Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe hata kuitwa Daktari mwanafunzi kwa Interns Doktors ni moja ya makosa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanajamii, Mar 12, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kutokubalika kwa Waziri wa afya na naibu wake kulikosababisha madaktari
    wampe JK masaa 72 kuwaondoa katika wizara hiyo ni pamoja na waziri kuwaita
    interns madaktari wanafunzi.

    Kwa mliopitia vyuoni kwa mafunzo ya taaluma, internship hufanywa wakati ukiwa
    mwanafunzi na hivyo sahihi kuitwa mwanafunzi au ni kosa kama alivyofanya
    aidha waziri au naibu wake?

    Nawasilisha.
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mkuu kila siku tumekuwa tukijadili maoni na madai ya madaktari humu, huyu mkwer.e humjui wanataka popularity anazungumza hadi yeye mwenyewe nafsi yake inamsuta.
    Go to hel mkwe.re
     
  3. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Ngoja nikupe tofauti ya haya maneno, nitatumia maneno ya kiingereza:

    1. Medical student(s) huyu ni m(wa)nafunzi anayesomea udaktari (wa meno au wa jumla) kwa maana kwamba bado yuko chuoni anasoma na hajahitimu, anaweza kuwa mwaka wa kwanza au wa tano.

    2. Intern doctor(s) huyu ni daktari aliyekwisha hitimu na kutunukiwa shahada ya udaktari na anatumikia kipindi cha lazima cha mwaka mmoja mafunzoni akiwa chini ya uangalizi wa madaktari bingwa kabla hajasajiriwa rasmi na kutambulika kama daktari kwa mujibu wa sheria.

    3. Resident doctor (s) huyu ni daktari aliyesajiriwa na yuko mafunzoni kwa ajili ya kusomea umahili (specialization) katika fani za tiba.

    Si sahihi kumwita intern doctor kuwa ni mwanafunzi bali unaweza kumwita "trainee doctor" au daktari aliye mafunzoni. Kimsingi ni daktari, ila bado hajasajiliwa ndio maana yuko mafunzoni (mafunzo kazini), na sio mafunzo shuleni.
     
  4. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    umeongea maelezo meeeeengi sana ila umefeli kitukimoja kirahis tu nini MAANA YA INTERNS DOCTOR kwa kiswahili bila ya kunyumbulisha maneno kwa kiswahili mfano doctor= dactari.

    kwa mujibu wa
    oxford dictionary-interns number one means in american inglish a recent graduate receiving supervised training in hospital and acting as an assistant physician or surgeon
    number two means a
    student or tranees who does a job to gain work experience or qualification

    maana yake ni kwamba unaweza ukamwita student or traineees yote ni sawa tuu mkubwa DKHAJJI HAKUKOSEA KITU MKUU NA HAKUNA HOJA APO YAKUMSHINIKIZA KUGOMA CHAMSINGI FANYENI MAZUNGUMZO NA SERIKALI KUPATA UFUMBUZI WA MATATIZO YENU
     
  5. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa kweli kama ni lugha umefeli vibaya sana. Huwezi kusema maana ya doctor = dactari (daktari), kwa hiyo ukiulizwa daktari maana yake ni nini utajibu kuwa ni doctor?. Hapo hujatoa maana ila umetoa tafsiri ya neno la kiingereza doctor kwa lugha ya kiswahili. Maelezo niliyoyatoa nimeeleza unaposema "intern doctor ina maanisha nini.

    Pili, mfumo wetu wa kufundisha madakatari ni tofauti na mfumo wa marekani ndio maana dictinary hiyo uliyotumia imezungumzia aina mbili za "intern number" one na "number two".

    Hapa Tanzania kuna "interns" peke yake ambaye ni mhitimu wa shahada ya udaktari anayefanya mafunzo ya kazi hospitalini mara tu baada ya kuhitimu kwa nia ya kupata uzoefu na kupata vigezo vya usajiri katika baraza la madaktari Tanzania.
     
  6. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hivi kuitwa daktari mwanafunzi ni moja kati ya matatizo ya madaktari wetu??????
     
