Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe mapinduzi yak zanzibar yalifanywa na mganda shujaa sio wazenji!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Eghorohe, Feb 14, 2012.

  1. Eghorohe

    Eghorohe JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Usiku wa tarehe 12 Januari 1964 kundi la watu 300 walikitwaa kisiwa cha Unguja wakiongozwa na mtu asiyekuwa maarufu kipindi hicho, aliyekuwa akiitwa John Okello, John Okello alikuwa akiishi Pemba ambako alitokea Uganda miaka michache tu. Ndani ya Zanzibar Okello alipata umaarufu kwa vijana majabari, ambao wengi katika wao walikuwa ni makuli na wachukuzi w meli zilizoingia na kutoka bandarini Zanzibar, kundi lake hili John Okello lilikutana kwa siri. Okello aliwapa matumaini ya mabadiliko watu wake hawa, wafuasi, ambao wakifanya kazi pamoja kwa muda mrefu, mara nyingine katika mazingira ya hatari, na tayari kufuata amri za kiongozi yeyote ambaye ataweza kuwalipa. Wao walikuwa waasi wanaotafuta makaazi.

    For more information google Zanzibar revolution. Mbona sasa hawajamtungia nyimbo au hakumbukwi kiivyo!




    [​IMG]
     
  2. m

    mchukiaufisadi JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 534
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Asante kwa kuposti chochote. Ila si lazima uposti vitu ambavyo si vipya, na sio issues. Labda ni ugeni tu unaokutesa, huyu Okello ashajadiliwa sana.

    Sikulaumu
     
  3. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ni kweli kabisa..! karume alikuwa bongo kipindi hicho..! nashangaa wanavyomfagilia ati mwanamapinduzi..! IT WAS JOHN OKELLO, AFRICA'S OWN CHE GUEVARA
     
  4. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Kweli vijana wengi hawaijui historia ya nchi hii.
    Mbona hilo la Okello linajilikana sana tena sana tu!
     
Loading...