Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulima mafuta ya gari langu -ewura sasa basi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by newmzalendo, Oct 18, 2011.

  1. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mafuta ya kuendeshea gari langu yanazidi kupanda bei. kwa wiki natumia elfu 70.kwa mwezi ni around 250,000. hapo sijafanya tripu za kutembelea nje ya dar ktk kusaka mashamba etc.nikipiga hesabu ya mwaka gharama ya mafuta tu ni around 4millioni ,EWURA watazidi kupandisha bei ya mafuta na shiliingi yetu itazidi kushuka thamani.ikifika 2012 bei ya lita itakuwa sh.2700.

    Nimeamua kulima mafuta ya kuendeshea gari langu. kwani gharama ya kumlipa mtu alime miti ya kuzalisha Biodiesel kwa mwezi na chakula ni kama laki 2. kwa mwaka ni 2.5 mil. nitaweza ku control fuel prices bila kuiomba serikali ipunguze bei za mafuta.

    Nafanya udadisi ni Nianze kulima mmea upi,kwa sasa nina Jatropha na Mawese.na hivyo vyote unavuna baada ya 3 years ,sijajua kama kuna mmea unaweza kuvuna ktk muda mfupi ili nianze kuvuna biodiesel shambani kwangu.
     
  2. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    naomba miche na mimi nioteshe, niko serious
     
  3. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu KARIBU katika Timu bado sijaanza kupanda ,natafuta mbegu bora,unataka kupanda wapi?mimi nitapanda mkuranga 54Km kutoka Samora Avenue ya DAR.
     
  4. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni ukanda upi unafaaa unafaa kwa kilimo hicho mkuu?
     
  5. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Great thinking. Bravo.
     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Sehemu kubwa ya Mkuranga mimea hii inamea bila shida. Kwa Tanzania, mimea ya jatropa inaweza kuoteshwa bila taabu sana.
     
  7. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nina Acre kama 30 hivi,nakaribisha wabia ktk kulima zao hili.SIYO UMILIKI WA HIZO ACRES.kwa makubaliano rahisi tu ,tutashirikiana kupanda na kuvuna kwa matumizi binafsi.sehemu lilipo shamba kuna uwezekano mkubwa tu wa Kununua majirani.
    Mkuu Malila wapi kuna mbegu bora za Jatropha.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Huku pwani inaitwa mibono kaburi, pale Mfuru mwambao niliwahi kuiona, ngoja nitamuuliza Tall aniambie kama zile mbegu bado zipo. Sasa akisema zipo utatoa bei gani kwa kila mche?
     
  9. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mzalendo kabla ya kwenda chini zaid hebu kwanza tujuze ule mpango wako wakuwatoka TANESCO ulifaikiwa na kama ulifanikiwa tujuze ili nasi tukwamuke kwenye janga la kizahiki kisicho julikana hatmayake. pia huo mbadala wa dizeli unahitaji mitambo gani yakuyasafisha hayo matunda mpaka uweze kuyatumia kwenye gari? tunaomba ufafanuzi mkuu


    PAMOJA INAWEZEKANA
     
  10. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mimi naona sera za serikali ni tatizo kubwa mfano mimi nipo hapa Texas na ninalipa $55 kwa gari yangu ya US gallon 16 ambayo ni sawa na lita za Tanzania 60.56. Soko la dunia bei ya mafuta inafanana, usafirishaji wa hapo ni karibu sana na vyanzo vya mafuta ukilinganisha na sisi huku lakini tatizo ni kuna uizi hapo.
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Gharama za processing umezingatia? Ninavyoelewa biodiesel sio bei nafuu kuliko diesel inayotengenezwa kutoka crude oil.

     
  12. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nawashauri kabla ya kuanza kilimo cha aina hii mfanye upembuzi yakinifu. kuna jamaa wapo masaki wanashughulika na zao la Jatropha.. nikipata contacts zao nitawapa
     
  13. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu ule mpango wa kuwatoka Tanesco nilifanikiwa nusu-nusu.
    1.Nilifanikiwa kutengeneza Wind-Mill.tatizo nipo Inner DAR upepo wa kusua sua.Usiku inacharge vizuri kuliko mchana.na Capacity ya kuendesha vitu kama friji ikawa issue kidogo.nilichofanya nimetengeza Power BackUp system.umeme ukikatika natumia Stored power kuwasha Taa,Feni na TV.
    Sijakata Tamaa hivi Sasa ninaproject ya kufua umeme kwa Generator ya 5KVA kwa kutumia Vumbi la Mbao(Maranda) ambayo yanaweza kuendesha Internal Combustion Engines ,Technologia hii siyo mpya ilikuwepo miaka ya 1920's ila kwa sababu na HILA za kibeberu hii technologia ikawa suppressed na wazungu hawapendi iwe common knowledge ktk developing nations.Nikifanikiwa kufua Zaidi ya 5KVA ntaweka tangazo JF kwa ajili ya Expansion partnership.

