Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe elimu ya sekondari c lazima uanzie na kidato cha kwanza!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by white wizard, Dec 27, 2011.

  1. w

    white wizard JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mi kwa upande wangu nilikuwa sijui kama ktk tanzania yetu mtu anaweza kuanzia elimu ya sekondari kidato cha pili mala tu baada ya kumaliza elimu ya msingi[std 7] kwa mfumo lasmi achana na ule kuongeza maarifa[QT],badala ya kuanzia kidato cha kwanza kama ilivyokawaida ya mfumo watu wa elimu.Hili nimekuja liona ktk manispaa ya bukoba kuna shule ya english medium school{kama wanavyojiita wao] inaitwa KARUME,mtoto akimaliza pale darasa la saba anaenda kuanza form 2,katika shule ya AMANI,hivyo hakuna cha kusoma form 1!sasa huu utaratibu bado upo?mi nilikuwa naujua ule wa miaka ile ya nyuma sana.!!!!!!!Labda wanafundisha sana mtoto anakuwa amewiva sana mambo ya form 1 anamalizana nayo std 7!
     
  2. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    shule binafsi mtoto anamaliza syllabus akiwa std 5 au 6 mwanzoni, baada ya hapo anaanza kusoma masomo ya sec, atapewa mtihani na akifanya vizuri basi anaruka darasa. Hii ni sawa kabisa kwangu mimi hamna haja ya kumpotezea mtoto muda.
    Baadhi ya nchi mwaka wa masomo una miezi 8 (hawafuati mfumo wa january-january)
     
  3. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,403
    Likes Received: 2,530
    Trophy Points: 280
    eh! labda.
     
  4. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,028
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Niliwahi sikia kuwa marehemu balali wa BOT, O-level alisoma kwa miaka miwili, A-level mwaka mmoja, hivyo hayo yanawezekana
     
Loading...