Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe siku hizi Mtu akikuita JEMBE maana yake wewe ni SHOGA.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Arvin sloane, Mar 21, 2012.

  1. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Zamani mtu akikuita JEMBE ni sifa nzuri mchapa kazi, hodari siku hizi limekuwa tusi eti kisa jembe lina tundu alafu mpini umeingia kwenye hilo tundu maana yake eti una cameroniwa (shoga)
    kwa hiyo mtu akikuita jembe usikubali labda uwe ni mmoja wao(shoga)
     
  2. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    aaaaaah tunachoka na lugha zenu vijana jamani, kila kukicha mnakuja na kiswahili kipya
     
  3. J

    Juma Bundala Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Weka tofauti kati ya SHOGA na VITENDO VYA USHOGA.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 659
    Trophy Points: 280
    Acha upotoshaji mie ni jembe.
     
  5. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    jembe ni mshamba mkulima ,,,
     
  6. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    bado ofsini kwetu tunaitana jembe kama mchapakazi,mfano mimi ofsini kwetu nimeama department tatu ndani miezi miwili ili kuziba pengo la staff wenye dharura,kila nkipita korido nasikia JEMBE VIPI! Labda utuambie kuwa maana ya shoga imebadilika na kuwa mchapakazi. ivi mpaka kesho mkurugenzi ananiita jembe. Mi najua pia ni jembe,niite jembe ntaitika tu!
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,817
    Trophy Points: 280
    Sisi huku kwetu tunalimia majembe ambayo yamechongoka mpini unaingia kwenye jembe. Kwa tafsiri yako huku kwetu mtu akikuita mpini anamaanisha shoga na akikuita jembe anamaanisha basha...
     
  8. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Lugha inakuwa kwa kasi sana
     
  9. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inakuwa wapi huyo jamaa anapotosha tu! mi nasikia jina jipya la watu wanaofanya vitendo vya ushoga wanaitwa " kuku mtamu"!
     
  10. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wapi jembe langu slaa........ Au arumelu
     
  11. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jst mtazamo.Ni sawa na Sharobaro,eti sahihi yake ni 'baro'ukisema sharobaro ni tusi,lakn nackia watu wanatamba kuwa wao ni maraisi wa masharo...Inawezekana ni kweli lakni mbandala wake nn?
     
  12. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha ha. Hii lazima ni matokeo ya stimu ya bangi. Inakuweje fikra zikaanza kufanya kazi kihivyo kama sio baada ya kulipuliza?
     
  13. H

    Haji chakupewa Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Natoa salam kwa wote jamii forums... mara nyingi huwa najiuliza hivi ni kweli hii lugha au maneno yanayofasiriwa vingine tunavyofahamu ndio ni sawa au ndio maendeleo yenyewe na kama jembe ni shoga mimi ndio mara ya mwanzo kusikia na kwanini tuite shoga na kiswahili ni ****** shoga ni baina ya mwanamke na mwanamke ...
     
  14. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hahahahahaha duu yaanai pamoja na hyo tafsiri bado unajiita jembe umetisha mkuu king kong.
     
  15. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hahahahahaha duu yaani pamoja na hyo tafsiri bado unajiita jembe umetisha mkuu king kong.
     
  16. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Saaaaafi sana JEMBEE na Hongera kwa uchapa kazi huo.
     
  17. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hahahahahaha hyo nayo noumer itafikia hatua kila neno litakuwa baya.
     
  18. E

    ENGINE CONTROL Senior Member

    #18
    Mar 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo lazima mwanzisha thread lazima atakuma alikuwa kesha piga kijiti,banana au kiroba .

    Zilimchanganya zaidi alipokutana na mwanga wa simu alipofungua jf ndiyo mana kapost *****??
     
  19. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,457
    Likes Received: 935
    Trophy Points: 280
    Mnazidi kutuharibia lugha tu na uhuni wenu, na sururu je maana yake nini?
     
  20. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ukifuatialia vijana siku hizi utashindwa hata kuzungumza!..kila kitu ni tusi...ili la jembe nimelisikia muda mrefu sasa!...waanzishaji ndo sisi na kuyapindua ndo kazi yetu pia...so ngoma droo!..
     
Loading...