  7. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    narekbisha ,doctor ni daktari,ila nawewe umechemka hivi oxford dictionary ni ya marekani? Oxford dictionary inafafanu english language as american language na english language as first internaional language so ukisema interns in american english haimaanishi inatumika marekani tuu mkuu.tatizo lako unaonekana ni msomi ila utaki kukubali kwamba kuna wasomi wanaoweza kukuzidi hoja hii ndiyo jamiiforum wakati mwingine inabidi ukubali kujifunza sio kila wakati unataka kufundisha tu. Rudia maana ya pili inasema interns ni "student or trainees" sasa wewe umetumia trainees same tine unapinga eti sio student kitu ambacho si sahihi
     
  8. S

    Siasa Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama hilo ndio lilowafanya madaktari wetu kukugoma basi tuna kazi ngumu nchi hii
     
  9. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mie wala sijasema popote kwamba neno "interns" halitumiki sehemu zingine duniani. Lakini pia si duniani kote linatumika, ndio maana Oxford dictionary ikasema " in american english" kwa kuwa Uingereza kwa waingereza hawatumii hilo neno kwenye progran inayofanana na hiyo.

    Pili, mie sijajigamba humu kwamba hakuna mtu au hakuna msomi mwingine yeyote anayenizidi kwa kutoa hoja. Hizi ni hoja zako ambazo si sehemu ya mjadala.
     
  10. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Duh! Kumbe computer haikufanyi uandike hoja nzuri na wala usiwe na mwandiko mzuri. Sikujua. Hebu fananisha hao wawili, yupi ana akili!!!
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    wewe huoni kwamba ni tatizo?kauli ya waziri wa afya inaweza kuondoa tamko la jopo la maprofesa waliosema
    huyu mtu ni daktari.jaribu kuwa great thinker
     
  12. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aya tumalize ubishi INTERNS=MADAKTARI=MA SPECIALIST=MATABIBU KILICHOBAKI DAI HAKI ZENU BILA KUGOMA THIS TIME AROUND UKIGOMA AMRI YA RAISI NI SAWA NA UHAINI NA KITAKACHOFUATA NI KUWATIMUA KAZI MADAKTARI WOTE KAMA WALIVYOFANYA KENYA KITU AMBACHO MHE DK KIKWETE AKA JEMBE ATAKI TUFIKE APO
     
  13. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kwani jopo la maprofesa kazi yao kutafsiri lugha ya interns ni wanafunzi au madaktari?
    Nini maana ya interns kwa kiswahili ?si inarudi palepale ni wanafunzi
     
  14. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Naona watu mnajibu hoja kimagamba magamba hapa.....
     
  15. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    Hivi hili ni jukwaa la siasa au lugha.
     
  16. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Serikali ya Kenya imeshaomba msamaha na kutoa tamko kuwa aliyetangaza hivyo aliteleza, ilikuwa ni jaziba tu.

     
  17. Micro E coli

    Micro E coli JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wote mmechemka kiswahili cha doctor,doctor ni kiswahili chake ni tabibu wakuu.
     
  18. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwani kuitwa mwanafunzi ni matusi? Wabongo bana sijui arrogance hii wanaitoa wapi wakati hata consultant mwenyewe kuna vitu havijui inabidi akapate shule na kipindi anapata shule anaitwa nwanafunzi!
     
  19. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #19
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    "aya tumalize ubishi INTERNS=MADAKTARI=MA SPECIALIST=MATABIBU KILICHOBAKI DAI HAKI ZENU BILA KUGOMA THIS TIME AROUND UKIGOMA AMRI YA RAISI NI SAWA NA UHAINI NA KITAKACHOFUATA NI KUWATIMUA KAZI MADAKTARI WOTE KAMA WALIVYOFANYA KENYA KITU AMBACHO MHE DK KIKWETE AKA JEMBE ATAKI TUFIKE APO" ................kaka upo nyuma kimtindo, huko kenya walikuwa manesi, na hata hivyo wamekengeuka waliotoa tamko au jazba hilo
     
  20. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #20
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Nafikiri kwa ninavyoelewa mie.

    Mwanafunzi ni mtu yeyote anayejifunza, si lazima uwe darasani, ninaweza kuwa na wanafunzi wangu ktk kuwinda tembo. Regardless nini, kama unafundishwa bado ni mwanafunzi.

    Hata mwalimu anaweza kuwa mwanafunzi. Siku moja mtakuja kutuambia Rais ni neno ambalo mpaka uwe mkuu wa nchi ndo uitwe rais.
     
Loading...