Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe nyerere alikuwa ni chain smoker!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by malkiory, Mar 15, 2011.

  1. malkiory

    malkiory JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    A forceful speaker, given to fiery phrases, he is fluent in both English and Swahili. in 1963 his translation of Shakespeare's Julius Caesar into Swahili was published in Dar Es Salaam. He was a chain smoker and liked an occasional Scotch and soda or gin and tonic, and he claimed that he had "all the vices." Having living use for pomp, he preferred to dress informally, in sports shirts, but on public celebrations he wore his native address.

    Source: MNYONGE MNYONGENI LAKINI HAKI YAKE MPENI!
     
  2. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ina wezekana ila sijawahi kusikia.Alifanikiwa kweli kuficha.Ninachojua ni kwamba alikuwa agent.Sasa kwa agent any vice is possible.
     
  3. U

    Uswe JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    what you guys mean? by agent you mean alikua shushushu au?
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hivyo, je hii inatusaidia ninikuondoa ufisadi?
     
  5. malkiory

    malkiory JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tikerra, yawezakana kabisa alikuwa mvutaji kwa kuficha/siri, ukizingatia background yake ya ualimu, walimu miaka ya nyuma walikuwa hawaruhusiwe kimaadili kuvuta sigara kwenye public.
     
  6. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Naona labda mlikuwa bado hamjazaliwa miaka hiyo. He later became a none smoker!
     
  7. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Mwalimu was a prolific leader and the rest are bunch of thugs and morons
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,436
    Likes Received: 9,143
    Trophy Points: 280
    ...he claimed that he had "all the vices.", Ganja ndani.
     
  9. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha!Mi alikuwa akinimaliza na ile style yake ya kukuna pua....How did you know about ganja?Ama umeassume kuwa ni one of the vices he has been reffering to?
     
  10. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,644
    Likes Received: 1,526
    Trophy Points: 280
    Whats the issue here? Badala ya kujadili masuala muhimu ya kitaifa tunajadili maisha binafsi ya watu. Then ukishajua kwamba alikuwa "mvuta bangi" iweje? Ili na wewe ukavute kwa kuwa Mwl. alivuta? Au ukakune pua kwa kuwa alikuna pua? Hata baadhi ya manabii walitenda matendo machafu ajabu sembuse Mwl. Nyerere? Kasome vitabu na nyaraka mbalimbali za dini yako vizuri na ukiwa na fikra huru utaona baadhi ya matendo machafu ya baadhi ya manabii wako.

    Kama ni lazima sana kujadili matendo ya Mwl. then yajadiliwe matendo yake "ya kirais" au "kama rais" na sio yeye kama mtu binafsi; kama kuvuta bangi (kama kweli alivuta) kunahusiana na urais wake then thats OK - inaweza kujadilika; otherwise, tuna-discuss upuuzi! Inaeleweka kwa mfano ilikuwa ni wajibu wake kuongoza serikali vizuri; kama alifanikiwa au alishindwa hayo ndio mambo ya kujadili. Lakini kujadili kwamba, kwa mfano, "alimjua mkewe" mara tano kwa siku, huo ni zaidi ya upuuzi na haitakuwa ajabu baadhi ya "wendawazimu" wakaleta hoja ya kipuuzi kama hii hapa jamvini.
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,436
    Likes Received: 9,143
    Trophy Points: 280
    Kwao Ganja ni mboga, hilo halina ubishi.
     
  12. chairman mao

    chairman mao Member

    #12
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama alikuwa mvutaji au la kuna tija yoyote kwa tanzania ya leo?
     
  13. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,436
    Likes Received: 9,143
    Trophy Points: 280
    Kumbuka, nyerere was a "public figure", kumzungumzia yoooote yake ni katika kumkumbuka. Haswa zaidi haya yaliyojificha, labda ndio sababu za kushindwa kwake kuiongoza nchi.
     
  14. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Whats the problem?Jazba ya nini?Ni heri ungekaa kimya tu kwasababu kuja hapa na kuchangia kuwa wengine hawakutakiwa kuchangia ni uluna.
     
  15. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    In Historic perspectives,je ilimsaidia kuongoza vizuri ama vibaya?Nadhani hapo inategemea na mtizamo wako,do you see some connection?
     
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nyerere was a chainsmoker during the struggle for independence. And yes, he drank scotch whisky. A doctor told him: "at this rate you will not live to see your country become independent." He gave up cigarette smoking and whisky drinking. In his later years he would drink a bottle of beer and a glass of wine. There is an old picture of him in the TANU office with a cigarette in his hand.
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nyerere hakushindwa kuongoza nchi. Kwa nchi ambayo ilikuwa na less than a 100 graduates at the time of independence kuwa na literacy rate of 85% wakati anaondoka mamlakani huwezi kusema huko ni kushindwa. His record on the liberation of Africa is unparalled.
     
  18. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka walisema favorite bia yake ilikuwa Pilsner.
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ganja ni mboga Iringa. Si mboga katika mkoa wa Mara.
     
  20. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Huwa wanafanya kwa siri sana,we unadhani kwanini hayo mambo yalikuwa siri?Mfano Rais wa marekani anajua every thing kuhusu rais say wa Russia ama Venezuela...Yani intelligence briefing zinaenda hadi kwenye issue kama hizi,na pia issues kama what he eats what he drinks,his habits etc...Ndio maana nashangazwa na wengine wanaoshangazwa kuhusu mjadala huu.
     
Loading...