Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Lusinde wa Chadema na Malecela walikubaliana kuachiana Jimbo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Mar 25, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    KATIBU wa CCM wa Wilaya ya Tarime, Livingstone Lusinde, amelalamikia viongozi wa chama hicho wilaya ya Chamwino, Dodoma kumruhusu mbunge wa Mtera, John Malecela 'kukampeni' kabla ya wakati.

    Akizungumza jana na waandishi wa habari ofisini kwake, kuwa viongozi wa wilaya walionesha dhahiri kumpendelea Malecela kwa kumruhusu kufanya mkutano Dodoma Mjini.

    Lusinde alifikia hatua hiyo baada ya kudai kushambuliwa na viongozi wa wilaya ya Chamwino, baada ya kutangaza nia yake ya kugombea Mtera Machi 7 mwaka huu, katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu.

    Alidai kuwa yeye na Malecela walikubaliana mwaka 2005 wakati Lusinde akiwa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (chadema) na kuamua kipindi hicho alipohamia CCM.

    "Mimi na Malecela tulikubaliana kuachiana nigombee ubunge wa Mtera ... nashangaa mara ya kutangaza nia yangu hiyo, nashambuliwa na viongozi wa wilaya, ninamtaka Mzee Malecela apinge kama hatukukubaliana mwaka 2005," alisema Lusinde.

    Lusinde alikoti katiba ya chama cha mapinduzi ukurasa wa 21 kifungu kidogo cha katiba cha 7 ambacho kinasema ni marufuku jumuiya yoyote inayoongozwa na chama cha mapinduzi kumjenga ama kumbomoa mgombea yeyete mgombea mwingine.

    Alidai ni haki ya kikatiba kutangaza nia ya kugombea na kusema yupo tayari kuacha au kufukuzwa na hata kusimamishwa kazi ya ukatibu wa CCM Tarime kama ni makosa yeye kugombea jimbo hilo.

    Gazeti hili lilipowasiliana na Mwenyekiti wa Wilaya ya Chamwino Dodoma kuhusu kumruhusu Malecela kukampeni kabla ya muda na viongozi kumshambulia Katibu huyo mara baada ya kutangaza nia yake kugombea Mtera, Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya ya Chamwino, Charles Uranga alikiri kufanyika mkutano Dodoma lakini haukuwa wa kumpigia kampeni Malecela.

    Uranga alisema mkutano huo, ulikuwa wa kutoa tamko la kuzuia kampeni na kuhusu habari zilizotolewa na gazeti moja la kila siku alidai kuwa lilikosea.

    Alidai kuwa gazeti hilo lilimkariri Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi ya Chamwino, Patrick Nyambuya, akidaiwa kushawishi Umoja wa Vijana wa CCM wa Wilaya hiyo, kumpigia debe Malecela atetee kiti cha ubunge Mtera jambo ambalo si kweli na kulitaka gazeti hilo likanushe habari hiyo.

    Uranga alisema Katiba ya CCM inakataza kumuunga mkono mgombea mmoja na kwamba wagombea wote wanapewa demokrasia sawa wakati ukifika.
     
  2. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu Luteni pitia thread za nyuma, hii ilishawekwa hapa zamani.Asante
     
  3. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2010
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lusinde wa chadema ndio yupi huyo mkuu..?
     
  4. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nilifikiri maneno hayo juu ya Lusinde aliyoyasema jana ni mapya kumbe yameshajadiliwa ni thread gani mkuu naona ilinipita lakini ni maneno ya tarehe 24/3/2010
     
  5. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Malecela king'ang'anizi..yani kama R Mugabe lol
     
  6. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Huu upuuzi mtupu, kila mtu ana haki ya kugombea kwa wakati wake, hii ya tulikubakiana kuachiana haina mashiko. ndiyo yale yale yaliyomkuta yule kijana wa Rorya(jina limenitoka alikuwa kiongozi wa ngazi za juu daruso) na prof sarungi 2005.
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280

    si mbaya akatukumbusha kaka
    kuna ma thread ya ufisadi mia zaidi humu kila siku yanatoka hayo hayo na yanashambuliwa kwli......
     
  8. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mbona ya Lowassa na Richmond pamoja na kufungwa bungeni bado inaongelewa hata hivyo yale maneno yametamkwa jana na Lusinde baada ya Malecela kupigiwa kampeni Dodoma Mjini.
     
  9. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Isije ikawa kuwa lusinde yuko upinzani na hiali ni ndugu yake kumbukeni hilo kwani Lusinde ni Koo za akina malecela
     
  10. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Mkuu pata tano kwanza, Nami najua hao ni ndugu wa karibu sana, inanikumbusha mzee Malecela na Mzee Lusinde walivyohangaika pamoja na kuvunja taratibu za sheria kwa kumtetea Dr Madinda (marehemu) baada ya kuua akiwa anafanya Abortion pale Dodoma Hospital
     
  11. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Unajua Mwalimu Nyerere alikuwa na kipaji kama cha nabii kuona mbali. Ebu fikiria kama Malecela angeukwaa Urais. Si tungekuwa kama Niger? Kwa uchu wa madaraka lazima katiba ingebadilishwa tu. Sasa sikia poor Lusinde alivyogeukwa! Ahadi ya 2005 kuachiana ilikuwa danganya toto. Huyu ndie bwana Tingatinga!
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    alitukosesha opportunity ya mawazo mbadala...................
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mkuu MawazoMatatu Lusinde ndiye huyo walikula dili na mzee mwaka 2005 wakati akiwa Chadema.
     
  14. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli kuna kazi kubwa sana katika mambo haya maaana siasa za Tanzania ni za ajabu ajabu sana
     
  15. Kiwalani

    Kiwalani Senior Member

    #15
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Mkuu William Malecela, hivi huyu Lusinde siyo ndugu yenu?
     
Loading...