya sasa niamini kuwa kumbe SAUT ni moja ya vyuo makini vionavyozalisha viongozi na wataalamu makini katika taifa hili.



    [HR][/HR]
     
  2. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mkosamali hivi sasa yuko SAUT akimalizia mitihani yake ya mwisho. Ni mwanafunzi wa kitivo cha sheria mwaka wa nne.
     
  3. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Vyuo vikuu vya umma vina changamoto kubwa manake walimu wazuri wengi wanakimbilia vyuo binafsi, lakini hili linasababishwa na serikali kutokuwajali watumishi wake..
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    UDOM...wanajisifia mtaani tu
     
  5. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Duh!hivi saut wamefanya research ngap vile?
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    kivipi mkuu?
     
  7. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,799
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    Mkuu, nimeipenda hii! Kizazi cha viongozi makini ambao ndio tumaini letu ktk Dunia hii ya Utandawazi.
     
  8. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nadhani kuna issue ya 'mtu' na 'chuo'. hao uliowataja hata kama wangesoma chuo gani still wangepafom tu.
     
  9. meddie

    meddie JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 400
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    zilizofanywa na hao wanaoandika proposal kila siku kuomba pesa toka nje zimetufikisha wapi or zimetusaidia nini kuondokana na umasikini/matatizo yetu? what???
     
  10. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bado wana safari ndefu, ukilinganisha na UDSM. Si muda muafaka wa kujisifia. Waongeze juhudi zaidi watafika tu.
     
  11. F

    Froida JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Wanajitahidi ukisikiliza kipindi cha Star TV cha tuongee asubuhi mara nyingi wanaalika vijana kutoka pale unaona uwezo wao wa kujieleza kama vijana ni wa hali ya juu waendelee kujenga vijana safari yao ndefu
     
  12. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa, SAUT inatoa wahitimu walioiva vizuri katika fani mbalimbali na wako maeneo mengi tofauti tofauti, hao wabunge kama ulivyowataja ni mifano michache tu ya product nzuri ya SAUT.

    Kazi nzuri SAUT, keep it up.
     
  13. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hili nililitegemea kuliona, na hii ndio kasumba ya baadhi ya UDSM "die hard" kwao digrii ya kweli inapatikana UDSM tu na nsi vinginevyo, tehe tehe tehee!!
     
  14. F

    FUSO JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,751
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    hapa sasa mnawatafuta vijana wa UD. wanakuja muda si mrefu.
     
  15. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hakuna aliyekilinganisha SAUT na UDSM maana UDSM inafikisha miaka 50 hivi karibuni tangu ianzishwe lakini SAUT nadhani umri wake hauzidi miaka 15. UDSM bado kina historia ya kipekee hapa nchini na barani afrika kwa ujumla, lakini wanachokifanya wahitimu hawa wa SAUT ishara nzuri kwamba tutarajie kupata viongozi na wasomi wazuri kutoka katika vyuo vya binafsi pia.
     
  16. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    SAUT = ROMAN CATHOLIC Why Upinzani tu?
     
  17. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #17
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    nakubaliana na mtoa mada kama anakitangaza chuo, lakini chuo kutoa wawakilishi bungeni sio sifa ya kutoa viongozi wazuri, hakuna kipimo cha kupima hilo, maji marefu ni mbunge kasoma chuo gani? au pale mjengoni kuna wabunge wangapi waliomaliza UDSM na hawana michango yeyote ya maana???
     
  18. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #18
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    prof. baregu anafundisha chuo gani jamani?
     
  19. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 754
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    ​Ndo vyuo vilivyopo sasa bongo ulitaka watu wakasome Taliban..................................
     
  20. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni vyuo gani ambavyo unadhani havizalishi viongozi wa baadae? Kama unavijua vitaje tujaribu kushawishi vifutwe kwani vinatengeneza bomu baya sana
     
Loading...