    Kuhusuu Bio-diesel.
    Mr.Diesel alitengeneza Engine itumie mafuta ya mimea shambani,i.e Vegetable Oil.hivyo basi engine ya Diesel inaweza kutumia mafuta ya mimea bila wasi.Kuna Mitambo inauzwa ya kuchuja around dola elf3-5.ila kiubishi ubishi unaweza kutengeneza kwa kutumia mapipa ya liter200.nimepata data nyingi online na watu ambao tayari wanatumia haya mafuta.
    Kwa ufanisi zaidi unayachuja mafuta kwa kumia Methanol unapata bio-diesel na Glycerine (ambayo unaweza kuweka manukato )ukauza kama mafuta ya mgando e.g Vasiline .
    Matumizi yangu ya sasa ktk gari ni Lita 135 kwa Mwezi=283,500/- Ambayo ni around 3.4Mil kwa mwaka.nina hakika nikilima japo Acre 5 Tu.itatosha kukidhi mahitaji yangu ya mwaka na haitozidi 1.5mil na pia itakuwa mfano wa kuigwa TZ nzima kwani sitaki na sitoweka MSAADA WA SERIKALI WALA MSAAADA WA WATU WA MAREKANI. isitoshe TZ tumebarikiwa na Ardhi ya kutosha kila kijiji kikipanda hii mimea kando kando ya barabara baada ya miaka 10 tunaweza kupunguza matumizi ya Petrol-diesel by 30% wazungu wanajilinda sana na utegemezi wa mafuta ndiyo maana kuna msemo wa Energy Security.

    Nilichojifunza kila kitu kinawezekana ilimradi uweke Effort za kutosha
     
  14. Mwana kinyonga

    Mwana kinyonga JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu habari,mi huwa naperuz sana humu jf but mara 1 1 sana kupost.Kwanza nawashukuru wote kwa michango yen.Nimeshawishika kuwa mjasiliamali japo mtaj ndo ishu.Ila kwa kukusanya mawazo yenu nitakua na wide chance ya kuchagua.Pamoja JF
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,460
    Likes Received: 9,178
    Trophy Points: 280
    Si lazima kutumia gari kama huwezi kuimudu gharama zake. Anza kutumia pikipiki, ikikushinda tumia baiskeli na public transport, ikikushinda tumia miguu na kuomba lifti, ikikushinda kaa nyumbani utulizane.

    Watu ndio kwanza tuna negotiate kuleta ndege na hellicopters na ma hummer wewe unalalamika, uko dunia ipi wewe? kwani ulilazimishwa kutumia gari? Unanchekesha!
     
  16. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Binadamu kwa jinsi MWENYEZI MUNGU alivyotuumba tunapishana mambo mengi, mfano maumbile, vipaji, vipato, n.k. Kwa hivo kila mmoja atajikuna anapoweza, ingawa kutamani vitu vizuri ambavyo hatuna uwezonavyo ipo sana miongoni mwetu. Binafsi napendezwa na mtu anayeonyesha jitihada na ubunifu kwa kadri yake. Ulaya tunayoiona leo, pamoja na mambo mengine, ni mchango mkubwa wa wabunifu. Tuwape moyo, hasa vijana wajitume, kuliko kukaa vijiweni kupiga porojo za siasa wasizozijua.
    B
     
  17. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    KAKA FAIZA FOXY,
    Asante kwa maoni yako.
     
  18. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    faizafoxy ukweni haujaondoka tu?? bado mwali? duh..... enjoy tu incentive ndugu
     
  19. B

    Buto JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii miti ya mibono mtaweza kuiendeleza?Kuna kampuni moja inaitwa Bio-shape ilinunua eneo la ekar kama 200 huko kusini katika wilaya ya Kilwa katika kijiji kimoja kinaitwa Mavuji! Hawa wazungu walifanikiwa kupanda hii mimea ila mwisho wa siku nasikia wamekimbia sasa sijui kama ni gharama kuihudumia au jamaa kuna vitu wakivitaka eneo lile na wamevipata wametambaa navyo
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,460
    Likes Received: 9,178
    Trophy Points: 280
    Na haohao vijana tuwafunze kuwa kama huwezi kitu unachoweza ku "afford" ni bora kuachana nacho kwani ukilazimisha unaweza kuishia lupango.
     
Loading...