Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Madaktari ndo wanaongoza kwa mishahara Mikubwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by luck, Jan 27, 2012.

  1. luck

    luck JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Hii ni kwa mujibu wa Waziri wa Afya Dkt. Mponda wakati akiongea na media jana tar 26. By the way hivi malipo ya wenzetu hawa yakoje?

    Tuwekane wazi wadau.
     
  2. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa ngazi yangu ya degree take home ni kama laki 6 elfu 80000......hivi wa tra au bot wanakula ngapi mpaka waseme siye Ndo tuna mishahara mikubwa?
     
  3. msikonge

    msikonge Senior Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wengine wanajiripa posho ambazo ni mara kumi ya mshahara wa dr!
     
  4. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,137
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Wabunge ndo wanaongoza kwa kulipwa Mishahara midogo na Posho ndogo.
     
  5. msikonge

    msikonge Senior Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilikuwa nasalimu tu sky!
     
  6. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tatizo sio kuongoza, tatizo ni kiasi gani wapata!!!
     
  7. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Umesahau NSSF na wenzao wanaokula hela yetu ya bure...tena bado wabunge..
     
  8. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tatizo ni siasa imengilia kila kitu...huyo mponda kasema hayo ili watanzania waone daktari ana mshahara mkubwa saaana.... Mbona na yeye hasemi wake?
     
  9. +255

    +255 JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Kuna TANAPA, form four leaver mshahara wake zaidi ya laki 5, zaidi ya Mwalimu mwenye shahada
     
  10. S

    Singili Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo si mishahara mikubwa,madr wanadai malimbikizo ya 'duty/call allowance' ambayo hawajayapata kwa zaidi ya miezi 4 sasa.
     
  11. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Tuwekeni sawa jamani juu ya madai ya hawa wapiganaji wenzetu, kwa nchi kama ya kwetu naamini hatuna sababu ya kutoa madai yetu kwa kulinganisha na nchi za watu (Benchmark yetu ni humuhumu ndani ya nchi) Daktari analipwa mshahara shs....ngapi? na hizo call allowance kama stahili ni shs ngapi? na wagonjwa ninachojua tunalipa gharama ya kumwona daktari (consultation fees) kwa hosptali zetu za rufaa shs 15,000/=sijui daktari anaipataje hii. Pili nigependa katika hili tujue TRA wanalipwa vipi?, BOT, Wabunge, na nafikiri hatuhitaji kuwa na gepu kubwa sana katika vipato vyetu.
     
  12. nsangaman

    nsangaman JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mh,ya kweli hayo?
     
  13. luck

    luck JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Hili jipya sasa! Ndo kwanza nalisikia. Nshakuwa mzee mara hii?
     
  14. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #14
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo wanatupozea na kudai wanadai mishahara zaidi? ...... CCM kiboko kwa kuhamisha mjadala
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hivi mbayuwayu yupo nchini...
     
  16. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hii nchi imekaa muda mrefu katika ombwe la uongozi sasa inalekea kukata roho,

    Hivi kweli hawana hata haya kusema kuwa daktari anapata mshahara mshara mkubwa wakati anazidiwa na wafagiaji wa baadhi ya taasis?

    Halafu wamesahau kuwa wanasiasa wanalipwa mishahara isiyokatwa kodi wakati daktari analipa kodi hadi asilimia 30%? Yaani daktari bingwa mwenye mshara wa 3mil analipa kodi ya karibia laki 9, wakati mbunge anakomba karibia 9mil bila kodi yoyote. Na kama Mbunge naye angelipa kodi, ingekuwa ni shs 2.7mil karibia sawa na mshahara wa daktari bingwa!!
     
  17. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Yuko Ulaya anatembeza bakuli, sikutegemea angeondoka na kuacha nchi katika hali hii. Msiba wa Sheikh Yahaya alikatisha safari kuja kushiriki. Madaktari wana mgomo, wagonjwa wanakufa, anaenjoy wine huko.
     
Loading...