Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Rais wa Muungano akiwa Zanzibar yuko chini kwa Rais wa Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KALABASH, Jan 12, 2012.

  1. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Katika kuwasili uwanjani kwenye sherehe za muungano aman stadium zanzibar Rais wa muungano ameingia uwanjani kabla ya Rais wa Zanzibar. Kwa maana hii Rais wa muungano anatangulia uwanjani ili awe tiyari kumkaribisha "mdogo" wake atakapowasili uwanjani. Kwa wenye kuulewa huu muungano nielemisheni.
     
  2. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    ndo ujue huu muungano ulivyokuwa wa kipuuzi raisi wa Jamhuri ya Muungano ndiye anaetakiwa kuwa mkubwa lakini kwa sababu muungano huu ni wa kipuuzi Zanzibar imebaki kuwa nchi hivyo na raisi wao kuwa mkubwa katika nchi yake kwa kifupi Kikwete ni mualikwa
     
  3. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Ni kuzingatia itifaki.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hapo wanaadimisha mapinduzi ya mwaka 1963, wakati huo zanzibar ilikuwa nchi, na tanganyika ilikuwa nchi.
    kwa maana hiyo leo JK amekaribishwa kama mgeni katika sherehe za mapinduzi.
    Kinachonikera ni kwamba wazanzibari wanaadimisha sherehe za mapinduzi bila hata kumkumbuka mwanamapinduzi wa Kweli John Gideon Okello.
     
  5. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    mwenyewe nmeshangaa. Rais wa Muungano anampolea rais wa zanzibar. inakuaje baba mwenye nyumba ushindwe kuingia chumbani kwa mkeo?. inatakiwa baba mwenye nyumba uwe na sauti kwako. Mia
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,572
    Likes Received: 2,077
    Trophy Points: 280
    Ndio Muungano wetu huo ambao watawala wanaogopa kuujadili ama kuuvunja au kuuboresha wanataka iwe hivyo hivyo na haieleweki kabisa!!hakuna itifaki wala isibati wala unafiki hovyo tuu!!!basi tuwe na Tanganyika pia!!
     
  7. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni simple logic wakuu.
    uhuru sio wa Tanzania bara au muungano bali ni uhuru wa Zanzibar.
    Rais wa Zanzibar yupo,sasa inakuwaje Rais wa Muungano ndio awe mwenye shughuli?
    Mwenye shughuli ndio anaingia wa mwisho
    OTIS
     
  8. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sikuelewi. Itifiki gani hiyo inayosema baba atangulie nyumbani ili mtoto wake atakapowasili amlaki.
     
  9. kanta

    kanta JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Muungano, tupa kuleeee! Inakela sana bandugu.
     
  10. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ukifikiria kwa makini JK hana nchi anayotawala. yeye sio rais wa Zanzibar na wala sio rais wa Tanganyika.
     
  11. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 601
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Swali dogo tu- kwani shughuli hii ilikuwa ya nani? Rais wa Muungano au Rais wa Zanzibar?
     
  12. R

    Rockabie Member

    #12
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumia swali hili kujibu swali lako...!inakuwaje pale mkuu wa mkoa anapomwalika mkuu wa nchi katika maadhimisho ya sherehe za mkoa husika?
     
  13. c

    chegreyson JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Katiba ya Zanzibar inatamka wazi kuwa Zanzibar ni nchi.
    Kwa msingi huo mkuu wa Zanzibar ni rais wa Zanzibar,sherehe za mapinduzi ni za nchi ya Zanzibar kwa mujibu wa katiba yao,sasa wewe unashangaa nini.
     
  14. Pelle mza

    Pelle mza JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2012
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 745
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Mkuu wa mkoa akimwalika mkuu wa nchi nani atakayehutubia!
     
  15. L

    Logician Senior Member

    #15
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 175
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa busara rais wa JMT kutokwenda kuepuka mgongano wa kiplotokari.
     
  16. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    John Okello alipigana mpaka akamaliza kazi, ndipo Karume akarudishwa na ndege toka daressalaam alikokuwa alikula kuku wa biriani kwa bosi wake na mfadhili mkuu nyerere, Okello aliamriwa kwa bastola akabidhi ofisi kwa Karume, japo Okello alikuwa keshahutubia nchi kuwa Zanzibar imekombolewa.
    Rais wa Zanzibar ndie kiongozi wa watu wa Zanzibar, lakini ni Waziri asiyekuwa na Wizara maalum katika Nchi na Taifa la Tanzania, sharti Rais wa Jamhuri aingie mwanzo, lakini kwa kuwapa heshima wananchi wa Zanzibar sio mbaya aonekane ndie mwenye kuongoza sherehe.
     
  17. GIUSEPPE

    GIUSEPPE JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 1,398
    Trophy Points: 280
    wadau nisaidieni, katiba ya zanzibar ina sema zanzibar ni nchi, je katiba ya muungano yasemaje katika jambo hili?
     
  18. s

    sanjo JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuu Wazanzibari wana nchi yao, bendera yao na ndiyo maana wanataka yao yawe yao peke yao lakini madini ya bara wanataka sehemu yao. Huu ni unafiki wa ajabu kabisa.
     
  19. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #19
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Jk kaenda kufinya ubwabwa wa sherehe tu......mambo ya sijui kaingia wa mwisho au wa kwanza yeye haihuuuuuuuuuuuuu!!! Mambo yote pilau na kuku.........au pweza!!!!!!!
     
  20. Mlingwa

    Mlingwa JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Zanzibar ni Nchi huru, Rais yeyote anayeingia huko yuko chini ya mhe. Rais wa Zanzibar
     
Loading...