Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe ndiyo maana serikali hupeleka Miswada Bungeni kwa lugha ya Kiingereza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by muhosni, Apr 13, 2011.

  1. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Zoezi la wabunge kuomba kura kuchaguliwa kuingia bunge la Africa limetia faraja kwa wachache na aibu kwa wagombea wengi.

    Wanaongea kiingereza kibovu kupita kiasi na sijui ni wabunge wangapi wana uwezo wa kuongea na kutumia kiingereza bila wasiwasi.

    Serikali kwa kulijua hilo na kwa sababu miswada yao inakuwa na mapungufu mengi, basi hupeleka miswada bungeni kwa lugha ya Kiingereza
     
  2. W

    WildCard JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jaribu hata humu JF tu-post kwa kiingereza uone.
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hilo mkuu halina shaka na ndo maana hata muswada wa kuunda kamati ya kuratibu mapitio ya katiba uliandikwa kiingereza na wakagoma kuutafsiri!!
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Me nilipoona wameupeleka kwa kiingereza nkajua basi hakuna mchango wa maana kutoka kwa baadhi ya wabunge!
     
  5. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu, nadhani ukweli ni kwamba wengi hawana uwezo wa kusoma mswada wa kisheria ulioandaliwa kwa kiingereza na kuuelewa. Nimejaribu pia kuchungulia profile zao kwenye website ya bunge, viwango vya elemu vya wabunge wengi ni very interesting
     
  6. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Tanzania lugha ya taifa ni kiswahili kwa nini muswada uandikwe kiingereza? serikali inajua kuwa wabunge wengi wa ccm ni vilaza hawjaui kitu. nasikia mbunge prof maji marefu wa korogwe anatembea na kamusi ya english -swahili mkobani mwake kila aingiapo bungeni.
     
  7. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ohoooo, nimekumbuka kumbe hata vitabu vya bajeti huandikwa kwa lugha ya kiingereza!
     
  8. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hundoujanja wa ccm imetumiyakutawarakwamdamlefu kutowaelimumbovu iliwengituzidikuwa mambumbumbu iliwaendelelekujichukuliyamali zawatanzaniakiuraini kamawenyemalihawapo ndomanawanajitaidikutakakuendelezakausani kususwaralinalohusuutaifa iandikwekwakiswahili kwanindorughaya taifa tuliowengihatujaenda shule dr7 naowengi mikataba&miswada iandikwekwakiswahili
     
  9. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hat ukiwakuta Mabingwa wa Sayansi wa nchi za Japan, Ujerumani nk na hufanya hivyo hivyo. Ni mtumwa tu ndo hujisfia kujua na kutumia lugha ya mwenzie na kudharaua ya kwake.
     
  10. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wataelewa tu, kidogo kidogo
     
  11. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    nilikuwa natamani kula lakini sasa nimeshiba. lol!
     
  12. F

    FUSO JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    kaka umeponyeza penyewe, hili ni TATIZO LA KITAIFA.
     
  13. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu tuanzishe mradi wa kuwafundisha wabunge ingilishi kozi. Mimi maimuna...
     
  14. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hata Kiswahili pia ni kigumu.
     
  15. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mnakumbuka walimu wetu wa kiingereza?
    Primary kuanzia drs 3-7 ni Mr.Daudi, Musa, Neema na Baraka.
    Ukifika sekondary: kalulu the hare!
    Chuoni hata maProf aibu.
    Tatizo ni mfumo wetu wa elimu.
    Tusijivunie Kiswahili ni lugha ya taifa kwa sababu hatujui Kiingereza. Kama ni lugha ya Taifa basi Mikataba ya kimataifa yahusuyo TZ iwe Kiswahili.
    Mikataba ya Madini, Mauzo ya mashirika ya Umma(RELI,SIMU, etc), Nishati, yote Kiswahili.
    Hata TZ ikishitakiwa kwenye mahakama ya kimataifa iwe Kiswahili.
    Unafiki huu! Kiswahili zungumza lakini uwasiliane pia kimataifa.
     
  16. B

    BENTA Member

    #16
    Apr 13, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Msuada huo ni danganya toto lugha uliyotumika, maudhui yake,kichwa chake. na mengineyo yaliyomo kwenye msuada wataalamu waliotayarisha kazi hiyo wamefanya kwa makusudi ili mwisho wa siku tutaambiwa jambo jingine tusubiri mtaona wenyewe.
     
  17. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu ukija kwenye mikataba sasa ndio napata picha. Kumbe wanaandikiwa kila kitu wanasaini ilivyo kwa sababu wanaona wakihoji wataonekana hawajui kiingereza
     
  18. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Lugha ya kuhoji ni ipi? Ukumbuke ni mzungu ndo mwenye kisu
     
  19. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unajua mkuu, sisi tunaona aibu kuongea lugha yetu na wageni. Kwamba tumetukuza kiingereza kiasi kwamba tunadhani kwamba kiswahili ni inferior.

    Nchi zingine utakuta mtu anaongea lugha yao kisha inatafsiriwa, hapa kwetu tunajitutumua kuonesha kwamba sisi ni wajuzi sana wa lugha ya kiingereza, halafu ndo tunapoteza kabisaaaa
     
  20. b

    blessings JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2015
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 2,913
    Likes Received: 854
    Trophy Points: 280
    Ni ukweli wabunge wengi hawajui kuongea/kusoma kiingereza kwa ufasaha, nina wasi wasi na Mbowe, Martha Mlata, Mr. Sugu, Lema, Prof. Maji Marefu, Kibajaji, MARIAM KISANGI
     
Loading...