Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Balali hakuwa mwajiriwa wa serikali?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NakuliliaTanzania, Feb 4, 2008.

  1. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona mambo mabichi kabisa.....kumbe hakufukuzwa kazi in the real sense...ndo maana wakasema wametengua...nadhani Balali bado anazo nguvu nyingi na mambo mengi anayojua

    Je ina maana alikuwa anafanya kazi kama consultant? au raia wa kigeni?



    Meghji: Ballali hakuwa mtumishi wa serikali




    na Mwandishi Wetu, Dodoma



    ALIYEKUWA Gavana wa Benki Kuu Tanzania (BoT), Dk. Daudi Ballali, ambaye uteuzi wake ulitenguliwa hivi karibuni na Rais Jakaya Kikwete, hakuwa mtumishi wa serikali, Tanzania Daima imebaini.
    Uhakika kwamba Dk. Ballali hakuwa mwajiriwa wa serikali, ulitolewa hivi karibuni na Waziri wa Fedha, Zakia Meghji, wakati alipokuwa akizungumza na redio moja inayorusha matangazo yake kupitia intanet.

    Meghji alisema kuwa, Dk. Ballali alikuwa na mkataba wa kuwa Gavana tu na hakuwa na mkataba wa ajira serikalini, na kumaliza utata uliokuwa umetanda kuhusu iwapo kiongozi huyo alikuwa mwajiriwa wa serikali.

    Meghji alisema kuwa, kwa maana hiyo, mkataba baina ya serikali na Dk. Ballali uliisha siku ambapo uteuzi wake wa kuwa Gavana ulipotenguliwa.

    Ballali aliteuliwa kama Gavana wa Benki Kuu, alipokuja alikuja kama gavana wa Benki Kuu, hakuwa mtumishi wa Serikali ya Tanzania, alikuja kama gavana tu," alisema.

    Kwa upande mwingine, alipoulizwa kuwa iwapo kuna uchunguzi mwingine wowote unaofanywa katika akaunti nyingine za BoT kutokana na madai kuwa Akaunti ya Madeni ya Nje (EPA) iliyochunguzwa ni sehemu ndogo tu ya ubadhirifu, Meghji alisema kuwa hakuna uchunguzi mwingine unaofanyika.

    Alisema kuwa kinachoangaliwa hivi sasa ni ripoti ya mkaguzi kuhusu EPA ambayo imeshasimamishwa na kuwa mambo mengine yataangaliwa pia.

    Meghji alisema, baada ya mambo yaliyotokea, kuna haja ya kuangalia kwa kina mahusiano baina ya Benki Kuu, kama taasisi na Wizara ya Fedha kwa upande mmoja na serikali kwa upande mwingine.

    Alisema kuwa hilo ni muhimu na kuwa kinachopaswa kuangaliwa kiundani ni sheria ya Benki Kuu iliyopitishwa na Bunge mwaka jana.

    Waziri huyo alisema kuwa, suala hilo ni muhimu liangaliwe kwa sababu sheria hiyo inampa uhuru Gavana wa BoT kama mtendaji mkuu wa taasisi hiyo nyeti na pia anakuwa Mwenyekiti wa Bodi ya BoT.

    Alisema hilo linapaswa kuangaliwa baada ya kubainika kuwa yeye alidanganywa na aliyekuwa Gavana na kusaini barua iliyokuwa inaonyesha kuwa kampuni ya Kagoda Agriculture Ltd, ililipwa kihalali kwa kazi zinazohusu usalama wa taifa.

    Meghji alisema kuwa, BoT inapaswa kuwa huru, lakini uhuru huo unapaswa kuangaliwa na jinsi ambavyo Gavana anafanya kazi na mahusiano yake na Wizara ya Fedha.

    Alisema hivi sasa, kisheria, bodi na BoT pamoja na Gavana, wapo huru kufanya mambo yao ingawa kuna wajumbe katika bodi ambao wanatoka nje ya BoT na kuwa hawana haki ya kupiga kura.

    Akizungumza na Tanzania Daima jana, Waziri Meghji alikiri kufanya mahojiano na redio hiyo na kusema taarifa alizokuwa nazo ni kwamba Ballali alikuwa akifanya kazi kwa mkataba maalumu, hakuwa mtumishi wa serikali.


    http://www.freemedia.co.tz/daima/2008/2/4/habari3.php
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Feb 4, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    rejeeni kwa masuali yangu 15 kuhusu Balali....
     
  3. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    I thought the governor was the CEO equivalent for a central bank, how ridiculous not to make him a government employee.If he was not a government employee, and indeed he was a contractor, with whom did he enter the contact? To whom was he answerable?

    Hogwash!
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Na nani alikuwa anamlipa mshahara???????? Nna wasiwasi na uelewa wa mama hapo!!!!
     
  5. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Mkuu nimeyakumbuka sana ndo maana nilivoona hii kauli ya mama...nikasema ohooooo!
     
  6. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Duh...sina la kusema.
     
  7. S

    Semanao JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 208
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nafikiri huyu mama definition ya mwajili na mwajiliwa haielewi sawa sawa.
     
  8. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Lakini niliwahi kusikia kuwa Prez Mkapa alimuomba/alimuazima kutoka IMF kuja kuwa mshauri wake na mwishoni akaishia kuwa gavana.
     
  9. Makanyaga

    Makanyaga JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2008
    Joined: Sep 28, 2007
    Messages: 2,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Jamani poleni na kazi,
    Nina ukata kiasi kwamba siwezi kunununua software, instead inabid nitumie Evaluation Version. Nero Burning Rom inaweza kutatua matatizo yangu. Nimeenda kwenye site hii http://www.soft32.com/download_263.html na kufanikiwa ku-download file (.exe). Wkt wa ku-install hii evalaution version, ninahitajika ku-supply licence key, ambayo sina na hata kwenye site sijafanikiwa kuiona popote. Kuna mtu anaweza kunisaidia wapi naweza kuipata/kuiona hiyo key!
    Nawatakia maisha mema sana,
     
  10. M

    Mwendapole Old JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2008
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 249
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kuna kasehemu ka IT...labda kama unataka watu wafungue hiyo site uue mjadala kwa virusi!
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Feb 4, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wanabodi,
    Kifupi kama mimi ni rais leo hii mama Meghji angekuwa hana kazi kabisa!
    Yaani ndio kazidi kujikaanga mwenyewe...
    Ikiwa Balali hakuwa mwajiriwa wa serikali imekuwaje yeye awe na nguvu ya kumlazimisha yeye waziri wa fedha kuweka sahihi kuruhusu fedha za Umma zitumike kwa mabo ya Usalalam amabyo yeye kama sii mwajiriwa hakutakiwa kabisa kuwa na info nazo!...How can someone outside the government anaweza kukughiribu wewe utoe sahihi yako hali huyu mtu yupo under contract!..
    Maajabu yanazidi kujitokeza yenyewe.... Duh
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    .........ni "the weakest link" she has to go..........

    ........"how dare she!!!"...........anataka kutuambia nini hasa,.....................ukiondoa vitu vichache as permanent employee wa serikali.....Conditions of Service kama Gavana wa serikali zinabaki pale pale
     
Loading...