Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe mpangaji wa nyumba TZ hatambuliwi na serikali kama raia katika majanga?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jumakidogo, Jan 6, 2012.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Jan 6, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hili nalo linahitaji mjadala. Kumbe ukiwa unaishi katika nyumba kama mpangaji maafa yakitokea mfano mafuriko, serikali haikutambui. Inamtambua mwenye nyumba tu. Wapangaji wote waliokuwa wamepanga kwenye nyumba zilizokumbwa na mafuriko jiji dar sasa wanafukuzwa kwenye makambi kama mbwa, huku wale waliokuwa wamiliki wa nyumba wakionyeshwa maeneo mbadala ya kujenga. Poleni sana wapangaji. Kura mlipiga wenyewe, sasa mliowapigia kura hawawatambui tena
     
  2. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,976
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mkataba ni baina ya mpangaji na mwenye nyumba. Sasa mpangaji alipwe kivipi? Yeye muda wowote anaweza kuamua kuhama na kutafuta eneo jengine.
     
  3. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ina maana rights for an accupier of a leasehold estate haipo ktk sheria ya katiba ya sasa ya TZ! duuh! ama kweli bongo ni nchi ya vilaza! ama!!!
     
  4. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Lakini wote si wanakuwa wakazi wa eneo husika? Na madhara yanakuwa yaleyale au?
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,678
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Halafu kuna hili la kulipa kodi ya miezi sita au mwaka nalo halitambuliwi na serikali...nilimsikia mkuu wa mkoa akiongelea hilo na kuwalaumu wapangaji..
     
  6. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Inategemea na lease inavyosema. Mpangaji ni lazima alipwe ila kwa Tanzania nadhani landlords huwa hawalazimishwi kuwa na insurance.
     
  7. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kumbe wenye nyumba wanatuingiza mkenge na vimkataba vyao. Ilifaa basi baada ya mafuriko wawaonyeshe wapangaji wao kwa kwenda kukaa.
     
Loading...