Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulima mazo kama mahindi maeneo ya mjini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Cassava, Nov 9, 2010.

  1. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana jamii forum, kuna sheria inayokataza kulima mazao sehemu za mijini mazao marefu kama mahindi. Sheria hiyo hutekelezwa na baadhi ya wakurugenzi wa miji michache hapa inchini, Iringa manispaa ikiwemo.

    hata hivyo kwa uchunguzi niliokwishafanya, miji kama ya mwanza, dodoma, Morogoro Kigoma na Tabora huwa mahindi yanalimwa mjini.

    Ninachojuwa ni kwamba, kwa wale wenye vi jieneo mjini wakilima mahindi huwa vinawasidia sana. lakini kwa mji wa IRINGa kulima mahindi ni issue, unamuliwa uyakate mwenyewe mara tu yafikapo kimo cha mbuzi na unashitakiwa hadi kulipishwa faini.

    sasa wadau, maisha ya sasa, yanazidi kuwa magumu siku hadi siku,na mahindi yakilimwa hata eneo dogo yanaleta tija kwa huyo aliyelima.

    Naweka hii mada kuuliza, wenye maeneo ya kulima hayo mahindi wafanyeje ili mkurugenzi huyo aweze kuwaelewa kwa kuwa hata miji mingine kama nilivyoitaja hapo juu wanalima na huvuna bila matatizo.

    Hata hivyo ninaelewa kabisa mkurugenzi huyo anatekeleza kanuni na taratibu za kustawisha miji iwe katika hali ya usafi lakini tumbo nalo ndo hivo linahitaji.

    Nawasilisha.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    You do not need to compare how towns treat her citizens, bylaws do differ. In tz no single city, municipal councils or township allows farming.
     
Loading...